Manga Zone > Naruto TH นารุโตะ นินจาคาถาโอ้โฮเฮะ แปลไทย

มาบอกความรู้สึกเกี่ยวกับโทบิกัน

หน้า: << < (6/9) > >>

sattkon:

--- อ้างจาก: paemzaa ที่ ศ. 31 ส.ค. 2012 เวลา 10:46:00 ---อย่าพึ่งด่าอาจารยืเลย

รอเขาเฉลยก่อนดีกว่าไหม คนเขียนการ์ตูนเค้าไม่โง่ปล่อยไก่หรอก

อย่างน้อยตอนโทบิสู้กับรุ่น4 อ.แกก็จงใจเขียนไห้คาคาชิยังเด็กหนุ่มอยู่เลย แกก็น่ามีเหตุผลว่าทำไมโทบิตอนนั้นถึงสู้กับรุ่น4ได้ ทำไมโิอบิโตะเทพขนาดนั้น แกต้องมีเหตุผลแน่นอน

ส่วนเรื่องโทบิไห้เนตรสังสาระนางาโตะ อันนี้ต้องรอเฉลยไห้ลงตัว ถ้าไม่ลงตัวค่อยด่าครับ

--- End quote ---

ผมก็คิดแบบคุณเด้ะแหละครับ ตอนนี้ก็ได้แต่รอๆๆๆๆๆ ถ้าเป็นฉี้คงราด ถ้าเป็นขี้คงเละ  *้ั์vomit*

Jaychou:

ความรุ้สึก *haha*

เครดิตhttp://www.tumblr.com/tagged/kishimoto

AIu_Hatake:

--- อ้างจาก: Jaychou ที่ ศ. 31 ส.ค. 2012 เวลา 12:50:51 ---  ความรุ้สึก *haha*

เครดิตhttp://www.tumblr.com/tagged/kishimoto

--- End quote ---

....... *number1* *number1*

Jaychou:

แต่ถ้าพูดถึงนะ ที่เฉลยออกมาเป็นแบบนี้เขาอาจวางไว้แล้วก็ได้ ถ้าคิดดีๆ แล้วย้อนไปดูในบทสัมภาษณ์ดังต่อไปนี้

เครดิต : Greg (แปลอังกฤษ) , TLK (แปลไทย   )

ในงานฉลองครบรอบ 35 ปี ของนิตยสารจัมป์ อ.คิชิโมโตะ เจ้าของผลงาน"นารุโตะ" ได้ให้สัมภาษณ์ห้าข้อเกี่ยวกับตัวเรื่องครับ

Q1 : นินจาระดับตำนานตอนนี้กลายเป็นอมตะแล้ว!! อุจิวะ มาดาระมีจุดอ่อนบ้างหรือไม่ครับ?

= ผู้แข็งแกร่งทุกคนล้วนมีจุดอ่อน ไม่ทางใดก็ทางหนึ่ง แต่มาดาระไม่มีเลย การต่อสู้จะดำเนินต่อไปอย่างไรนับจากนี้ ขอให้ทุกคนรอลุ้นกันให้ดีครับ!!

---------------------------------------------------------------------------------------

Q2 : ผมสงสัยเกี่ยวกับความสัมพันธ์ระหว่างมาดาระและโทบิครับ!

= แน่นอนว่าผมยังไม่สามารถให้รายละเอียดตอนนี้ได้ แต่ทั้งสองคนรู้จักกันและกัน ซึ่งความสัมพันธ์ของทั้งคู่จะค่อยๆคลี่คลายออกเรื่อยๆ ในเหตุการณ์ปัจจุบันนี่แหละครับ!!

---------------------------------------------------------------------------------------

Q3 : ตัวตนของโทบิจะถูกเปิดเผยในเร็วๆนี้หรือไม่ !?

= แน่นอนว่าต้องเป็นอย่างนั้นครับ อันที่จริง มันจะเฉลยในอีกแค่ไม่กี่อาทิตย์นี่แหละ!! ทุกคน ไ้ด้โปรดเฝ้ารอดูไว้ และคอยคาดเดากันเรื่อยๆจนกว่าจะถึงเวลานั้นนะครับ!!

