Manga Zone > Naruto TH นารุโตะ นินจาคาถาโอ้โฮเฮะ แปลไทย

โอบิโตะ รอดตายมาได้ยัง ไงและทำไมถึงอยากฆ่าคาคาชิ (ช่วยกันคิดหน่อย)

หน้า: (1/10) > >>

Uchiha:

ผทคิดว่า โอบิโตะ รอดตายมาได้เพราะ  ริน กับ รุ่น4

ถามว่า ริน กับ รุ่น4 เกี่ยวอะไร
กลับไปดูตอนที่ 599 ได้ครับ สิ่งที่โอบิโตะได้รับ คือ มีดของรุ่น4 และยา ของ ริน

ซึ่งอาจเปนไปได้ว่า  ก่อนที่จะหมดแรงโบโตะปาดาวกระจาย แล้ว ใช้ก้าวพริบตาออกมาได้ แล้วรอดมาได้ด้วยยาของริน

แต่เรื่องที่โอบิโตะเกลียดแค้น คาคาชิ เพราะ รินชอบคาคาชิ และอีกอย่าง โอบิโตะอิจฉาคาคาชิ ที่เก่งกว่าด้วย
แถม คาคาชิ อาจจะมีส่วนเกี่ยวข้องที่ทำให้รินตายก็ได้  เพราะโอบิโตะบอกให้คาคาชิ ดูแลรินก่อนจะโดนหินทับ แต่รินกลับตาย
โอบิโตะ จึงตามมาล้างแค้นและทวง เนตรคืนเพื่อให้เนตรตนเองสมบูณที่สุด 

เดาเอา นะ   *hoho* *hoho* *hoho*

bankie555:

แต่ ในความคิดผม จากข้อมูลที่มี ... ผมคิดว่า

1.หากมี คนช่วย ... ผม ว่า มันคือ มาดาระ  *attack*

2.หรือไม่ ก็ โอบิโตะ มีโชค อภิมหาโชค ... รอดเอง  *number1*

และ อีกข้อ เป็นความคิด ของผมล้วนๆ กับสาเหตุของการเปลี่ยนไปแบบหน้ามือหลังเท้าของโอบิโตะ

...กุญแจนั้น คือ ริน อย่างไม่ต้องสงสัย ... เพราะ 599 แสดงถึงอย่างชัดเจนว่า โอบิโตะ รัก รินมากกกกกกกกกกก

และ มันคลคิดว่า คาคาชิ ปกป้อง ริน ไม่ได้

ปล.เห็นเป็นเช่นไรครับ

AIu_Hatake:

--- อ้างจาก: bankie555 ที่ ศ. 31 ส.ค. 2012 เวลา 16:54:52 ---แต่ ในความคิดผม จากข้อมูลที่มี ... ผมคิดว่า

1.หากมี คนช่วย ... ผม ว่า มันคือ มาดาระ  *attack*

2.หรือไม่ ก็ โอบิโตะ มีโชค อภิมหาโชค ... รอดเอง  *number1*

และ อีกข้อ เป็นความคิด ของผมล้วนๆ กับสาเหตุของการเปลี่ยนไปแบบหน้ามือหลังเท้าของโอบิโตะ

...กุญแจนั้น คือ ริน อย่างไม่ต้องสงสัย ... เพราะ 599 แสดงถึงอย่างชัดเจนว่า โอบิโตะ รัก รินมากกกกกกกกกกก

และ มันคลคิดว่า คาคาชิ ปกป้อง ริน ไม่ได้

ปล.เห็นเป็นเช่นไรครับ

--- End quote ---

เห็นด้วยนะ ที่ว่าคนช่วยอาจเป็นมาดาระ *attack*
จากนั้นโอบิโตะก็กลายเป็นศิษย์มาดาระ สืบทอดเจตนารมณ์ของมาดาระที่ต้องการเปลี่ยนโลก *great*
เดาล้วน ๆนะ  *dead*

windyzero:

มีดของรุ่นสี่กับชุดยาพกพาของริน เป็นของขวัญมอบให้คาคาชิครับ

ชุดยา ถูกใช้ไปตอนคาคาชิเสียตาข้างซ้ายไป

ส่วนมีด ก็ถูกใช้ตอนที่พวกคาคาชิไปช่วยรินออกมาแล้วต้องสู้กับกองหนุน เลยทำให้รุ่นสี่มาช่วยได้ทัน

ส่วนทำไมโอบิโตะรอดมาได้ อาจจะเป็นเพราะสลบไปตอนโดนหินทับ โผล่อีกทีก็อยู่ในมิติของเนตรวงแหวนล่ะมั้ง *้ั์drinktea*

Zigmund:

ผมคิดว่ามาดาระช่วยนั่นแหละ ไม่งั้นสองคนนี้ก็คงไม่มีเหคุผลที่จะมารู้จักกัน

หรืออีกความคิดหนึ่งของผม มันอาจจะถูกอัญเชิญโดยวิชาสัมภเวสีคืนชีพก็ได้ อันนี้เป็นไปได้ยากหน่อย

หน้า: (1/10) > >>

Go to full version