Manga Zone > Naruto TH นารุโตะ นินจาคาถาโอ้โฮเฮะ แปลไทย

4สิ่งที่ยังไม่ลืม ยังรอทำตอบ

หน้า: << < (5/6) > >>

sattkon:

--- อ้างจาก: kyo ที่ จ. 03 ก.ย. 2012 เวลา 09:51:11 ---
1.   ใครคือท่านจาชิน ท่านจาชินคือใครถ้าไม่มีตัวตนจิงๆ แล้วอาจารย์จะเขียนบทให้ฮิดันพูดทำไม
2.   คำภีร์อะไรที่ซุยเงซึได้มาจากลังลับของโอโรจิ  คำภีร์อะไรเปลื่ยนกระแสสสงครามได้ คาถาสัมพเวสีก็คลายแล้ว แล้วคำภีร์นั่นใช้ทำอะไร
3.    เนตรสังสาระอีกข้างไปไหน ทำไมเนตรที่กว่าจะหามาได้ยากเย็นแสนเข็ญกลับเอามาใช้แค่ข้างเดียว มันไปไหน  ใครเอาไป อิสึนะหรือคางามิเอาไปใช้ อาจารย์ต้องเฉลยนะ
4.    อุจิวะคนอื่นๆไปไหน ขนาด ดีเอ็นเอ กินคาคุ คินคาคุ ยังหามาได้ อุจิวะคนอื่นๆจะไม่มีเลยหรอ กองทัพอุจิวะปะทะ5แคว้น คิดแล้วก็มัน
โอบิโตะคือโทบิโอเคผมทายถูกดีใจไหมดีใจครับ ชอบโอบิโตะ และเหมาะสมแล้วที่เป็นเป็นโทบิแล้วกับแผนเนตรจันทราไม่มีตัวละครไหนแล้วที่จะคิดแผนเนตรจันทรา แต่มันยังไม่สุดอะ โอบิโตะเป็นคนดีเกินไปจุดจบก็คงคล้ายๆกับ นางาโตะคือเราจะเห็นใจหรือสงสาร โอบิโตะแบบเดียวกับ ที่รู้สึกกับนางาโตะ บอสสุดท้ายต้องเป็นอะไรที่ ให้ความรู้สึก อยากให้มันตายๆไปสะไม่มีความสงสารมัน ส่วนตัวคิดว่ายังมีอีกตัวละครที่ยังไม่ออกมา สังหรณ์ใจตะงิดๆ

--- End quote ---

ข้อ 1 รัฐทิ จาชิน คงไม่เกี่ยว เพราะ สิ่งที่ทำให้ตัวละครที่ชื่อ ฮดัน มีบทบาทและกลมกลืนกับวิชามากขึ้นก็เท่านั้น

ข้อ2 ไม่น่าจะเกี่ยวกับ โทบิ แต่ไม่ขอออกความเห็นเพราะ ไม่ทราบ

ข้อ 3 ตาอีกข้างมันไม่หายไปไหนหรอก แต่ถ้าเป็นอย่างที่คุณว่า งั้นแสดงว่ามันก็ต้องเป็นสงครามระหว่าง โลกนินจา กับ ตระกูล อุจิวะ แล้วหละ ไม่ใช่กลุ่นแสงอุสาห์

ข้อ4 เห็นหรือยังขนาดคุณที่เชียร์ โอบิโตะ ยังสงสัย แล้วกลุ่มคนอื่นๆเขาไม่ยิ่งไปกว่าคุณเหรอ +อารมณ์ ที่คุรสงสัยไป3เท่าตัว นั่นแหละคือสิ่งที่พวกเขากำลังเป็น แต่ก็ได้แต่ รอรอ และ รอ

Zigmund:

2. อันนี้ไม่รู้จรืงๆ แต่การที่ซาสึเกะลงทุนคืนชีพโอโรจิมารุขึ้นมา แสดงว่าเป็นสิ่งที่ซาสึเกะทำไม่เป็น แต่โอโรจิมารุทำเป็น
ผมเดาว่าอาจจะเกียวกับวิชาสัมภเวสีคืนชีพ มันอาจจะใช้เรียกใครที่ไม่เราไม่คาดคิดขึ้นมาก็ได้

3. อันนี้มีคนเดาเอาไว้เยอะว่ามันอาจจะมีตาที่สามอยู่ตรงหน้าผาก 555+ (สรุป ไม่มีนะครับ)

4. ศพของอุจิวะต้องถูกหน่วยกำจัดศพเอาไปเก็บรักษานี่ครับ

H_A_Y:

--- อ้างจาก: Zigmund ที่ จ. 03 ก.ย. 2012 เวลา 15:39:27 ---2. อันนี้ไม่รู้จรืงๆ แต่การที่ซาสึเกะลงทุนคืนชีพโอโรจิมารุขึ้นมา แสดงว่าเป็นสิ่งที่ซาสึเกะทำไม่เป็น แต่โอโรจิมารุทำเป็น
ผมเดาว่าอาจจะเกียวกับวิชาสัมภเวสีคืนชีพ มันอาจจะใช้เรียกใครที่ไม่เราไม่คาดคิดขึ้นมาก็ได้

3. อันนี้มีคนเดาเอาไว้เยอะว่ามันอาจจะมีตาที่สามอยู่ตรงหน้าผาก 555+ (สรุป ไม่มีนะครับ)

4. ศพของอุจิวะต้องถูกหน่วยกำจัดศพเอาไปเก็บรักษานี่ครับ

แล้วสุสานประจำตระกูลอุจิวะกับ แผ่นศิลาประจำตระกูลละ่ครับ

อายิโนะโมโต๊ะ เซนจู:

ผมว่า  ศิลา ก็ที่นึง   สุสานก็ส่วนสุสานนะ

ศิลา  นี่มันคือบันทึกของเซียนเต๋านะ   ไม่ใช่สุสานของอุจิวะ

อ่านมาจำได้  มันคือบันทึกของเซียนเต๋า ที่อุจิวะเอาไปเก็บไว้  บ่ใช่สุสาน

H_A_Y:

--- อ้างจาก: อายิโนะโมโต๊ะ เซนจู ที่ จ. 03 ก.ย. 2012 เวลา 15:45:52 ---ผมว่า  ศิลา ก็ที่นึง   สุสานก็ส่วนสุสานนะ

ศิลา  นี่มันคือบันทึกของเซียนเต๋านะ   ไม่ใช่สุสานของอุจิวะ

อ่านมาจำได้  มันคือบันทึกของเซียนเต๋า ที่อุจิวะเอาไปเก็บไว้  บ่ใช่สุสาน

สงสัยผมมึนไปนิดนึง ดันไปนึกถึงตอนที่ อิทาจิ มันคุยกัย โทบิผมยาวอ่ะครับ

หน้า: << < (5/6) > >>

Go to full version