หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: แด่ฤดูเกรียนมรสุม  (อ่าน 35208 ครั้ง)

sattkon

• พลโท / โจนิน
  • *
  • UchiHa sattkon
แด่ฤดูเกรียนมรสุม
« เมื่อ: อ. 28 ส.ค. 2012 เวลา 11:31:31 »
แด่............ ชาวนินจาทุกท่าน ณ ฤดูแห่งน่าชมชม *great*

ช่วงนี้คุณว่าจริงมั้ย  *haha*

ไม่คาดคิดมาก่อนว่าบอร์ด นารุโตะ จะเป็นเยี่ยงนี้ สาเหตุหลักก็คือ
1.โทบิ 75%
2.รุ่น1 ปะืืทะ รุ่น4  15%(ไร้สาระมาก) *haha*
3.กระทู้แฝงไปเรื่อยไปเทื่อย 10%

เนื่องจากช่วงนี้ การ์ตูเรื่อง นารูโตะ มีกระแสแรงแหกโค้งมากๆ จากการสำรวจปี 2012 นี้แชมป์ของโลกน่าจะตกเป็นของการ์ตูนเรื่องนี้ (หลังจากปี2010 และ 2011 เรื่อง one piece ได้ครองแชมป์โลกไปเป็นสมัยที่2ติดต่อกัน) ซึ่งผมก็คิดว่าข่าวนี้น่าจะจริง
เพราะจากการเช็กเว็บบอร์ดการ์ตูนล่าสุด นารูโตะ the movie 5ภาคใหม่ที่พึ่งอกกฉายไปเมื่อต้นเดือนที่ผ่านมา ทำรายได้ทะลุ 1,500 ล้านเยน ไปแล้ว *great* ซึ่งเป็นสถิติที่ดีที่สุดของเรื่องนี้เลยก็ว่าได้  *number1*

และจาการสังเกตุหลักๆในเว็บนี้ก็เห็นได้ชัดมาก ทั้งกระทู้และหัวข้อของบอร์ด นารูโตะ ได้ไล่จี้ บอร์ด one piece มาติดๆอย่างไม่คาดคิด จากเมื่อก่อนที่เข้ามาเล่นบอร์ดใหม่ๆ ห่างกันประมาณ 1หมื่นกระทู้ได้ แต่ตอนนี้เหลือแค่4พันแล้ว รวมถึงการ comment จากตอนใหม่ที่ update ทุกๆสัปดาห์ของคนนอกบอร์ดด้วย เพราะสาเหตุหลักๆก็คือ

1.กระตูนrating พุงแรงตามความเป็นจริง 50%
2.การ์ตูนเริ่ม climax 15%
3.Welcome สมาชิกเกรียนแห่งบอร์ด 20% (ถือว่าเยอะมาก) *haha*
4.ปริศนา โทบิ 10%
5.การโฆษณาต่างๆเกี่ยวกับ นารูโตะ 5%

ซึ่งสังเกตุจากสถานการณ์ ณ ตอนนี้ บอร์ด นารูโตะ ครึกครื้นอย่างหนักแทบจะลุกเป็นไฟ *haha* จึงขอวิเคราะห์และแจ้งสาเหตุผ่านกระทู้นี้

แต่เหตุการณ์กลับเปลี่ยนจากหน้ามือเป็นหลังตีน เมื่อคลิ๊กเข้าไปที่บอร์ด one piece  *haha* ทะเลที่นั่นช่างเงียบสงบเหลือเกิน  *haha* ซึ่งผมก็แอบลุ้นๆอยู่ในใจว่าอยากเห็น โจรสลัดเกรียนบ้างแต่กลับหาไม่เจอ และดูจากคาเรกเตอร์ของการ์ตูนแล้วโจรสลัดน่าจะตะบะแตกซะมากกว่า แต่กลับกลายเป็น นินจาที่เกรียนแตกไม่เป็นท่า โจนิน จูนิน เพียนไปหมด *haha*

