หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: ทบทวนความจำกันอีกครั้ง เรื่องโทบิหน้าตาเป็นยังไง  (อ่าน 16977 ครั้ง)

Zigmund

• บุคคลทั่วไป
Re: ทบทวนความจำกันอีกครั้ง เรื่องโทบิหน้าตาเป็นยังไง
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: อา. 26 ส.ค. 2012 เวลา 14:55:52 »
ตรงส่วนที่คิซาเมะเรียกมันว่ามิซึคาเงะ อันนี้ผมไม่คาใจอะไรครับ เพราะโทบิเคยควบคุมมิซึคาเงะเอาไว้อยู่ และคิซาเมะมันเป็นลูกน้องมิซึคาเงะ

ดังนั้นด้วยความพลั้งเผลอ คิซาเมะจึงเรียกโทบิออกมาอย่างนั้น แต่หลายๆครั้ง ผมก็เซงเหมือนกันเมื่อเจอคอมเม้นที่บอกว่าโทบิคือมิซึคาเงะ แล้วก็อ้างอิงจากเหตุการณ์นี้

ถ้ามันง่ายขนาดนั้น อาจารย์มาซาชิก็ไม่ต้องผูกเรื่องให้โทบิมันใส่หน้ากากแล้ว

ส่วนเรื่องคำสรรพนาม เรายึดตามฉบับรวมเล่มดีกว่า คิซาเมะมันเรียกโทบิว่า " คุณ " ครับ ไม่ใช่ " ท่าน "ยังไงก็แล้วแต่ มันบ่งบอกถึงอาการแสดงความนับถือ (คุณกับท่านนี่ไมได้ต่างอะไรกันเลย)

และผมก็เห็นด้วยกับ จขกท. คิซาเมะถึงไม่ฉลาดเท่าอิทาจิ แต่มันก็น่าจะรู้ว่านินจาคนไหนคือมาดาระ ยิ่งโทบิมันไม่ได้ปลอมแปลงใบหน้ามาเลย แล้วทำไมคิซาเมะถึงคิดว่ามันเป็นมาดาระ ???   

ความเห็นส่วนตัว โทบิก็ไม่น่าจะเป็นนินจาอายุน้อยกว่าคิซาเมะ ดูจากอาการนับถือของคิซาเมะ ส่วนคิซาเมะอายุน่าจะเยอะกว่าคาคาชิอีก

Silvers-RayLeigh

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
Re: ทบทวนความจำกันอีกครั้ง เรื่องโทบิหน้าตาเป็นยังไง
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: อา. 26 ส.ค. 2012 เวลา 15:06:21 »
โทบิ มีคนเดียวนี่แหละ  ตอน ผมยาว ที่ มากับ มีซึคาเงะ  คิซาเมะ ก็เรียก มาดาระ ตอนออกมา  /  ตอนหลังที่ เดินขึ้นเขา บนบรรได ก็เรียก มึซึคาเงะ ผมหมาถึง ท่าน มาดาระ  มันก็ต่อเนื่องมาจนตอนนี้แหละ

violack

• *
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: อา. 26 ส.ค. 2012 เวลา 15:30:15 »
หาตอน 385 และ 386 (เกะVSอิทาจิ) อ่านกันนะครับ เผอิญกระทุ้ไหนไม่รุ้ทำให้ผม ฉุกคิดขึ้นมา ว่าโทบิอาจจะเป็นมาดาระตัวจริง (ผมออกความคิดเห็นจากคำพูดของ อิทาจิ เฉยๆ นะคับ แต่ ตัวจริง โทบิ คือใครผมไม่ได้ฟันธง)

gedomazo

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
  • พ่อหนุ่มอุจิวะ..เหอะๆ
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: อา. 26 ส.ค. 2012 เวลา 19:06:10 »
ถ้าให้คิซาเมะเรียกว่า ท่าน คนๆนี้คงจะยิ่งใหญ่น่าดูแห้ะ
ตรงนี้น่าคิด ถ้าโทบิคือโอบิโตะจริง ไอ้คิซาเมะมันจะเคยรู้จักกับโอบิโตะจริงหน่ะเหรออ..
แล้วถ้ารู้จักจริง คิซาเมะ มันยอมเรียกท่านเชียวรึ

มองดากดำ

• *
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: อา. 26 ส.ค. 2012 เวลา 21:52:51 »
อย่างที่บอกใครคิดว่า โทบิ คือ โอบิโตะ โดนหลอกแล้ว  *hoho*

