Manga Zone > Naruto TH นารุโตะ นินจาคาถาโอ้โฮเฮะ แปลไทย

มาช่วยกันกันคิดทีครับเรื่องช่วงเวลาต่างๆ

หน้า: << < (12/16) > >>

นิชหนิง วงอีหยังกะบ่อรู้:

เอามาให้ดู ว่า คาคาชิเด็กกันจริงไม่ จะได้ไม่ต้องคาใจว่า คาคาชิยังเด็ก ตอนเก้าหางบุก โคโนฮะ (เว็บนี้มีนารุโตะอัพเดทใหม่ตลอด)

http://www.crunchyroll.com/naruto-shippuden/episode-248-the-fourth-hokages-death-match-588310

ปัจจุบัญถึงตอน 275 แล้ว

spirit:

--- อ้างจาก: นิชหนิง วงอีหยังกะบ่อรู้ ที่ ส. 25 ส.ค. 2012 เวลา 16:13:33 ---เอามาให้ดู ว่า คาคาชิเด็กกันจริงไม่ จะได้ไม่ต้องคาใจว่า คาคาชิยังเด็ก ตอนเก้าหางบุก โคโนฮะ (เว็บนี้มีนารุโตะอัพเดทใหม่ตลอด)

http://www.crunchyroll.com/naruto-shippuden/episode-248-the-fourth-hokages-death-match-588310

ปัจจุบัญถึงตอน 275 แล้ว

--- End quote ---

ตอนนั้นเค้าก็รู้กันหมดนั้นแหละครับคาคาชิก็แค่อายุ14ปีก็พอๆกับนารูโตะตอนนี้แหละตอนอายุ16ปี จะมาสูงเท่าพอๆรุ่นที่4ยังไง ขนาดนารูโตะโตะยังเตี้ยกว่ารุ่น4ตั้งเยอะ ตอนยืนเทียบกัน

ผมจะไล่ความสูงในปัจจุบันของตัวละครใน data bookให้ดูถ้าอยากรู้ว่าใครโตกว่าไม่โตกว่ายังไง นารูโตะในตอนอายุ 16ปัจจุบันสูง166  ส่วนซาซึเกะ อายุ16 ในปัจุบันสูง168   ส่วนรุ่นที่4 ในตอน9หางบุก อายุ 24 ปีตอนนารูโตะเกิดสูง 179  ส่วนโทบิสูง175ในตอนปัจจุบัน  ส่วนคาคาชิในตอนปัจจุบันอายุ30นั้นสูง 181  ส่วนไกปัจจุบันอายุ30นั้นสูง 184   

นิชหนิง วงอีหยังกะบ่อรู้:

สงสัยคงคิดว่า หลังจากศึกสงครามที่สพาน คันนาบิ ผ่านมาแค่ปีเดียวสิน่ะ *disappoint*

ผมว่าคุณลองเปรียบเทียบแบบนี้ดีกว่าน่ะครับง่าย  *hoho*

คาคาชิ เป็นโจนิน ตอนสิบสามใช่ไม่ เท่ากับ นารุโตะ ตอนเด็ก (ตอนเป็นเกะนิน อายุ 13)

แล้วลองเอา คาคาชิ กับ ไก ตอนเก้าหางบุก มาเปรียบเทียบ กับ นารุโตะ(อายุ 16) ตอนนี้ดูสิอ่ะ คาคาชิ กับ ไก ยังดูเป็นผู้ใหญ่กว่าอีก  *dontknow

ถ้าคุณไม่ทิฐิ คุณลองเอาตอนที่ 248 ตอนเก้าหางบุกโคโนฮะ เอาคาคาชิกับไกมาเทียบกับ นารุโตะปัจจุบัญ (ต้องเป็นอนิเมชั่นเท่านั้นถึงละเอียดและเข้าใจง่าย)

แล้วจะเห็นความแตกต่าง สิ่งที่คุณคิดว่า ไม่ใช่โอบิโตะ จะเปลื่ยนไปทันที่ ผมรับรอง

ผมแน่ใจว่า ตอนนั้น คาคาชิ กับ ไก อายุน้าจะ 18 ปีขื้นเป็นอย่างน้อย (ข้อเปรียบเทียบนี้ผมคิดมาจากไหนคงสงสัยสิน่ะ ก็จากไวเด็กของนารุโตะตอนอายุ 13 จนถึงอายุ 16)

ว่าลักษณะการโตมันน้าจะเป็นไปในแนวทางไหน ควรเป็นยังไง (ถ้ายังไม่เชื่ออีก ลองเอาคาคาชิ ตอนไปสพานมาเปรียบเทียบกับคาคาชิตอนเก้าหางบุกดูว่าต่างกันแค่ไหน)

แล้วลองมาจำลองดู ว่าช่วงเวลานั้น จากที่สพาน คันนาบิ ถึงเก้าหางบุกโคโนฮะ ผ่านมากี่ปี ....แตนๆๆๆๆๆๆ.... 5 ปีขื้นเป็นอย่างต่ำ

แล้วช่วงเวลานั้น โอบิโตะ สามาตเก่งขื้นได้  *number1* (แล้วผู้ที่อยู่เบื้องหลังนั้นก็คื่อ มาดาระ อุจิวะ ฮ่าๆๆๆๆๆๆ) *shock*

