Manga Zone > Naruto TH นารุโตะ นินจาคาถาโอ้โฮเฮะ แปลไทย

ทำไมมาดาระกับพลังสถิติร่าง ถึงไม่มีเสาสีดำที่ใช้ส่งสัญญาณจักระ เหมือนแพนอ่ะ

หน้า: << < (2/3) > >>

ผู้อยากรู้:

*dontknow* *dontknow* *dontknow*นายยังอ่อนหัดอีกรอบนะครับ
แท่งเสาสีดำนาคาโตะได้มาจากเทวรูปมารนอกรีตโดยใช้จักระเทวรูปมารนอกรีตเป็นแกนส่งจักกระไปที่นาคาโตะและนาคาโตะเป็นผู้สังเวยให้กับเทวรูปมารนอกรีตเป็นคนใช้วิชาผนึกเก้าวิทีมังกรมายา
ส่วนมาดาระไม่ได้เป็นผู้สังเวยและไม่ใช้ผู้ใช้วิชาผนึกเก้าวิทีมังกรมายามันก็เลยใช้เซ็จซึสีขาวเป็นแกนส่งจักกระแล้วบังคับด้วยเนตรสังสาระจักระที่ได้รับมาก็คือเซลล์ของรุ่นหนึ่งนั้นก็คือผลีงสถิตร่างทั้ง6คนไม่มีวันตาย

จงอ่านอย่างละเอียด:

มันคือ ความเฟี้ยวส่วนตัว ที่ ต่อให้เนตร อะไร ก็ไม่สามารถ ลอกความเฟี้ยวไปได้ *haha*

มาดาระมันคือบุคคล ตามกระแส

ล้อเล่นๆ รออ่านครับ

Akatsuki:

เอางี้ พูดง่ายๆสั่นๆ ก็คือ มาดาระให้คาบูโตะเรียกพลังสถิตร่างออกมา แล้วปลูกถ่ายเซลล์ดวงตาของมาดาระให้พลังสถิตร่าง แบบเดียวกับเพนใช้ แต่เพราะพวกนี้มันมีชีวิตอยู่แล้ว ไม่ต้องใช้ไอเหล็กดำๆนั่น เหลือแค่การควบคุมก็ง่ายมาก คาบูโตะก็เคยบอกไว้ตอนที่มาดาระถาม แค่ใช้ยันต์อะไรของมันไม่รู้ยัดเข้าไปในหัวของคนที่เรียกมา ก็จะควบคุมได้ ok ยัง เข้าใจนะ *hoho*

ผมแดง:

ตอบคุณ Akatsuki

ศพของพวกพลังสถิตร่างก็น่าจะอยู่กับมาดาระ ไม่ใช่หรอครับ....
แล้วจะให้คาบูโตะ ใช้คาถาเชิญสัมพะเวสีคืนชีพมาทำไมอ่า

แล้วอีกอย่างดูๆแล้วมาดาระ ไม่ค่อยจะไว้ใจคาบูโตะเท่าไร (เผื่อคาบูโตะ ทรยศขึ้นมา)
ถ้าให้คาบูโตะ ใช้คาถาเชิญสัมพะเวสีคืนชีพ อย่างนี้คาบูโตะ ก็น่าจะคลายคาถาได้นี่นา
พอคลายคาถาพลังสถิตร่างก็จะกลายเป็นศพคนอื่น....(ที่ใช้คนมาสังเวยชีวิต 1 ร่างอ่ะ)
หรือถ้าใช้ยันต์ฝังที่หัวคนที่คุมก็น่าจะเป็นคาบูโตะ...  555 ผมงงหมดแล้วครับ...

ไม่ได้จะขัดอะไรนะครับ แต่พอดีผมก็งงเหมือนกันอ่ะ  ขอความกระจ่างหน่อยครับ...  *damage*

Akatsuki:

ก็เป็นความคิดส่วนตัวนะ ต้องดูตอนต่อไปและกัน แต่ที่สังเกตุเห็นก็คือ ร่างพลังสถิตร่างทั้งหมด มีรอยแตกร้าวตามตัว เหมือนคาถาสัมพเวสีคืนชีพ  มาดาระมันไม่กลัวคาบูโตะคลายคาถาหรอก เพราะที่มันสร้างพลังสถิตร่างก็แค่คอลเลคชั่นของมันเองเพื่ออะไรก็ไม่รู้ แต่ไห้เดาก็เพื่อทดสอบพลังของนารูโตะ  *shock*

หน้า: << < (2/3) > >>

Go to full version