Manga Zone > Naruto TH นารุโตะ นินจาคาถาโอ้โฮเฮะ แปลไทย

มาช่วยกันกันคิดทีครับเรื่องช่วงเวลาต่างๆ

หน้า: (1/16) > >>

kyo:

1 . เหตุการณ์ที่สะพานคันนาบิ ทีม มินาโตะ คาคาชิ ริน โอบิโตะ อยู่ในช่วงสงคราม
2 . เหตุการณ์ที่แคว้น คิริคางูแระ (พิมผิดชัวๆชื่อนี้) โอโรจิ จิไรยะ ซึนาเดะ ไปเจอกับนางาโตะ โคนัน ฮิยาโกะ ก็เป็นช่วงสงคราม
ทั้ง2เหตุการณ์นี้เชื่อมกันยังไง ถ้า2เหตุการณ์นี้อยู่ในช่วงสงครามโลกนินจาครั้งที่3เหมือนกันละ
ตีความได้คือ***. คาคาชิ โอบิโตะ ริน อายุพอๆกับ โคนัน นางาโตะ และยาฺฮิโกะ เพราะก็ต่างเป็นเด็กเหมือนกันในช่วงสงคราม

*** แล้วทำไมรุ่น4 ถึงเป็นศิษดิ์ของจิไรยะหลังจากนางาโตะ ทั้งที่อายุรุ่น4เยอะกว่านางาโตะ ตรงนี้ต้องรอเฉลย
แต่ส่วนตัวผมมีความเชื่อว่า รุ่น4ต้องอายุเยอะกว่าพวกนางาโตะ แน่นอนเพราะลองเอาโจสะ มาเปรียญเทียบกับโคนันและนางาโตะแล้วเห็นชัดๆว่าโจสะแก่กว่า
3. ช่วงเหตุการณ์ตอนโอบิโตะโดนหินทับกับตอน9หางบุกมันกี่ปีกันแน่ทำไมหลายคนบอกว่าแค่1ปี แต่ช่วง9หางบุกมีภาพๆนึงตัดไปที่ไกและคาคาชิ ซึ่งก็โตเป็นวัยรุ่นพอๆกับ นารุโตะในตอนนี้แล้วแต่ ตอนช่วงโดนหินทับพวกคาคาชิ โอบิโตะยังเด็กตัวกระเปี๊ยกอยู่เลย1ปีโตได้ขนาดนี้เลยหรอ ใครมีตรงไหนเสริมได้เลยนะครับเพราะงงกะช่วงเวลาของกาตูนเรื่องนี้มาก

Oni Me no Kyo:

มันเป็นสงครามคนล่ะยุคครับ เรื่องของนางาโตะมันเกิดก่อนครับ เจ้าของกระทู้

เห้อ!! น่าเบื่อซะจริง *้ั์smoking*

kyo:

--- อ้างจาก: Oni Me no Kyo ที่ พฤ. 23 ส.ค. 2012 เวลา 14:55:30 ---มันเป็นสงครามคนล่ะยุคครับ เรื่องของนางาโตะมันเกิดก่อนครับ เจ้าของกระทู้

เห้อ!! น่าเบื่อซะจริง *้ั์smoking*

--- End quote ---
สงครามคนละยุคกันจิงหรอครับ *-* แล้วโคนันแก่กว่าโจสะหรอครับช่วยดูหน้ามันที โจสะตากแดดเยอะแน่ๆหน้าไปไว ผมว่ามันยุคเดียวกันแหละ

อายิโนะโมโต๊ะ เซนจู:

นางาโตะ ไม่ใช่สงครามโลก  ไม่ใช่หยือ   เป็นสงครามที่แคว้นเล็กๆ โดนยึด รึไงนี่แหละ

มินาโตะ  เป็นศิษย์ทีหลัง  ไม่ได้แปลว่าจะต้องเด็กกว่าพวกนางาโตะ  แบบว่า เป็นศิษย์ตอนโตแล้วไรงี้

อีกอย่างมันไม่ใช่  อาจารย์ - ศิษย์ แบบเป็นทางการไม่ใช่หรอ  ไม่เหมือนพวกทีม คาคาชิ-นารูโตะ 

กรณี มินาโตะ กับ จิไรยะ  มันเหมือน แบบ  นารูโตะ กับ จิไรยะ

แค่ชอบพอกัน  เลยมาเป็นศิษย์ อาจารย์มาสอนให้กัน แค่นั้นเอง

kyo:

*dead* อยู่ในสงครามโลกครั้งที3ครับครับ สงครามโลกนินจาครั้งที่3ได้ก่อเกิด 3นินจาำในตำนานขึ้น ฮันโซเป็นคนตั้งให้ และช่วงนั้นแหละที่ จิไรยะเจอนางาโตะครับ จิงๆข้อมูลนี้ไม่อยากเอามาอ้างครับเพราะผมดูมาจากอนิเมะซึ่งมันมีไรเสริมเยอะกว่ามังงะหลังจาก3นินจาแพ้ฮันโซ ฮันโซไว้ชีวิตโดยแลกกันการบอกชื่อของแต่ละคนมา แล้วก็ตั้งฉายาให้ทั้ง3ว่า3นินจา ก่อนเดินทางกลับก็ได้มาเจอพวกนางาโตะและจิไรยะอยู่สอนวิชาให้พวกนางาโตะ  *great*

หน้า: (1/16) > >>

Go to full version