Manga Zone > Naruto TH นารุโตะ นินจาคาถาโอ้โฮเฮะ แปลไทย

4สิ่งที่ยังไม่ลืม ยังรอทำตอบ

หน้า: << < (4/6) > >>

LM:

ผมไม่แน่ใจว่าผมจำผิดมั้ย

ว่า..ปิดผนึกซากอสูร กับสัมเวสีคืนชีพ  2 วิชานี้ รุ่น2เป็นคนคิดค้นขึ้นมา

ผมคิดว่ามันอาจจะมีอะไรเกี่ยวข้องกันก็ได้นะ

แล้วโอโรชิมารุ เหมือน นักวิทยาศาสตร์ ชอบทดลอง แล้วเอาสัมเวสีคืนชีพไปพัตนาต่อ ผมว่ามันอาจจะพัตนาไปจนถึงขั้นเรียกวิญญาณที่ถูกกินไปแล้ว กลับมาก็ได้

จิไรยะ เซียนกบ:

--- อ้างจาก: LM ที่ จ. 03 ก.ย. 2012 เวลา 12:56:10 ---ผมไม่แน่ใจว่าผมจำผิดมั้ย

ว่า..ปิดผนึกซากอสูร กับสัมเวสีคืนชีพ  2 วิชานี้ รุ่น2เป็นคนคิดค้นขึ้นมา

ผมคิดว่ามันอาจจะมีอะไรเกี่ยวข้องกันก็ได้นะ

แล้วโอโรชิมารุ เหมือน นักวิทยาศาสตร์ ชอบทดลอง แล้วเอาสัมเวสีคืนชีพไปพัตนาต่อ ผมว่ามันอาจจะพัตนาไปจนถึงขั้นเรียกวิญญาณที่ถูกกินไปแล้ว กลับมาก็ได้

--- End quote ---

วิชาสัมเวสีคืนชีพนี่เป็นของโฮคาเงะรุ่นที่2 ครับแต่ผนึกซากอสูรนี่ไม่น่าจะใช่นะ ปู่รุ่น3จำวิชานี้มาจากรุ่นที่4
แล้วรุ่นที่4 อาจจะฝึกมาจากตระกลู อุสึมากิก็ได้เพราะในเรื่องก็บอกมาว่า อุสึมากิเป็นตระกลูที่เชี่ยวชาญเรื่องวิชาผนึก
แล้วชื่อเต็ม ๆ ของเทพมรณะก็ ''' ผนึกซากอสูร ''' ต้นตำหรับอาจมาจาก อุสึมากิก็ได้

kyo:

คาคาชิหรือใครก็ไม่รู้จำไม่ได้แล้วครับเคยบอกกับโตะว่า คาถาผนึกซากอสูรมีความลับเยอะ หรือมันมีอะไรอีกหว่าไอคาถานี้
หรือแขนทั้งสองข้างของโอโรจิ อยู่ในท้องเทพมรณะ มันอยากได้คืนเลยแอบทดลองศึกษาเกี่ยวกับเทพมรณะเรื่อยมาเพื่อจะเอาแขนคืน รุ่น1-4เลยได้ออกมาด้วย เดา*-* *haha*

TeyTey:

เห็นด้วยกับ 4ข้อที่ท่าน Win กล่าวไว้

H_A_Y:

เมื่อมีการผนึกก็ต้องมีการคลายผนึก

เพียงแต่มาซาชิจะให้มันมีรึป่าวอ่ะิดิ

หน้า: << < (4/6) > >>

Go to full version