จึงขอแจกแจงมาเพื่อให้ท่านทราบ
Uchiha Sattkon รายงาน *้ั์post2*

ปล. ท่านเห็นด้วยหรือไม่
ปล2.แค่แจกแจงและวเคราะห์ตามที่สังเกตุมานาน แฟน one piece คงจะclick เข้ามาขำกันใหญ่ *haha*(ความจริงผมว่าเขาส่ายหัวกันนานแล้วหละ) *disappoint*
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: อ. 28 ส.ค. 2012 เวลา 11:43:35 โดย sattkon »

*้ั์shock2* โดนไก่ อาจารย์ จิก ..... *glad*

มองดากดำ

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
Re: แด่ฤดูเกรียนมรสุม
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: อ. 28 ส.ค. 2012 เวลา 11:45:15 »
ไม่เรียนหนังสือกันรึไงไม่รู้พวกนี้ โดดเรียนมาเล่นคอมป่าว น่ารำคาญชมัด  *damage*

sattkon

• *
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: อ. 28 ส.ค. 2012 เวลา 11:50:17 »
ไม่เรียนหนังสือกันรึไงไม่รู้พวกนี้ โดดเรียนมาเล่นคอมป่าว น่ารำคาญชมัด  *damage*

ผมเรียน ภาคพิเศษ 5โมงครับ อายุ20 อยู่ มนุษย์ปี3 มีอะไรหรือเปล่า  *attack*

*้ั์shock2* โดนไก่ อาจารย์ จิก ..... *glad*

O

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
  • อะไร ๆ ก็เกิดขึ้นได้ถ้ามี M.U.G.E.N
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: อ. 28 ส.ค. 2012 เวลา 11:53:37 »
เรียนตอนบ่ายครับ

ปล.   เห็นด้วยกับพี่ Sattkon นะครับ *number1* *number1* *number1*

ที่บอร์ดนี้มีกระทู้งอกเป็นดอกเห็ตเยอะเพราะโทบีคนเดียว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: อ. 28 ส.ค. 2012 เวลา 12:03:29 โดย O »

ฉันน่ะเป็นคนอ่อนแอ  แต่เมื่อฉันผจญภัย ฉันจะต้องแข็งแกร่งขึ้นเพื่อเอาชนะด้านมืดของตัวฉันอีกคนให้ได้

kyubi

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
  • ชั้นจะเป็นเกะนินให้ได้ คอยดู...
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: อ. 28 ส.ค. 2012 เวลา 11:55:27 »
ผมไม่ได้เรียนหนังสือแล้วอ่ะ เลยว่างมาเล่น *haha* *haha* *haha*
อย่าริอาจส่งแกะมาฆ่าหมาป่า

O

• *
  • อะไร ๆ ก็เกิดขึ้นได้ถ้ามี M.U.G.E.N
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: อ. 28 ส.ค. 2012 เวลา 11:56:04 »
แด่............ ชาวนินจาทุกท่าน ณ ฤดูแห่งน่าชมชม
.
.
.

เรียกว่า  Sattkon Report  รายงาน  ประกาศข่าวผ่านทางช่อง Sritown TV  *number1*

ปล.   บอร์ด Onepiece นั้น ทะเลเงียบสงบ ก่อนพายุจะมาครับ *hoho*

ยิ่งเงียบ ๆ ไปแบบนี้ก็น่ากลัวว่า  ถ้านารูโตะจบแล้ว  ทุกคนจะเห่ไปบอร์ด Onepiece กันหมด แล้วจะเกิดสงครามใหญ่ยิ่งกว่ามารินฟอร์ดอีก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: อ. 28 ส.ค. 2012 เวลา 11:58:31 โดย O »

