Manga Zone > Fairy Tail TH แฟรี่เทล แปลไทย

Fairy Tail 297 ค้างมากๆเลยครับ

หน้า: (1/2) > >>

Natsuloveza:

นี่คือเลวี่จากอานาคตหรือป่าวครับไม่รู้ว่าเกิดอ่ะไรขึ้นตอนการแข่งวันสุดท้าย

แล้วเธอคนนี้คือใคร

ปริศนาทั้งหมดก็ยังไม่คลายออกมา เทพแห่งดวงดาวกับกุญแจทั้งหมด ประตูอุปราคาอะไรจะออกมา มังกรหายไปไหน นัตสึเกี่ยวข้องอะไรกับเซเรฟและล่าสุดคือ เธอผู้นี้เป็นใคร -.- ดี่นะแฟรี่เทลไม่ค่อยยืดเนื้อเรื่อง

spirit:

นิคงเป็นเรวี่คนเดียวกับที่ชาลทำนายไว้แน่ๆเลยส่วนใครกันหนอผู้หญิงที่เอาโม่งปิดหน้าตาไว้ *glad* *glad*

-The-Espada-Tony-:

เป็นไปได้ไหมครับว่าอาจเป้นคนจากอีกโลกหนึ่ง *dead*

Num:

จะเริ่ม วิเคราะห์และกันนะครับ ผิดถูกยังไงก่อนช่วยกัน
ผมจะขอยกตัวอย่างเหตุการณ์หน่อยนะ
1.เลวี่พูด ถึง คือคล้ายๆ กับการเขียนจดหมาย และส่งให้ถึง ลู่ซี่ เป็นจดหมายบอกเกี่ยวกับการแข่งขัน(เหมือนกับว่าลู่ซี่ไม่ได้อยู่ในเหตุการ์ณจากตอนที่บอกการแข่งขันในวันแรก)
 และจากเหตุการ์ณตอนล่าสุดคือ แผลเป็นที่อยู่บน หน้าของเลวี่ ทำให้ดูเหมือนว่าพูดอยู่ในอนาคตหรือกำลังเล่าหรือเขียนให้ใคร(แน่ๆคือลู่ซี่)แต่มีอยู่ข้อความนึ่งที่มันขัดกันอยู่คือ ยังจำได้ไหมลูซี่ เป็นประโยคคำถามที่ถามเหมือนลูซี่เห็นเหตุการณ์งั้น แสดงว่าลูซี่อยู่ด้วย แต่ทำไม
2.ข้อความที่เลวีพูดคือ ในวันที่ 7ก.ค= 7/7/??? ซึ้งจะเท่ากัน กับที่มังกรหายตัวำปในวันนั้น(โทษที่จำไม่ได้ว่าหายไปกี่ปีแล้ว)และ พูดถึงการตาย ซ้ำไปซ้ำมา(น่าจะเกี่ยวกับการเวลา)
3.กาซิลไปเจอสุสานมังกร+กับเหตุการ์ณ ฤดูการเกี่ยวกับมังกร ที่เหทือนกับว่าวันนั้นของทุกปี(หรือกี่ปีก้แล้วแต่)มังกรจะต้องมารวมที่นั้นหรือ อาจเป็นคิว(มาแค่ตัวเดียว)และต่อสู้กับมนุษณ์
4.เจ้า อเคเดียส(เจ้าหนวด)ต้องการผู้อัญเชิญเทพดวงดาว แต่จากตอนนึ่ง ก้พูดเชิงว่าไม่ต้องการแล้วให้มาสนุกกับการแข่งขัน
และทฤษฏีต่างๆ ที่ผมคิดขึ้น
•จากข้อที่ 1.ลู่ซี่ ได้เข้าไปอยู่ใน อัลโคโลเกรียมแล้วได้หายไปเพราะ เจ้าโลเกรียม(ขอเรียกแบบนี้)ได้รับรู้ถึงอะไรผิดปกติหรือทำให้ลู่ซี่หายไปในการเวลาอะไรสักอย่าง และมีโอกาสเป็นผู้หญิงคนนั้น(แต่มันจะขัดกันมากทั้ง ตอนแรกที่เลวี่เขียนจดหมายอธิบายวันแรกของเกม)และมีโอกาสเป็นไปยาก
•ที่แน่คือ เลวี่(ที่เป็นแผล)นั้นคือเหตุการณ์อนาคต แต่ทำไมข้อความที่เขียนมันดูแปลกๆ
ขอแค่นี้ก่อนและกัน อาจจะมึนเพราะเขียนไป มา ก่ขอโทษใครที่มีอะไรดีๆก้มาแบ่งปันกัน

PekkoKung:

ผมไม่แสดงความคิดเห็นว่าจะเป็นใคร อะไรยังไง รู้แค่ว่าอาทิตย์หน้าต้องเตรียมทิชชู่   *glad*

หน้า: (1/2) > >>

Go to full version