Q4 : แล้วเรื่องราวของนารุโตะกับซาสึเกะจะดำเนินต่อไปอย่างไร ?

= ผมคิดว่าพวกเขาจะพบกันอีกครั้งในสงครามนี้แหละ รอดูว่าจะเกิดอะไรขึ้นก็แล้วกันครับ!

Q5 : เนื่องจากตอนนี้เราได้เข้ามาถึงไคล์แมกซ์ของภาคสงครามโลกนินจาแล้ว กรุณาบอกพวกเราด้วยครับว่าจะมีไฮไลท์อะไรรอพวกเราอยู่บ้าง!

= ทุกอย่างนับจากนี้ไปจะเป็นไฮไลท์ทั้งนั้นครับ!! ทุกอย่างกำลังน่าตื่นเต้นมากขึ้นเรื่อยๆ! ตัวละครโปรดของทุกคนจะมารวมตัวกันในส่วนที่ใหญ่ที่สุดของเรื่อง!! โปรดรอรับชมความสนุกสนานของนารุโตะไปกับไคล์แมกซ์ของภาคสงครามโลกนินจากันได้เลย!!

Credit TheLegendKiller of thaionepiece.com

จากคำถามข้อที่2 เป็นไปได้ว่าทฤษฏีที่หลายๆคนในboardกล่าวถึงมีความเป็นไปได้นะ (ทฤษฏีโทบิ2คน)

แต่ผมก็แค่เดานะไม่ได้มีเจตนาดราม่าอย่างใด แย้งได้แต่ได้โปรดอย่าด่านะครับ

LM:

ถ้า โอบิโตะ โดน เซตซึดำเชิดอยู่ควบคุมอยู่ ด้วยคาถา อะไรซักอย่าง ที่ อ.แก คิดขึ้นมาเอง *haha* น่าจะลงตัว แมช กันหมด รวมทั้งเฉลย โทบิเป็นไคร เซตซึดำเป็นไคร มันมีวิชาอะไร มันทำอะไรได้บ้าง *number1*

ซึ่งก็จะตอบคำถามได้ลงตัวเกือบหมดทุกข้อโต้แย้ง *damage*

1.มอบตาให้นางาโตะ เซตซึดำเป็นคนพูด โดยใช้ร่างกาย โอบิโตะพูดแทน เหมือน สัมเวสีคืนชีพ หรือ เหมือน เพน
2.โทบิมี2 บุคลิก โหดบ้าง บ้าๆบอๆบ้าง เพราะบางที โอบิโตะ พูดเองบ้าง เซตซึดำ ควบคุมให้พูดบ้าง
3.โทบิ มีประสบการณืต่อสู้ สูง บางทีตอนสู้กับรุ่น4 เซตซึดำเป็นคนสู้ โดนใช้ร่างโอบิโตะ *rip*

มันก็ยังคาใจผมอยู่ที่มีฉาก เซตซึ กินซากศพของ ซาโซริ (มันจะกินทำไม มันต้องเกี่ยวข้องกับความสามารถของมันก้ได้)

มันอาจจะไปกินศพ โอบิโตะ แล้ว สร้างขึ้นมาใหม่แล้วก็ควบคุม อะไรประมานนั้น

ผมอาจจะคิดบ้าๆบอๆไปหน่อย แต่ในเมื่อเฉลยว่า โทบิ=โอบิโตะ แบบนี้แล้ว ถ้าจะให้เนื้อเรื่องมัน เนียน ไม่ให้คนอ่านโต้แย้งได้

ผมว่า วิธี ที่ว่า คนเขียนให้ ไครซักคน เชิดร่างโอบิโตะอยู่ หรือไม่ก็ไครซักคนสิงร่างโอบิโตะ อยู่ เป็นทางออกที่ เนียนที่สุดแล้วครับ

หน้า: << < (6/9) > >>

Go to full version