ฉันน่ะเป็นคนอ่อนแอ  แต่เมื่อฉันผจญภัย ฉันจะต้องแข็งแกร่งขึ้นเพื่อเอาชนะด้านมืดของตัวฉันอีกคนให้ได้

sattkon

• *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: อ. 28 ส.ค. 2012 เวลา 11:58:39 »
กระทู้นี้ไม่ได้ถามว่าเรียนกันที่ไหนนะครับ  *disappoint* จะพากันลงอ่าวอีกแล้วเหรอ  *dead*

iTheStore

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • คู่ชีวิต กับ คู่นอนมันต่างกัน ...
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: อ. 28 ส.ค. 2012 เวลา 13:11:35 »
ผมไม่เรียนแล้วครับ ทำงานแล้ว แต่มีเวลาว่างเยอะ
บางวันแทบไม่ได้แตะอะไรเลยก็มี แต่บางวันงานยุ่งทั้งวันก็มี
มีอะไรมั๊ยครับ ที่ผมชอบเล่นคอม ชอบเล่นเน็ต ชอบเข้าบอร์ดนี้
จ่งเชื่อหมั้นและอยู่กับทิฐิของตนเองต่อไปเถอะ บูชาชาบูข้ามีนามว่า โซโจโบ ราชาเทนงูเรื่องมีสาระตูไม่สน..สนแค่เรื่องไร้สาระ ฮ่าๆ

iTheStore

• *
  • คู่ชีวิต กับ คู่นอนมันต่างกัน ...
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: อ. 28 ส.ค. 2012 เวลา 13:22:33 »
ผมไม่เรียนแล้วครับ ทำงานแล้ว แต่มีเวลาว่างเยอะ
บางวันแทบไม่ได้แตะอะไรเลยก็มี แต่บางวันงานยุ่งทั้งวันก็มี
มีอะไรมั๊ยครับ ที่ผมชอบเล่นคอม ชอบเล่นเน็ต ชอบเข้าบอร์ดนี้

iThestore คิดเหมือนผมป่ะ
ฟรอ ก็ว่างั้น *attack*
จ่งเชื่อหมั้นและอยู่กับทิฐิของตนเองต่อไปเถอะ บูชาชาบูข้ามีนามว่า โซโจโบ ราชาเทนงูเรื่องมีสาระตูไม่สน..สนแค่เรื่องไร้สาระ ฮ่าๆ

จิไรยะ เซียนกบ

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
  • ถ้ำมองมันผิดตรงไหน !
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: อ. 28 ส.ค. 2012 เวลา 14:33:31 »
มีกระทู้สงครามนามมิคาเสะ มินาโตะกับเซนจูด้วยหรอ -0- สงสัยต้องไปหาดู
แต่จริงๆมันไม่มีไม่ใช่หรอคั่บ รุ่น4กับรุ่น1 สงสัยเกรียนจะปะทะเกรียน
ผิดด้วยหรอ ที่ผมชอบอ่านแอบชื่อมหาลัยนักศึกษา

Num

• *
  • Namikaze Num'ato
    • www.facebook.com/unclefag.pro
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: อ. 28 ส.ค. 2012 เวลา 14:35:21 »
เรียนแล้วไง ครับ มันขึ้นอยู่กับว่านิสัยหรือสันดานมากก่า ผมก้ยังเรียนอยู้ก้อาจจะเคยไปเกรียนบ้างแต่ก้ไม่ตลอดก้ยังอยู่บอร์ดนี้ได้ ต่างจากบางคนที่อาจจะขนเปลี่ยนสีแล้วด้วย(ประชดนะ)แตกลับทำตัวให้น่าเกลียด ผมไม่ชอบนะที่มาตัดสินว่ายังเรียนแล้วต้องเกรียนเสมอ ให้ดูที่การกระทำมากก่า

