Manga Zone > Naruto TH นารุโตะ นินจาคาถาโอ้โฮเฮะ แปลไทย

แด่ฤดูเกรียนมรสุม

หน้า: << < (3/8) > >>

Num:

เรียนแล้วไง ครับ มันขึ้นอยู่กับว่านิสัยหรือสันดานมากก่า ผมก้ยังเรียนอยู้ก้อาจจะเคยไปเกรียนบ้างแต่ก้ไม่ตลอดก้ยังอยู่บอร์ดนี้ได้ ต่างจากบางคนที่อาจจะขนเปลี่ยนสีแล้วด้วย(ประชดนะ)แตกลับทำตัวให้น่าเกลียด ผมไม่ชอบนะที่มาตัดสินว่ายังเรียนแล้วต้องเกรียนเสมอ ให้ดูที่การกระทำมากก่า

chainoi:

--- อ้างจาก: มองดากดำ ที่ อ. 28 ส.ค. 2012 เวลา 11:45:15 ---ไม่เรียนหนังสือกันรึไงไม่รู้พวกนี้ โดดเรียนมาเล่นคอมป่าว น่ารำคาญชมัด  *damage*

--- End quote ---
แล้วคุณพี่ละครับ ไม่ทำมาหากินเหรอครับ มานั่งเล่นเนี่ย เรียนไปด้วยเล่นเว็ปบอร์ดไปด้วยก็ได้ครับ เพราะที่ รร ของชายน้อย มีwifiครับ แทนที่จะเข้าเว็ปมาด่าเด็ก สู้เอาเวลาไปหาเลี้ยงบุพการีดีกว่านะครับคุณพี่

iTheStore:

--- อ้างจาก: สมัครมาด่ามืงอะ ที่ อ. 28 ส.ค. 2012 เวลา 16:42:39 ---
--- อ้างจาก: เฮฟดัน ที่ อ. 28 ส.ค. 2012 เวลา 16:06:05 ---

แบบนี้อ่ะครับ

หัวคุณกะเพื่อนคุณเหรอ??  บอกตรงๆนะคุณนี่ก็เกรียนใช่เล่นเลยนะ พอมีuserใหม่เข้ามาทำผิดพลาดคุณก็ด่าพ่อล่อแม่เขา ถามจริงที่ทำนี่เพื่อความสะใจของตัวคุณเองหรือต้องการขับไล่เกรียนครับ แต่ที่ผมดูนะคุณไม่ไดต้องการจะขับไล่หลอก แต่คุณทำเพื่อความสะใจของตัวคุณเองรึปล่าว ทำเป็นว่าคนนั้นเกรียนคนนี้เกรียน คุณส่องกระจกบ้างรึปล่าวครับมาถึงก็ใส่คำหยาบคายใส่คนอื่น เอาตรงๆนะคุณก็ไม่ต่างกะพวกนั้นเท่าไรหลอก ทำเป็นเก่งบอกตรงๆนะคุณมันก็พวกเดียวกันกะเกรียนพวกนั้นแหละ แทบทุกโพส ผมไม่เคยเห็นคุณตักเตือนผู้อื่นเลยมาถึงด่าเขาอย่างเดียว พิจารณาตัวเองก่อนดีมั้ยครับ ก่อนที่จะแก้ปัญหาเกรียนในบอร์ด ผมว่าคุณแก้ปัญหาความเกรียนในตัวคุณเองก่อนดีกว่าครับ ผมใช้ไอดีนี้ครั้งเดียว ถ้าคุณอายที่ผมพูดแบบนี้ผมก็ขอโทษด้วยนะครับหรือจะแจ้งลบคอมเม้นผมก็ได้นะครับถ้าคุณอายขนาดนั้น แค่อยากเตือนสติว่าที่คุณทำอยู่นั้นมันไม่เท่อะ แล้วไม่ต้องท้าตีท้าต่อยนะ ผมไม่เจ๋งเท่าคุณ

ผมว่านะถ้าคุณจะบอกคนอื่น จะว่าคนอื่น ไม่เห็นต้องสมัครไอดีใหม่เลยนิครับ เอาไอดีที่ใช่ประจำเลยไม่เห็นต้องกลัวอะไร
ลูกผู้ชายอกสามศอกจะกลัวอะไรถ้าเราหวังดีซะอย่างจริงมั๊ย ไม่เห็นต้อง ละม่อม เลยครับ
ตรงๆ เปิดอกคุยกันเลย

nakin:

--- อ้างจาก: สมัครมาด่ามืงอะ ที่ อ. 28 ส.ค. 2012 เวลา 17:03:35 ---หายเลย สงสัยคิดคำด่าคนอื่นอยุ่

เอิ่ม ลงทุนสมัครไอดีใหม่มาด่ากันเลยทีเดียว แน่จริงใช้ไอดีหลักเลยครับ กล้าๆหน่อย

iTheStore:

--- อ้างจาก: nakin ที่ อ. 28 ส.ค. 2012 เวลา 17:16:55 ---
--- อ้างจาก: สมัครมาด่ามืงอะ ที่ อ. 28 ส.ค. 2012 เวลา 17:03:35 ---หายเลย สงสัยคิดคำด่าคนอื่นอยุ่

เอิ่ม ลงทุนสมัครไอดีใหม่มาด่ากันเลยทีเดียว แน่จริงใช้ไอดีหลักเลยครับ กล้าๆหน่อย

ผมบอกเค้าแล้วครับ แต่เค้าไม่กล้าครับ เราะเค้าก็ละม่อมครับ

หน้า: << < (3/8) > >>

Go to full version