Manga Zone > Naruto TH นารุโตะ นินจาคาถาโอ้โฮเฮะ แปลไทย

ฮาชิรามะ เซนจู ใครได้เซลส์ไปแล้วสามารถยืดอายุให้ยืนยาวได้?

หน้า: << < (3/5) > >>

อายิโนะโมโต๊ะ เซนจู:

ระดับเซียนเต๋ายังตายเลย  อย่าลืมจิคับ  *glad*  (เซียนเต๋านี่ตายเพราะอะไรนะ ใครจำได้  รู้สึกจะแก่ หรือ ป่วย ตายรึเปล่า)

H_A_Y:

ลองคิดดูนะครับ

ตอนนี้ปัจจัยที่สำคัญคือเซลส์รุ่นหนึ่ง ที่เป็นตัวแปรให้สามารถควบคุมพลังอย่างอื่นได้
ทั้งพลังชีวิต
ส่งเสริมพลังของตนเอง
ส่งเสริมพลังสัตว์หางและการควบคุม

อีกคนนึงที่เข้ากับเซลส์รุ่นหนึ่งได้เป็นอย่างดีคือ

หัวหน้ายามาโตะ ซึ่งตอนนี้ ถูกจับตัวไปเพิ่มพลังให้เซลส์รุ่นหนึ่ง คือเซ็ตซึ เพิ่มจำนวน
และอาจจะรวมถึงคาถาของมาดาระก็เป็นได้นะครับ
อีกปัจจัยคือ คัมภีร์ แล้วเราลองจับทุกอย่างมารวมกันดิ
ในคัมภีร์อาจจะไม่ได้บอกอะไรมากมายบอกแค่การใช้พลังของฮาชิรามะกับอุจิวะเพื่อให้สามารถควบคุมได้ ตอนนี้ยังไม่เห็นมีใครที่เข้ากันได้ดีเลยแม้แต่มาดาระ ซึ่งเซลส์ก็โตกลายเป็นรูปหน้าของศัตรูติดที่หน้าอกประหนึ่งความอับอายของลูกผู้ชายที่ต้องยืมพลังของฝ่ายตรงข้าม ผมเป็นรุ่นหนึ่งผมก็ต้องหัวเราะเยาะเอา

อีกประเด็นนึงคือ เซ็ตซึครับ
อย่างที่มีสมาชิกบอกไว้ตามเนื้อเรื่องคือมันเกิดมาจากเซลส์รุ่นหนึ่ง
หน้าตามันเหมือนโอบิโตะทุกประการ
แต่ที่สำคัญมันมี วิญญาณได้ยังไง ในตัวเซ็ตซึมาดาระและโอบิโตะจับวิญญาณใครยัดลงไป

อายิโนะโมโต๊ะ เซนจู:

อาจจะเป็นโคลนนิ่งของอีโตะหินทับ  +  มาดาระ

สองคนรวมกัน เลยมีสองบุคคลิก

โคลนนิ่งอะครับ  มันก็มีชีวิตจิตใจ  ..มั้ง

H_A_Y:

แล้วอีกข้อนึงครับลองคิดดูนะครับ ถ้าเซลส์รุ่นหนึ่งที่ หัวหน้ายามาโตะติดอยู่ มันเป็นแหล่งกำเนิดพลังให้มาดาระ กับเซ็ตซึ และโอบิโตะกับ 10 หางล่ะ

คิดเหมือนผมมั๊ยครับ ออกทะเลเอาฮาได้นะครับ แต่อย่าเครียด

รึว่านี่แหละจะคือสิ่งที่คัมภีร์กล่าวไว้

ส่วนยังไงผมเซ็ตซึต้องมีจิตใจและวิญญาณของใครสักคนแบ่งเป็นขาวกับดำคือคิดคนละแบบแต่สุดท้ายลงกันได้ ใครกันหนอจะยัดลงไปในตัวของมัน

น่าคิดนะครับมีเหตุผลดี(ชมตัวเอง)

H_A_Y:

อีกนิด ตอนที่รุ่นหนึ่งโดนอัญเชิญมาโดยโอโร มันยังหนุ่มแน่น พอๆกับมาดาระนะครับ
แล้วสงสัยมั๊ยครับเมียรุ่น หนึ่งกับรุ่นหนึ่งเองมีลูกมั๊ย
รุ่นหนึ่งกะรุ่นสองเป็นพี่น้องกัน
รุ่นสามเป็นลูกศิษย์รุ่นสอง
แล้วจากรุ่นหนึ่ง รุ่นสอง ข้ามมายังซึนาเดะ

สงสัยผมจะคิดเยอะไปรึป่าว

หน้า: << < (3/5) > >>

Go to full version