หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: ถามเรื่องดาบ''ซาเมะฮาดะ(ดาบหนังฉลาม)''หน่อยครับเพื่อนๆ  (อ่าน 9045 ครั้ง)

zeezazalud

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
ดาบหนังฉลามนี่จัดว่าเป็นสิ่งมีชีวิตรึปล่าวครับ แล้วถ้าหากดาบหนังฉลามถูกพวกคาถาแรงๆเช่นเทวีสุริยา มันจะดูดเข้าไปมั้ยและถ้าดาบโดนคาถานั้นเข้าไปเต็มๆมันมีสิทธิ์ตายมั้ยครับ (สงสัยมานานแล้ว) *glad* *glad*

555 ขอบคุณเพื่อนๆมากครับ ตอนนี้เข้าใจแล้ว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: อา. 26 ส.ค. 2012 เวลา 14:50:38 โดย zeezazalud »

O

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
  • อะไร ๆ ก็เกิดขึ้นได้ถ้ามี M.U.G.E.N
ดาบหนังฉลามนี่จัดว่าเป็นสิ่งมีชีวิตรึปล่าวครับ แล้วถ้าหากดาบหนังฉลามถูกพวกคาถาแรงๆเช่นเทวีสุริยา มันจะดูดเข้าไปมั้ยและถ้าดาบโดนคาถานั้นเข้าไปเต็มๆมันมีสิทธิ์ตายมั้ยครับ (สงสัยมานานแล้ว) *glad* *glad*
มันก็มีชีวิตนะ   ถ้าโดนมันก็ม่องเป็นเหมือนกัน

มันจะกลายเป็น ซาเมะฮาดะ ( ดาบฉลามปิ้งครับ )  *great*

แนะนำให้อ่านจอมโหดกระทะเหล็ก จะมีตอนที่ทำอาหารจากเนื้อฉลาม  โดยเฉพาะผัดถั่วงอกยัดใส้เนื้อฉลามฝอยขูด *number1*

ปล. กำลังหิวอยู่พอดีเลย ผมอยากกินดาบฉลามปิ้ง *haha*
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ส. 25 ส.ค. 2012 เวลา 21:54:40 โดย O »

ฉันน่ะเป็นคนอ่อนแอ  แต่เมื่อฉันผจญภัย ฉันจะต้องแข็งแกร่งขึ้นเพื่อเอาชนะด้านมืดของตัวฉันอีกคนให้ได้

Oni Me no Kyo

• *
  • เฮ้อ!!! น่ารำคาญเสียจริง -*-

ดูแล้วไอ้มีชีวิตไม่มีชีวิตนี่ผมคงสรุปให้ไม่ได้ แต่มันมีจิตวิญญาณ อันนี้น่าจะใช่ ตอนสร้างมันขึ้นมาคงถูกยัดวิญญาณหรืออันเชิญเข้าไป(อันนี้มั่วเอา เพราะเห็นในเรื่องเคียว ดาบที่มุรามาสะสร้างก็อันเชิญวิญาณมาสถิตดาบเหมือนกัน สงสัยคนเขียนคงอ่านเคียว นัยตายักษ์) ถ้าเป็นประเภทคาถาหรือท่าไม้ตายที่เป็นจักระ มันก็คงจะดูดเข้าไปได้ แต่พวกคาถาที่แรงๆมันจะดูดเอาไม่ทันน่ะซี้ ถ้าเป็นกระสุนสัตว์หางนี่มันคงจะท้องแตกตายก่อนที่จะดูดหมด หรือ เพลิงดำ ก็คงจะโดนย่างจิ้มน้ำพริกซีฟูดก่อนดูดหมดแน่ๆ

เห้อ!! น่าเบื่อซะจริงอย่าซีเรียสกะคำตอบผม ผมเอาฮา *้ั์smoking*

This is John Connor.
There is no Fate but what we make.

