Manga Zone > Naruto TH นารุโตะ นินจาคาถาโอ้โฮเฮะ แปลไทย

4สิ่งที่ยังไม่ลืม ยังรอทำตอบ

หน้า: << < (3/6) > >>

l2agel:

1.อาจจะเป็นผู้นำศาสนา แต่ไม่ต้องสนใจหรอก

2.คำภีร์ยังไม่แน่ใจ รอดูต่อไป

3.เนตรสังสาระ อีกข้างก็อยู่กะมาดาระไง

4.ก็ตอนที่ฆ่าล้างตะกูล อุจิวะ ดันโซปิดข่าว แล้วก็ร่วมมือกะโอโรจิ หรือใครซักคนชำแหล่ะไปแล้วหล่ะ

LM:

เรื่องคำภีร์--ผมเดาว่าน่าจะเกี่ยวกับ คาถาสัมพเวสีคืนชีพนั่นแหละ เพราะโอโรชิมารุ มันมีวิชาแนวๆนี้ น่าจะพัตนาต่อเรื่อยๆ จนถึงขั้น เชิญพวกที่โดนกินวิญญานไปแล้ว เชิญกลับมาได้อีก เพราะผมคิดว่า มันก็น่าจะทดลองหาวิธี เอาวิญญาน ของมือทั้งสองข้างมันเอาออกมาจากเทพมรณะ อยู่บ้างเหมือนกัน *number1*

ส่วนเรื่อง คนตะกูลอุจิวะ ตายหมดแล้วหรือไม่ ผมคิดว่าน่าจะตายไปแล้ว เพราะถ้ายังไม่ตายกันเลย โทบิมันจะเอาเนตร มาจากไหนเยอะแยะมากมายขนาดนั้น เห็นมันมีเป็นโกดังเลย สุสานเนตรวงแหวน(อันนี้ผมตั้งเอาเองนะ เห็นมันมีเยอะเกิน *haha*)

ส่วนเรื่อง สังสาระอีกข้างหายไปไหน ถ้าให้เดา อาจจะไปอยู่ที่ตัวเซตซึดำก็ได้มั้ง เห็นมันสนิทๆ กับโทบิมากๆ เหมือนรู้จักกันร่วมมือกัน มานาน แล้วตาของเซตซึดำ ยังไม่เคยเห็นชัดๆซักที ตามันเป็นแบบไหน

Peesargsura:

ขอถามเพิ่มสักข้อนะครับ แล้วคาถาผนึก ปิดผนึกซากอสูร มันไม่มีวิธีที่จะคลายผนึกได้เลยหรือ มันเป็นคาถา มันน่าจะมีวิธีคลายคาถานะ (ผมสงสัย)

มีท่านใดรู้ข้อมูลช่วยตอบทีครับ

H_A_Y:

--- อ้างจาก: Peesargsura ที่ จ. 03 ก.ย. 2012 เวลา 12:25:16 ---ขอถามเพิ่มสักข้อนะครับ แล้วคาถาผนึก ปิดผนึกซากอสูร มันไม่มีวิธีที่จะคลายผนึกได้เลยหรือ มันเป็นคาถา มันน่าจะมีวิธีคลายคาถานะ (ผมสงสัย)

มีท่านใดรู้ข้อมูลช่วยตอบทีครับ

--- End quote ---

ผมก็คิดว่าต้องมีนะ ดูไหผนึกดิ ถ้าคิดจะเอาออกมาก็แค่ทำลายไห

จิไรยะ เซียนกบ:

--- อ้างจาก: kyubi ที่ จ. 03 ก.ย. 2012 เวลา 11:09:37 ---
--- อ้างจาก: จิไรยะ เซียนกบ ที่ จ. 03 ก.ย. 2012 เวลา 10:04:20 ---ข้อ 2 ผมขอเดาว่า น่าจะเป็นวิชาใหม่ของโอโรชิมารุที่สามารถเชิญโฮคาเงะ 1 ถึง 4 ออกมาได้แน่ๆเลย
ถ้าคิดอีกมุม จะมีอะไรมาหยุดสงครามได้นอกซะจาก โฮคาเงะรุ่นที่ 1 ถึง รุ่นที่ 4 แหละอีกอย่างโอโรชิมารุเคยเชิญรุ่น 4 ออกมา
แต่ไม่สำเร็จมันเลยกลับไป วิจัยเรื่องนี้หรือเปล่า แหละอีกข้อนึง โฮคาเงะตั้งแต่ 1 ถึง 4 โดนเทพมณะลากไปกินหมดทั้ง 4 คนเลย มันดูไม่่ค่อยจะแฟร์ อีกอย่างที่เชียร์ให้เป็นโฮคาเงะทั้ง 4 คนเพราะ ผมว่าถ้าเป็นระดับโฮคาเงะทั้งรุ่น 4 หยุดพวก มาดาระ โทบิได้สบาย
โฮคาเงะรุ่นที่ 1 ก็เคยชนะ มาดาระมาแล้ว โฮคาเงะรุ่นที่ 4 ก็เคยชนะ โทบิมาแล้ว มันลงตัวทุกอย่างเลย
แล้วจบสงครามโฮคาเงะทั้ง 5 คน (รวมซึนาเดะด้วย) ได้แต่งตั้งให้นารูโตะเป็นโฮคาเงะรุ่นต่อไป

Happy Ending มากมายจินตนาการผม  *้ั์post*

หรือว่าจะสามารถเชิญรุ่น 1-4 ออกมาได้จริงๆ ถ้าเป็นแบบนั้นก็สามารถครองโลกได้ อย่างที่ซุยเงสึบอกเลย ลงตัวมากๆ  *number1*

ถ้าโฮคาเงะรุ่น 1 ถึง 4 ฟื้นขึ้นมาจริงๆ นรกแตกเลยทีเดียว ใครก็เอาไม่อยู่ เจอ 4 คนนี้เข้าไป  *้ั์post2*

หน้า: << < (3/6) > >>

Go to full version