TeyTey

• *
  • นายเต้ย ยืนงงในดงตีน
ที่ คิซาเมะพูดว่าคุณมาดาระนั้น ผมว่า คิซาเมะน่าจะตามน้ำนะ เพราะ..แล้วมันเพราะอะไร  *disappoint*
ข้าคือผู้ที่โกลโรเจอร์เคยกล่าวไว้ "ผู้มีสายเลือดแห่ง .D จะเป็นผู้นำพาไปสู่ยุคสมัยใหม่"  กล่าวโดย มาร์แชล ดี.ทีชHosting Thanks: THAIHOSTWEB.COM

chainoi

• *
ตรงส่วนที่คิซาเมะเรียกมันว่ามิซึคาเงะ อันนี้ผมไม่คาใจอะไรครับ เพราะโทบิเคยควบคุมมิซึคาเงะเอาไว้อยู่ และคิซาเมะมันเป็นลูกน้องมิซึคาเงะ

ดังนั้นด้วยความพลั้งเผลอ คิซาเมะจึงเรียกโทบิออกมาอย่างนั้น แต่หลายๆครั้ง ผมก็เซงเหมือนกันเมื่อเจอคอมเม้นที่บอกว่าโทบิคือมิซึคาเงะ แล้วก็อ้างอิงจากเหตุการณ์นี้

ถ้ามันง่ายขนาดนั้น อาจารย์มาซาชิก็ไม่ต้องผูกเรื่องให้โทบิมันใส่หน้ากากแล้ว

ส่วนเรื่องคำสรรพนาม เรายึดตามฉบับรวมเล่มดีกว่า คิซาเมะมันเรียกโทบิว่า " คุณ " ครับ ไม่ใช่ " ท่าน "ยังไงก็แล้วแต่ มันบ่งบอกถึงอาการแสดงความนับถือ (คุณกับท่านนี่ไมได้ต่างอะไรกันเลย)

และผมก็เห็นด้วยกับ จขกท. คิซาเมะถึงไม่ฉลาดเท่าอิทาจิ แต่มันก็น่าจะรู้ว่านินจาคนไหนคือมาดาระ ยิ่งโทบิมันไม่ได้ปลอมแปลงใบหน้ามาเลย แล้วทำไมคิซาเมะถึงคิดว่ามันเป็นมาดาระ ???   

ความเห็นส่วนตัว โทบิก็ไม่น่าจะเป็นนินจาอายุน้อยกว่าคิซาเมะ ดูจากอาการนับถือของคิซาเมะ ส่วนคิซาเมะอายุน่าจะเยอะกว่าคาคาชิอีก

เห็นด้วยครับ ประเด็นของเหตุการนี้เลย อยู่ที่ คนที่คิซาเมะเห็นนั้นต้องเป็นคนที่มีอายุ พอสมควร ส่วนที่ คิซาเมะเรียกท่านหรือคุณ นั้น ปกติมันก็เรียกคนอื่นๆอย่างนี้อยู่แล้วนะครับ คุณหรือท่านนี่แหละ ขนาดศัตรูมันก็ยังเรียกอย่างนี้เลย เค้าเป็นคนสุภาพอะนะ

หนูชื่อ น้อง namkham นะ ฮ้าาาาาาาาาา

Haroshi

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
  • ผมมาทำอะไร????

บางท่านอาจจะลืมฉากนี้กันไปแล้ว ผมเลยขอตั้งกระทู้ทบทวนความจำกันอีกครั้ง

จากที่อ่านมา ผมว่าโทบิมันไม่เคยเปิดหน้ากากให้ไครดูชัดๆแบบนี้ เพื่อยืนยันตัวเอง(ฉากที่โดนเทวีสุริยาเกะ ก็ไม่ชัด มันมึดๆ)

แต่ฉากนี้ที่เปิดให้คิซาเมะดู ผมว่า คิซาเมะ เห็นหน้าชัดเจนแน่นอน ว่าโทบิหน้าตาเป็นยังไง

แล้วระดับคิซาเมะ ถ้าโทบิมันใช้วิชาแปลงโฉม ก็คงหลอกไม่ได้แน่นอน คิซาเมะต้องเห็นหน้าที่แท้จริงของโทบิ แน่นอน

1.แล้วคิซาเมะ ได้เห็นหน้าไคร
2.ทำไมถึงยอมรับ เรียกว่า "ท่าน"
3.ถ้าคิซาเมะ เห็นหน้าโอบิโตะ มันจะรู้จักโอบิโตะเหรอ แล้วอย่างคิซาเมะจะเรียกโอบิโตะ ว่าท่าน เลยเหรอ อายุก็คงพอๆกัน
4.อาการแบบนี้ คิซาเมะต้องเห็นหน้านินจาที่เก่ง นินจาที่คิซาเมะยอมรับ นินจาระดับตำนาน นินจาชื่อดังขนาดที่คิซาเมะยอมเคารพได้โดยแค่เห็นหน้า

แล้วท่านคิดว่า มันน่าจะเป็นไคร *dead*

หน้ามันอาจะเป็นอย่างนี้ก็ได้มันถึงได้ไส่หน้ากากเพื่อปกปิดหน้าตาของมันเอง! *hoho* *hoho* *hoho* *haha* *haha*

เรื่อง! นี้ !ถึง !ครู อัง ค ณาเเน่ ๆ!!!!!!