Haroshi:

อันนี้โทบิ จะเป็น โอบิโตะ หรืออย่างไร ต้องมานั่งรอลุ้น เปิดเผยตอนหลังล่ะครับ ว่าจะไช่อย่างที่ ทุกท่านที่คิดว่าเป็นโทบิเป็น โอบิโตะ ต้องรอลุ้นนะคร๊าบบ *glad*

(เเต่ส่วนตัวผมคือ 1. คางามิ 2. อสึนะ   ผิดช่างมันเอาสนุกกิกิ *hoho* *hoho* *hoho* *haha*  )

spirit:

--- อ้างจาก: นิชหนิง วงอีหยังกะบ่อรู้ ที่ อา. 26 ส.ค. 2012 เวลา 05:43:11 ---สงสัยคงคิดว่า หลังจากศึกสงครามที่สพาน คันนาบิ ผ่านมาแค่ปีเดียวสิน่ะ *disappoint*

ผมว่าคุณลองเปรียบเทียบแบบนี้ดีกว่าน่ะครับง่าย  *hoho*

คาคาชิ เป็นโจนิน ตอนสิบสามใช่ไม่ เท่ากับ นารุโตะ ตอนเด็ก (ตอนเป็นเกะนิน อายุ 13)

แล้วลองเอา คาคาชิ กับ ไก ตอนเก้าหางบุก มาเปรียบเทียบ กับ นารุโตะ(อายุ 16) ตอนนี้ดูสิอ่ะ คาคาชิ กับ ไก ยังดูเป็นผู้ใหญ่กว่าอีก  *dontknow

ถ้าคุณไม่ทิฐิ คุณลองเอาตอนที่ 248 ตอนเก้าหางบุกโคโนฮะ เอาคาคาชิกับไกมาเทียบกับ นารุโตะปัจจุบัญ (ต้องเป็นอนิเมชั่นเท่านั้นถึงละเอียดและเข้าใจง่าย)

แล้วจะเห็นความแตกต่าง สิ่งที่คุณคิดว่า ไม่ใช่โอบิโตะ จะเปลื่ยนไปทันที่ ผมรับรอง

ผมแน่ใจว่า ตอนนั้น คาคาชิ กับ ไก อายุน้าจะ 18 ปีขื้นเป็นอย่างน้อย (ข้อเปรียบเทียบนี้ผมคิดมาจากไหนคงสงสัยสิน่ะ ก็จากไวเด็กของนารุโตะตอนอายุ 13 จนถึงอายุ 16)

ว่าลักษณะการโตมันน้าจะเป็นไปในแนวทางไหน ควรเป็นยังไง (ถ้ายังไม่เชื่ออีก ลองเอาคาคาชิ ตอนไปสพานมาเปรียบเทียบกับคาคาชิตอนเก้าหางบุกดูว่าต่างกันแค่ไหน)

แล้วลองมาจำลองดู ว่าช่วงเวลานั้น จากที่สพาน คันนาบิ ถึงเก้าหางบุกโคโนฮะ ผ่านมากี่ปี ....แตนๆๆๆๆๆๆ.... 5 ปีขื้นเป็นอย่างต่ำ

แล้วช่วงเวลานั้น โอบิโตะ สามาตเก่งขื้นได้  *number1* (แล้วผู้ที่อยู่เบื้องหลังนั้นก็คื่อ มาดาระ อุจิวะ ฮ่าๆๆๆๆๆๆ) *shock*

--- End quote ---

คุณแค่อาศัยการคาดเดาของคุณแต่ผมเน้นข้อมูลซึ่งมันเป็นจริงนะครับ  แล้วผมก็ไม่ได้มีทิฐิด้วยผมแค่อาศัยพูดหลักความน่าจะเป็นเท่านั้นอะไรที่มันจิงผมก็ว่าจิงอะไรที่มันแย้งผมก็จะอธิบายให้ฟัง ทิฐิตรงไหนกัน ผมไม่เคยหรอกน่าอยู่ๆ จะพูด โอบิโตะ โอบิโตะ โอบิโตะ เหมือนคุณอะ  *haha* *haha* *haha*
เวลาผ่านมา1ปีผมไม่ได้มั่วๆผมมีหลักฐานทุกอย่าง ที่สะพานคันนาบิ คาคาชิ อายุ 13 ปี ?  ปัจุบันคาคาชิอายุ 30 ปี   แล้วตอนรุ่น 4 คุย กับนารูโตะ รุ่น4บอก มีชายสวมหน้ากาก จ้องจะทำร้ายหมู่บ้านและเป็นตัวการทั้งหมด เรื่องเกิดขึ้นเมื่อ 16 ปี ก่อน 
คุณลองนับดู ปัจจุบันคาคาชิ อายุ 30 - 16 = 14 ไหม มันก็ต้องผ่านมา1 ปี เองซิผม ไม่ได้พูดรอยๆหรอกนะ ผมหาข้อมูลมาแล้วถึงกล้าพูด แล้วถ้าคาคาชิอายุ18จิงอย่างที่คุณบอก พ่อโจจิจะห้ามคาคาชิไม่ให้สู้ทำไมในเมื่อถ้ามันโตแล้ว

หน้า: << < (12/16) > >>

Go to full version