Manga Zone > Naruto TH นารุโตะ นินจาคาถาโอ้โฮเฮะ แปลไทย

มาช่วยกันกันคิดทีครับเรื่องช่วงเวลาต่างๆ

หน้า: << < (15/16) > >>

นิชหนิง วงอีหยังกะบ่อรู้:

--- อ้างจาก: Uchiha Mei ที่ จ. 27 ส.ค. 2012 เวลา 07:51:39 ---
--- อ้างจาก: นิชหนิง วงอีหยังกะบ่อรู้ ที่ อา. 26 ส.ค. 2012 เวลา 23:11:09 ---ผมก็ไม่ได้ติติง อะไรข้อมูลนั้นหลอกน่ะ ผมจะคาดเดาจากที่ผมคิด และ ความรู้สึกผมเป็นหลัก *hoho*

ไม่ใช่ว่าไม่เชื่อข้อมูล ดาต้าบุก ของคุณหลอกน่ะ  *number1*

แต่ความรู้สึกผมมันบอกว่า ทุกอย่างน่าจะประมารนี้ ก็เท่านั้นแหละครับ *glad*

ก็คิดมาตั้งสองปีแล้วนิ ถ้าไม่เชื่อสิ่งที่ตัวเองคิด ทุกอย่างที่คาดไว้ มันก็จะผิดไปหมดก็เท่านั้น  *disappoint*

เพราะสิ่งที่คาดการไว้ ตรงประเดนเกีอบ 90 % แล้วนิ (หมายถึงผมคิดไว้น่ะตอนนี้) จินตนาการไว้เองนั้นแหละ *hoho*

--- End quote ---
คาดหวังอะไรไว้มาก เวลาผิดหวังมันเจ็บนะคะ เหมือนแฟนทิ้งน่ะแหล่ะ เผื่อใจไว้มั่งก็ดีนะคะ  *disappoint* *unbear* *้ัิalone* *้ัิfreeze* *้ัunexplain* *้ั์noooo* *้ั์gonnadie* *้bloodpool* *dead*

จร้าๆๆๆๆๆๆๆ *number1*

ผมทำใจไว้นานแล้วแหละว่า ถึงโทบิจะไม่ใช่ โอบิโตะ *glad*

เรื่องแฟนทิ้งเนียไม่มีอะไรต้องห่วงครับ 1 ผมหล่อ 2 ตัวเลีอกเค้าเยอะ 3 ไม่ค่อยจริงจังกับใคร 4 ตอนนี้โสด 5 ไม่มีใครเอา 6 ...........

Pop_เซียนซกมก:

จะเป็นใครไมาสำคัญ ที่สำคัญรอเฉลย....เหอๆ  *haha*

spirit:

--- อ้างจาก: kyo ที่ จ. 27 ส.ค. 2012 เวลา 09:13:57 ---คุณ spirit ข้อมูลแน่นมาก *number1*  *number1* *number1* *number1*
แต่ผมมีข้อสังเกตุอย่างนึง data book บอกว่า คาคาชิอายุ30 ปี ใช่นี่คือข้อมูลจิง แต่ตอนที่บอกว่าคาคาชิอายุ30ปีนั้น อาจเป็นตอนก่อนที่ นารุโตะจะไปฝึกวิชากับจิไรยะก็ได้ตอนนั้นนารุโตะอายุ13ปีปัจุบันนารุโตะ16ปี เพราะ หนังสือ data book ออกมานานแล้ว
ถ้าเป็นเช้นนั้น ปัจุบันคาคาชิก็อายุ33ปี คาคาชิเป็นตัวละครหลัก ข้อมูลคาคาชิอาจจะอยู่ที่ data boo1 ซึ่งออกมาหลายปีแล้ว
นี่เป็นการวิเคราะห์จากข้อมูลจิงอย่างนึงนะครับ เป็นการวิเคราห์จากความคิด ส่วนคนที่คิดว่ากระทู้นี้ไม่ใช่การณ์วิเคราะห์เป็นการเดามั่ว ก็ไม่จำเป็นต้องเข้ามาอ่านนะครับไม่ว่ากัน

คาคาชิอายุ30ปีนะถูกแล้วครับ คือผมจะบอกอย่างนี้นะ Data book อะมันจะอัพเดทเรื่อยๆ Data book แต่ละเล่มจะระบุตอนว่าถึงตอนไหนตอนที่เท่าไหร่อะไรบ้าง อย่่างเล่มที่แล้ว มันก็บอกว่านารูโตะอายุ 13 แต่มาเล่มนี้อายุ16 แล้วที่ผมแปะนี้คือ DATA BOOK3 และมันก็เป็นช่วงตอนที่คาคาชิสู้กับคันคุซึ อย่างที่ผมแปะซึ่ง ณ ตอน นั้นมันอายุ30 ครับ Data book มันอัพเดทใหม่ทุกเล่มนั้นแหละครับ ไม่ใช่จะมาแค่ตัวละครตัวนั้นจบ อย่างเล่ม3จะไม่มีอายุนางาโตะ โคนั้น แต่เล่ม4นั้นมันมีบอกแล้ว
ยกตัวอย่างนะ

นี้นารูโตะ databook 2

นี้นารโตะ databook 3

sattkon:

--- อ้างจาก: Uchiha Mei ที่ จ. 27 ส.ค. 2012 เวลา 07:51:39 ---
--- อ้างจาก: นิชหนิง วงอีหยังกะบ่อรู้ ที่ อา. 26 ส.ค. 2012 เวลา 23:11:09 ---ผมก็ไม่ได้ติติง อะไรข้อมูลนั้นหลอกน่ะ ผมจะคาดเดาจากที่ผมคิด และ ความรู้สึกผมเป็นหลัก *hoho*

ไม่ใช่ว่าไม่เชื่อข้อมูล ดาต้าบุก ของคุณหลอกน่ะ  *number1*

แต่ความรู้สึกผมมันบอกว่า ทุกอย่างน่าจะประมารนี้ ก็เท่านั้นแหละครับ *glad*

ก็คิดมาตั้งสองปีแล้วนิ ถ้าไม่เชื่อสิ่งที่ตัวเองคิด ทุกอย่างที่คาดไว้ มันก็จะผิดไปหมดก็เท่านั้น  *disappoint*

เพราะสิ่งที่คาดการไว้ ตรงประเดนเกีอบ 90 % แล้วนิ (หมายถึงผมคิดไว้น่ะตอนนี้) จินตนาการไว้เองนั้นแหละ *hoho*

คาดหวังอะไรไว้มาก เวลาผิดหวังมันเจ็บนะคะ เหมือนแฟนทิ้งน่ะแหล่ะ เผื่อใจไว้มั่งก็ดีนะคะ  *disappoint* *unbear* *้ัิalone* *้ัิfreeze* *้ัunexplain* *้ั์noooo* *้ั์gonnadie* *้bloodpool* *dead*

อย่าไปเสียใจเลยครับ มีผมรอดามอกอยู่ทั้งคนแล้ว  *้ั์post2*....... *haha* *damage*

madaraza:

--- อ้างจาก: Pop_เซียนซกมก ที่ จ. 27 ส.ค. 2012 เวลา 16:44:15 ---จะเป็นใครไมาสำคัญ ที่สำคัญรอเฉลย....เหอๆ  *haha*

ผมก็คิดแบบนั้น

หน้า: << < (15/16) > >>

Go to full version