TeyTey

• *
  • นายเต้ย ยืนงงในดงตีน

บางท่านอาจจะลืมฉากนี้กันไปแล้ว ผมเลยขอตั้งกระทู้ทบทวนความจำกันอีกครั้ง

จากที่อ่านมา ผมว่าโทบิมันไม่เคยเปิดหน้ากากให้ไครดูชัดๆแบบนี้ เพื่อยืนยันตัวเอง(ฉากที่โดนเทวีสุริยาเกะ ก็ไม่ชัด มันมึดๆ)

แต่ฉากนี้ที่เปิดให้คิซาเมะดู ผมว่า คิซาเมะ เห็นหน้าชัดเจนแน่นอน ว่าโทบิหน้าตาเป็นยังไง

แล้วระดับคิซาเมะ ถ้าโทบิมันใช้วิชาแปลงโฉม ก็คงหลอกไม่ได้แน่นอน คิซาเมะต้องเห็นหน้าที่แท้จริงของโทบิ แน่นอน

1.แล้วคิซาเมะ ได้เห็นหน้าไคร
2.ทำไมถึงยอมรับ เรียกว่า "ท่าน"
3.ถ้าคิซาเมะ เห็นหน้าโอบิโตะ มันจะรู้จักโอบิโตะเหรอ แล้วอย่างคิซาเมะจะเรียกโอบิโตะ ว่าท่าน เลยเหรอ อายุก็คงพอๆกัน
4.อาการแบบนี้ คิซาเมะต้องเห็นหน้านินจาที่เก่ง นินจาที่คิซาเมะยอมรับ นินจาระดับตำนาน นินจาชื่อดังขนาดที่คิซาเมะยอมเคารพได้โดยแค่เห็นหน้า

แล้วท่านคิดว่า มันน่าจะเป็นไคร *dead*

หน้ามันอาจะเป็นอย่างนี้ก็ได้มันถึงได้ไส่หน้ากากเพื่อปกปิดหน้าตาของมันเอง! *hoho* *hoho* *hoho* *haha* *haha*

บะ ได้ใจจิงๆ
ข้าคือผู้ที่โกลโรเจอร์เคยกล่าวไว้ "ผู้มีสายเลือดแห่ง .D จะเป็นผู้นำพาไปสู่ยุคสมัยใหม่"  กล่าวโดย มาร์แชล ดี.ทีชHosting Thanks: THAIHOSTWEB.COM

Pop_เซียนซกมก

• *
  • ผู้รอบรู้วิชาซกมก
กระเด็นนี้ผมก็เคยพูด และ ใส่ไปละ..... คิซ่าเมะ เคยเจอมาดาระมาก่อนครับ...

ข้ามีนามว่า Pop_เซียนซกมก เล็กใหญ่ไม่สำคัญ จัดท่ายากไว้ก่อน พ่อสอนไว้ต้องจดจำ...[/mov

อูมามิ เซนจู่

• *
อืมหน้าตามันเหี่ยวเหมือนหนังไข่   *dontknow*  *haha*
...............

อูมามิ เซนจู่

• *
อืมหน้าตามันเหี่ยวเหมือนหนังไข่   *dontknow*  *haha*
...............

kyubi

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
  • ชั้นจะเป็นเกะนินให้ได้ คอยดู...
หลังจากที่หน้ากากโทบิมันแตกแล้วก็ตัดไปหามาดาระทันที  *haha* 
มาดาระได้จัดการกับโอนิโกะ แล้วก็ฟิ้ววว มาถึงที่ๆโทบิอยู่ ที่หน้ากากแตกแล้ว ทุกคนก็เห็นใบหน้าของโทบิ

คาคาชิ: นี่แก... เป็นใครกันฟระ (พูดกะโทบิ)
มาดาระ: ไม่เจอกันนานเลยนะ.... พี่ชาย (พูดสวนขึ้นในขณะที่ทุกคนยังไม่รู้ตัวว่ามันมา)
ไก :  *้ัdoubt*
นารูโตะ :  *้ัdoubt*
บี :  *้ัdoubt*
คาคาชิ :  *้ัdoubt*

ถ้ามันเกิดเป็นแบบนี้มันคือ *disappoint*

แฟนคลับ โอบิโตะ :   *้ั์petulant*
 สมาชิกคนอื่นๆ :   *้ั์shock3*

*haha* *haha* *haha*
อย่าริอาจส่งแกะมาฆ่าหมาป่า