Manga Zone > One Piece TH วันพีช แปลไทย

... จากการคาดเดา สมาชิกคนถัดไป ...

หน้า: << < (6/6)

MUGENTHAI:

Mr.2

snooker46:

จิบเบครับ เพราะจินเบเคยบอกแล้ว ถ้าเจอกันอีกครั้ง
ขอให้ชวนเข้ากลุ่มด้วย ตอนนี้ขอเคลียธุระส่วนตัวให้เสร็จก่อน
ซึ่งจินเบเคลียจบแล้ว เลยตามมาดูจากหน้าปก อิอิ *number1*

-The-Espada-Tony-:

สำหรับผมคิดว่าถ้ามีซามูไรมาก็จะดูดีขึ้นนะครับ
Brook = 1 sword
Samurai = 2 sword
Zoro = 3 sword
ความคิดของผมนะครับ
 *attack* *attack* *attack*
ถ้าพลาดมาก็ *rip* *disappoint* *glad*

dagnoy:

ให้เป็นเจ้า ชามุไร ครับ เพราะความน่าจะเป็นมีมากสุด
ลอรืไม่ใช่แน่ เพระามีลูกเรือที่ลงตัวอยู่แล้ว
ส่วนจินเบ ยังมีภาระมากไปเิกินกว่าที่จะมาเป็นลูเรือลูฟี่ ถ้าหากเอียงมาทางจินเบ ผมให้ เป็นอาโอคิยิ มากกว่าโอกาสมากกว่าถึงแม้ว่าไม่รู้ว่าตอนนี้อยู่ใหน แต่ที่แน่ๆน่าจะเป็นตัวช่วยเหลือโรบิน ยามเข้าตาจนแน่นอน เพราะความสำพันธ์อะไรบางอย่างตั้งแต่โรบินยังเด็กแล้ว(ที่ปล่อยให้หนี)
....
หรือว่าอาโอคิยิจะปั่นจักรยานมาขอขึ้นเรือ เทพ หลายๆๆๆๆ *shock* *great* *love*

IamMr.F:

ผมขอเดาว่าซามูไรน่าจะเป็นคล้ายๆกรณีเจ้าหญิงก็ได้
ไม่แน่ซามูไรอาจเปิดโรงฝึกดาบและอาจมาตามหาลูกศิทย์ก็ได้ซึงซามูไรอาจเรียกลูกศิทย์ว่าลูกก็ได้
ซามูไรอาจติดเรื่อไปพร้อมกับลูกแล้วไปส่งเกาะที่ซามูไรอยู่

แต่ยังไงซะผมขอเดาว่าลูกเรื่อคนใหม่อาจมีหน้าที่ทำความสะอาดเรื่อซันนีก็ได้(ใน NEW WORLD อาจจะมีคนเพี้ยนแต่เทพเรื่องทำความสะอาดและต่อสู้ก็ได้)
เพราะใน NEW Worldทุกคนคงไม่มีเวลาทำความสะอาดละมั้ง(พวกนี้ยิ่งเล่นกันแรงอยู่ ดูเรื่อเมรีดิโซมเลย)

"เดาเอาลวนๆครับ"

หน้า: << < (6/6)

Go to full version