Manga Zone > Naruto TH นารุโตะ นินจาคาถาโอ้โฮเฮะ แปลไทย

อิทาจิ กับ โทบิ อีก 2 คน

หน้า: << < (4/6) > >>

windyzero:

--- อ้างจาก: มองดากดำ ที่ ส. 01 ก.ย. 2012 เวลา 00:06:16 ---การ์ตูนนี้ไม่มีใครเปลี่ยนทรงผมเลยนะถ้าตอนโตมาสักหน่อย

ไม่เชื่อลองไล่ดูแต่ละตัวสิ  *attack*

--- End quote ---

ซากุระกับชิโนะตอนสอบจูนินไง *bath2*

นิชหนิง วงอีหยังกะบ่อรู้:

--- อ้างจาก: Zigmund ที่ ศ. 31 ส.ค. 2012 เวลา 22:41:51 ---
--- อ้างจาก: H_A_Y ที่ ศ. 31 ส.ค. 2012 เวลา 22:40:12 ---
--- อ้างจาก: Zigmund ที่ ศ. 31 ส.ค. 2012 เวลา 22:36:51 ---คิดอย่างนี่ละกันครับ ถ้าโทบิผมยาวคือมาดาระ เทวีสุริยาที่ใส่ไว้ในตัวเกะก็คงจะไม่ทำงาน เพราะเป็นคนละคนกัน

ถ้าอิทาจิตั้งระบบให้เผาทุกคนที่มีเนตรวงแหวน ก็ไม่น่าจะใช่ เพราะอิทาจิตั้งใจว่าจะให้เนตรชิซุยทำงานตอนที่ซาสึเกะสู้กับนารุโตะด้วย

ถ้าเป็นแบบนั้นขึ้นมาไอโตะก็คงจะเกรียมอะครับ  *dead* *dead*

ปล. อันนี้ความเห็นส่วนตัวนะครับ

ปล.2 นึกไม่ออกเลยถ้าไอเกะไปเจอกับคาคาชิก่อนจะเป็นยังไง   *้ั์cold*

เนตรนั้นน่าจะเอาไว้ต้านเทวีสุริยามากกว่านะครับ

คือยังไงอะครับ งง  *dead* *dead*

ผมว่าคุณไม่ต้อง อธิบายให้เหมี่อยหลอกครับ

คนที่ไม่เข้าใจในความคิดคุณ  สื่อ พูด เขียน ไปก็ป่วยการ  *dontknow*

อะหนื่งคื่อ ไม่ค่อยดู อนิเมชั่น ในนั้นมันละเอียดกว่าการ์ตูนอ่านเยอะ  *disappoint* (ในนั้นมันมีเก็ตเล็ก เก็ตน้อยให้หาข้อมูล)

ในเรื่องก็บอกชัดเจน คุณไม่ต้องอธิบายหลอก เขียนไปก็เท่านั้น

ในเรื่องก็มีบอกไว้ ตั้งสองครั้ง ทั้งตอนโทบิ กับ เกะ ไหนจะ อิทาจิ กับ โตะ

อายิโนะโมโต๊ะ เซนจู:

นอกเรื่องหน่อย  ผมว่าตอนล่าสุด 'จารย์ (หรือไม่ก็ลูกมือ) ปล่อยไก่แล้วล่ะ  2 ตัวด้วยกัน  1 คือ โอบิโตะหัวขาว (ตอนไปซื้อของกะป้าแก่ๆ)   2 คือ หน้ารุ่นสี่บนหน้าผา     

....นี่คือวันก่อนที่พวกคาคาชิ กำลังจะออกไปทำภารกิจโตะหินทับ  (หน้ารุ่นสี่ยังไม่ได้สลักเลย จะบอกว่าช่องคำพูดบัง มันไม่ใช่อะ มันบังไม่มิดหรอก)

อย่างว่าแหละ อาจารย์ (หรือลูกมือ)  ก็คือ คน มีผิดพลาดกันได้ มีลืมกันได้ มีปล่อยไก่กันได้  ซึ่งอาจจะรวมถึงเรื่อง  คำพูดอิทาจิ นี่ด้วยเหมือนกัน

windyzero:

ในวันพีซ อ.โอดะก็ปล่อยไก่เหมือนกัน คิ้วของซันจินั่นแหละ ที่สำคัญ จงใจซะด้วย *splash*

คนไร้ตัวตน:

ผมตั้งข้อส่งสัยหน่อยคับเกี่ยวกับเนตรโอบิโตะ เพราะตอนที่โทบิสู้กับรุ่น 4 มันก็ใช้วิชาย้ายมิติแต่ตอนนั้นโอบิโตะยังเบิกเนตรกระจกเงายังไม่ได้เลย แล้วมาตอนล่าสุดที่เฉลยว่าเป็นโอบิโตะผมเลยตกใจ เพราะถ้าโทบิตอนสู้กับรุ่นสี่เป็นโอบิโตะแล้ว ทำไมตอนที่มันไปทำภาระกิจก่อนหายตัวไป ตามันยังมีสองแซกอยู่เลย  แล้วอีกอย่างถ้าโทบิมีสองคน แสดงว่าเนตรย้ายมิติต้องมีสามดวงดิ เพราะมีที่โอบิโตะ คาๆซิ และก็โทบิที่สู้กับรุ่น 4 ตกลงอาจารย์เข้าพลาดอะไรไปหรือป่าวคับ

หน้า: << < (4/6) > >>

Go to full version