นี่คือ จอห์น คอนเนอร์
ฟ้ามิได้ลิขิตเรา มีเพียงเราที่ลิขิตตัวเอง

windyzero

• พลโท / โจนิน
  • *
  • จอมพลแห่ง(การพาออกสู่)ท้องทะเล >_<
จะให้ตอบว่าเป็นสิ่งมีชีวิตไหม ผมก็คงตอบไม่ เพราะมันก็คือดาบ

เพียงแต่มันกินจักระเป็นอาหารได้ (เหมือนดาบกินผลไม้ปิศาจเลย *้ั์drinktea*) ซึ่งมีข้อดีคือ ลดกำลังคู่ต่อสู้แล้วมาเพิ่มให้กับเจ้าของๆมัน

ถ้าถามว่ามันจะดูดเทวีสุริยาได้ไหม ผมว่าไม่ เพราะ เทวีสุริยาเป็นคาถานินจา ไม่ใช่จักระ *้ั์drinktea*

คลิกที่รูปเพื่อไปยังแฟนเพจ One Piece ST

Num

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • Namikaze Num'ato
    • www.facebook.com/unclefag.pro
กินคาถาไม่ได้หรอกคับ กินได้แค่จักระ ส่วนถ้าโดนแล้วตายไม่ก้คงไม่แต่เป็นแค่ ดาบน่าจะใช้งานได้ไม่ดี

ห๊า โทบิเป็นโอบิโตะ

Zigmund

• บุคคลทั่วไป
ในชีวิตจริง สิ่งของมีชีวิตอาจจะเป็นเรื่องแปลก แต่ในโลกของการ์ตูน อะไรก็เกิดขึ้นได้ครับ ผมเชื่อว่าดาบซาเมฮาดะก็เป็นสิ่งมีชีวิตเหมือนกัน (มีเสียงร้องด้วย กีีๆๆๆ)

จุดที่ใกล้เคียงกับสิ่งมีชีวิตมากที่สุดก็คงจะเป็นเรื่องที่มันสามารถรวมร่างกับคิซาเมะได้ ก็คงจะคล้ายๆกับอาการมารุที่รวมร่างกับคิบะ

ถ้าโดนการโจมตีแรงๆ มันก็น่าจะตาย (พัง) ได้เหมือนกัน แต่ผมว่าคงจะยากมาก เพราะตัวดาบก็ต้องออกแบบมาให้ทนทานอยู่แล้ว

ยิ่งคนใช้เป็นคิซาเมะที่มีจักระพอๆกับสัตว์หาง ก็นึกไม่ออกเลยว่ามันจะทนขนาดไหน 

ส่วนที่ จขกท บอกว่าจะดูดคาถาได้หรือเปล่า อันนี้คงจะไม่ได้ครับ แต่ซาเมฮาดะแค่ดูดคุณสมบัติจักระของคาถานั้นๆ ก่อนที่มันจะเกิดผลทำให้ประสิทธิภาพของคาถาลดลง จนเหมือนมันดูดคาถาอยู่

ถ้าเกิดมันโดนเทวีสุริยา ผมว่าก็คงจะไม่รอดเหมือนกัน เพราะดาบซาเมฮาดะรับมือกับของร้อนไม่ได้ โดนแค่คาถาไฟธรรมดาๆ มันก็เขกหัวไอบีแล้ว

sattkon

• พลโท / โจนิน
  • *
  • UchiHa sattkon
มันจะกลายเป็น ซาเมะฮาดะ ( ดาบฉลามปิ้งครับ )  *great*

กูเข้ามาฮาอันเนี้ยะ  *haha* *haha* *haha* *haha*

*้ั์shock2* โดนไก่ อาจารย์ จิก ..... *glad*

TeyTey

• *
  • นายเต้ย ยืนงงในดงตีน
จะให้ตอบว่าเป็นสิ่งมีชีวิตไหม ผมก็คงตอบไม่ เพราะมันก็คือดาบ

เพียงแต่มันกินจักระเป็นอาหารได้ (เหมือนดาบกินผลไม้ปิศาจเลย *้ั์drinktea*) ซึ่งมีข้อดีคือ ลดกำลังคู่ต่อสู้แล้วมาเพิ่มให้กับเจ้าของๆมัน

ถ้าถามว่ามันจะดูดเทวีสุริยาได้ไหม ผมว่าไม่ เพราะ เทวีสุริยาเป็นคาถานินจา ไม่ใช่จักระ *้ั์drinktea*

เห็นด้วยคับ ท่าน Win
ข้าคือผู้ที่โกลโรเจอร์เคยกล่าวไว้ "ผู้มีสายเลือดแห่ง .D จะเป็นผู้นำพาไปสู่ยุคสมัยใหม่"  กล่าวโดย มาร์แชล ดี.ทีชHosting Thanks: THAIHOSTWEB.COM