หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: ลูกน้องโรเจอร์  (อ่าน 24583 ครั้ง)

IamMr.F

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
  • สิ่งที่ดูเรียบง่ายหรือธรรมดาบางครั้งอาจมีปริศนา
Re: ลูกน้องโรเจอร์
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: จ. 03 ก.ย. 2012 เวลา 20:27:04 »
ที่จริงแล้วผมดู ONE PIECE EP 0
แล้ว ผมเห็น ตาเหยี่ยว ฟารมิงโกด้วยนะ
คุมะ?

Bent

• *
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: จ. 03 ก.ย. 2012 เวลา 21:31:14 »
พอล่ะครับ เอาความคิดของคุณนั่นแหละ คุณคิดว่าไม่ใช่มันก็ไม่ใช่ ไปดูการ์ตูน ดีกว่า มาเถียงกัน ขอโทษน่ะครับถ้าโพสอะไรผิดหรือไม่เหมาะสม

windyzero

• พลโท / โจนิน
  • *
  • จอมพลแห่ง(การพาออกสู่)ท้องทะเล >_<
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: อ. 04 ก.ย. 2012 เวลา 01:43:15 »
*dead* อันที่จริงไม่อยากเม้นเท่าไหร่แฮะ

เอาเป็นว่า ไคโดที่ท่าน จขกท.พูดถึง ไม่ใช่หมอนี่แน่นอนครับ *้ั์drinktea*

จากภาพ คนทางด้านมุมขวาบนสุด คือชายที่พูดถึงกันใช่ไหมครับ ชื่อก็ตามนั้นล่ะครับ *้ั์music*

ป.ล. ภาพจาก ดาต้าบุควันพีซ

http://ns.thaionepiece.com/board/viewtopic.php?f=14&t=2598

คลิกที่รูปเพื่อไปยังแฟนเพจ One Piece ST

011nb

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: อ. 04 ก.ย. 2012 เวลา 02:14:05 »
มีเรย์ลี่ แชงค์ บากี้ ครอกคัส สกอปเปอร์เกียบัน ส่วนไคโดไม่น่าจะใช่เป็นแค่ข่าวลือเพราะหน้าตาคนในกลุ่มไม่เห็นจะคุ้นเลย
มี คุณทอม ที่เป็นช่างต่อเรือด้วยนะครับ  *dead* *dead*

ข้าคือ god

LM

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: อ. 04 ก.ย. 2012 เวลา 03:57:15 »

ไคโดมันหน้าตาเป็นแบบนี้ไม่ใช่เหรอครับ *dead*

ผมว่ามันไม่ค่อยจะคล้าย กับ คนที่เจ้าของกระทู้ ว่ามาเลยนะครับ

OffeSpiN

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: อ. 04 ก.ย. 2012 เวลา 06:36:22 »
คือข้อมูลของ Scopper Gaban เนี่ย เราก็รู้กันอยู่แล้ว ในบอร์ดก็เคยพูดถึงกันไปหลายครั้ง..  *้ั์drinktea*

ไอ่เราก็อุตส่าห์จะพยายามคิดในมุมที่มันมีความเป็นไปได้ที่สุดว่า 4 จักรพรรดิ์เนี่ย มันมีทั้งฉายาและชื่อจริง

Red Hair - Shanks
Whitebeard - Edward Newgate
Big Mom - Charlotte Linlin
ฉะนั้น Kaido มันก็อาจจะเป็นแค่ฉายาที่ไม่ใช่ชื่อจริงได้เหมือนกัน ดังนั้นข้อมูลเรื่องชื่อ ก็อาจจะเป็นกับดักของเอจังจอมสับหลอกก็ได้

ก็เลยถามข้อมูลไปว่ามีอะไร แต่กลายเป็นว่าอธิบายไม่ได้ อ้างอิงไม่ถูก ซ้ำร้ายกลายเป็นเถียงซะงั้น ก็ไม่รู้จะพูดยังไง!!
ทุกสิ่งที่มนุษย์สามารถจินตนาการได้ คือความเป็นจริงที่มีแนวโน้มจะเกิดขึ้น (วิลลี่ แกรอน นักฟิสิกส์)

วิธีโพสรูป / ใส่รูปประจำตัว / ใส่รูปในลายเซ็นต์

Bent

• *
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: อ. 04 ก.ย. 2012 เวลา 09:53:05 »
คับปัจจุบันหน้าตาแบบนั้นแหละอย่าเอาไปเทียบกับเมื่อก่อน

Bent

• *
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: อ. 04 ก.ย. 2012 เวลา 10:08:22 »
ขอโทษล่ะกันครับที่นำย้อมูลที่ไม่มีคำอธิบายละเอียดมาบอก แต่คอยดูล่ะกันครับว่าจริงไม่จริง[ แต่ปัจจุบันไม่เหมือนเมื่อก่อนแน่นอน ]

21141

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: อ. 04 ก.ย. 2012 เวลา 17:11:59 »
คงไม่ใช่หรอกมั้ง ขนาดตอนนั้นเรย์ลี่ยังหนุ่ม ตอนนี้เรย์ลี่ยังแก่หงำเหงือกเลย ถ้าเป็นจิงคงมะรุ่นปู่ลูฟี่อะ