ห๊า โทบิเป็นโอบิโตะ

chainoi

• *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: อ. 28 ส.ค. 2012 เวลา 15:04:13 »
แล้วคุณพี่ละครับ ไม่ทำมาหากินเหรอครับ มานั่งเล่นเนี่ย เรียนไปด้วยเล่นเว็ปบอร์ดไปด้วยก็ได้ครับ เพราะที่ รร ของชายน้อย มีwifiครับ แทนที่จะเข้าเว็ปมาด่าเด็ก สู้เอาเวลาไปหาเลี้ยงบุพการีดีกว่านะครับคุณพี่

หนูชื่อ น้อง namkham นะ ฮ้าาาาาาาาาา

iTheStore

• *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: อ. 28 ส.ค. 2012 เวลา 17:08:42 »

แบบนี้อ่ะครับ

หัวคุณกะเพื่อนคุณเหรอ??  บอกตรงๆนะคุณนี่ก็เกรียนใช่เล่นเลยนะ พอมีuserใหม่เข้ามาทำผิดพลาดคุณก็ด่าพ่อล่อแม่เขา ถามจริงที่ทำนี่เพื่อความสะใจของตัวคุณเองหรือต้องการขับไล่เกรียนครับ แต่ที่ผมดูนะคุณไม่ไดต้องการจะขับไล่หลอก แต่คุณทำเพื่อความสะใจของตัวคุณเองรึปล่าว ทำเป็นว่าคนนั้นเกรียนคนนี้เกรียน คุณส่องกระจกบ้างรึปล่าวครับมาถึงก็ใส่คำหยาบคายใส่คนอื่น เอาตรงๆนะคุณก็ไม่ต่างกะพวกนั้นเท่าไรหลอก ทำเป็นเก่งบอกตรงๆนะคุณมันก็พวกเดียวกันกะเกรียนพวกนั้นแหละ แทบทุกโพส ผมไม่เคยเห็นคุณตักเตือนผู้อื่นเลยมาถึงด่าเขาอย่างเดียว พิจารณาตัวเองก่อนดีมั้ยครับ ก่อนที่จะแก้ปัญหาเกรียนในบอร์ด ผมว่าคุณแก้ปัญหาความเกรียนในตัวคุณเองก่อนดีกว่าครับ ผมใช้ไอดีนี้ครั้งเดียว ถ้าคุณอายที่ผมพูดแบบนี้ผมก็ขอโทษด้วยนะครับหรือจะแจ้งลบคอมเม้นผมก็ได้นะครับถ้าคุณอายขนาดนั้น แค่อยากเตือนสติว่าที่คุณทำอยู่นั้นมันไม่เท่อะ แล้วไม่ต้องท้าตีท้าต่อยนะ ผมไม่เจ๋งเท่าคุณ
ผมว่านะถ้าคุณจะบอกคนอื่น จะว่าคนอื่น ไม่เห็นต้องสมัครไอดีใหม่เลยนิครับ เอาไอดีที่ใช่ประจำเลยไม่เห็นต้องกลัวอะไร
ลูกผู้ชายอกสามศอกจะกลัวอะไรถ้าเราหวังดีซะอย่างจริงมั๊ย ไม่เห็นต้อง ละม่อม เลยครับ
ตรงๆ เปิดอกคุยกันเลย

nakin

• *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: อ. 28 ส.ค. 2012 เวลา 17:16:55 »
หายเลย สงสัยคิดคำด่าคนอื่นอยุ่
เอิ่ม ลงทุนสมัครไอดีใหม่มาด่ากันเลยทีเดียว แน่จริงใช้ไอดีหลักเลยครับ กล้าๆหน่อย

iTheStore

• *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: อ. 28 ส.ค. 2012 เวลา 17:20:26 »
หายเลย สงสัยคิดคำด่าคนอื่นอยุ่
เอิ่ม ลงทุนสมัครไอดีใหม่มาด่ากันเลยทีเดียว แน่จริงใช้ไอดีหลักเลยครับ กล้าๆหน่อย
ผมบอกเค้าแล้วครับ แต่เค้าไม่กล้าครับ เราะเค้าก็ละม่อมครับ