Manga Zone > Naruto TH นารุโตะ นินจาคาถาโอ้โฮเฮะ แปลไทย

มาช่วยกันกันคิดทีครับเรื่องช่วงเวลาต่างๆ

หน้า: << < (13/16) > >>

Oni Me no Kyo:

--- อ้างจาก: นิชหนิง วงอีหยังกะบ่อรู้ ที่ อา. 26 ส.ค. 2012 เวลา 05:43:11 ---สงสัยคงคิดว่า หลังจากศึกสงครามที่สพาน คันนาบิ ผ่านมาแค่ปีเดียวสิน่ะ *disappoint*

ผมว่าคุณลองเปรียบเทียบแบบนี้ดีกว่าน่ะครับง่าย  *hoho*

คาคาชิ เป็นโจนิน ตอนสิบสามใช่ไม่ เท่ากับ นารุโตะ ตอนเด็ก (ตอนเป็นเกะนิน อายุ 13)

แล้วลองเอา คาคาชิ กับ ไก ตอนเก้าหางบุก มาเปรียบเทียบ กับ นารุโตะ(อายุ 16) ตอนนี้ดูสิอ่ะ คาคาชิ กับ ไก ยังดูเป็นผู้ใหญ่กว่าอีก  *dontknow

ถ้าคุณไม่ทิฐิ คุณลองเอาตอนที่ 248 ตอนเก้าหางบุกโคโนฮะ เอาคาคาชิกับไกมาเทียบกับ นารุโตะปัจจุบัญ (ต้องเป็นอนิเมชั่นเท่านั้นถึงละเอียดและเข้าใจง่าย)

แล้วจะเห็นความแตกต่าง สิ่งที่คุณคิดว่า ไม่ใช่โอบิโตะ จะเปลื่ยนไปทันที่ ผมรับรอง

ผมแน่ใจว่า ตอนนั้น คาคาชิ กับ ไก อายุน้าจะ 18 ปีขื้นเป็นอย่างน้อย (ข้อเปรียบเทียบนี้ผมคิดมาจากไหนคงสงสัยสิน่ะ ก็จากไวเด็กของนารุโตะตอนอายุ 13 จนถึงอายุ 16)

ว่าลักษณะการโตมันน้าจะเป็นไปในแนวทางไหน ควรเป็นยังไง (ถ้ายังไม่เชื่ออีก ลองเอาคาคาชิ ตอนไปสพานมาเปรียบเทียบกับคาคาชิตอนเก้าหางบุกดูว่าต่างกันแค่ไหน)

แล้วลองมาจำลองดู ว่าช่วงเวลานั้น จากที่สพาน คันนาบิ ถึงเก้าหางบุกโคโนฮะ ผ่านมากี่ปี ....แตนๆๆๆๆๆๆ.... 5 ปีขื้นเป็นอย่างต่ำ

แล้วช่วงเวลานั้น โอบิโตะ สามาตเก่งขื้นได้  *number1* (แล้วผู้ที่อยู่เบื้องหลังนั้นก็คื่อ มาดาระ อุจิวะ ฮ่าๆๆๆๆๆๆ) *shock*

--- End quote ---

ผมคิดว่ามันจะเป็นโอบิโตะ หรือ เป็นใคร ชิซุย อิสึนะ คางามิ มาดาระ หรือ ท้ายสุดจะเป็นฟุกาคุ หรืออาจจิไรยะ ไม่แน่มันกลยเป็นรุ่น 1 ขึ้นมาจะพากันอึ้งกิมกี่กันซะหมด ใครจะรู้ แต่ผมว่าเราฟังหูไว้หูมั่งมันก็ดีนะ เพราะผมก็วิเคราะห์จากข้อมูลบวกกับจิตวิทยามากกว่าใช้ความรู้สึก มันก็มีบ้างที่ใช้ความรู้สึก ถ้าหน้ากากที่แตกออกมาเป็น โอบิโตะจริง ผมกับชาวบอร์ดอีกนับสิบ ก็แค่หน้าแตก และ ถ้าออกมาเป็นคนอื่น ฝั่ง FC โอบิโตะก็แค่หน้าแตกเหมือนกัน ไม่เห็นจะต้องซีเรียสอะไรมากมาย มามองว่าโทบิเป็นใครว่าเป็นเรื่องขำๆดีกว่าครับ อย่าชิงชังกันเลย มันจะเป็นฉนวนสงครามเว็บเอาเปล่าๆ

เห้อ!! น่าเบื่อซะจริง(ไอ้โทบิตัวปัญหาเนี่ย)  *้ั์smoking*

นิชหนิง วงอีหยังกะบ่อรู้:

*disappoint*  *yellowcard* *yellowcard* *้ั์punch* *้bloodpool*

ผมตัดสินใจเอาตามความรู้สึกอ่ะน่ะ  *great*

ผมก็เดาเอา  *great* แต่ผมว่า คาคาชิ ปัจจุบัญน้าจะ 34 ปีเป็นอย่างน้อย สังเกตุจากตัวละครเอาว่าจะประมารไหน *hoho*

อย่างที่เรารู้กัน ความคิด คนที่ว่าเป็น โอบิโตะ กับ ไม่ใช่ เขียนกันยังไง มันก็สวนทางกันอยู่แล้ว *glad*

อีกไม่กี่ตอนก็คงได้รู้ ว่าจะออก หัว หรือ ก้อย  *shock*

ถึงจะเป็นใครยังไง ผมก็รับได้อยู่แล้ว  *dontknow* เพราะแนวคิดนี้ผมมีตั้งสองปีแล้วนิ  *hoho* 

การฮ่า(ถกเถียง)กันในบอร์ด มันคื่อสีสัน  *love* ไม่งั้นมันจะไม่ได้ลุ้น  *cheers*

แต่ถ้าเป็น โอบิโตะได้ ก็ดีน่ะจร้า  *glad*  ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ  *้ั์cool*

windyzero:

กว่าจะถึงช่วงอิทาจิไปหาโทบิก่อนจะลงมือฆ่าหั่นศพ

ก็น่าจะราวๆ 6 ปีหลังจากโทบิบุกโคโนฮะ (ตอนนั้นเกะมันเพิ่งจะเกิด(ก่อนโตะไม่น่าจะทิ้งกันถึง 3 เดือน))

เวลา 6 ปี  ส่วนสูงมันก็ต้องมีเพิ่งขึ้นอีกอยู่แล้ว มันคงไม่แปลกมั้ง *้ัdoubt*

ป.ล. เห็นถกกันเรื่องส่วนสูง ก็เลยขอแจมๆนิดนึง

spirit:

--- อ้างจาก: นิชหนิง วงอีหยังกะบ่อรู้ ที่ อา. 26 ส.ค. 2012 เวลา 12:32:28 --- *disappoint*  *yellowcard* *yellowcard* *้ั์punch* *้bloodpool*

ผมตัดสินใจเอาตามความรู้สึกอ่ะน่ะ  *great*

ผมก็เดาเอา  *great* แต่ผมว่า คาคาชิ ปัจจุบัญน้าจะ 34 ปีเป็นอย่างน้อย สังเกตุจากตัวละครเอาว่าจะประมารไหน *hoho*

อย่างที่เรารู้กัน ความคิด คนที่ว่าเป็น โอบิโตะ กับ ไม่ใช่ เขียนกันยังไง มันก็สวนทางกันอยู่แล้ว *glad*

อีกไม่กี่ตอนก็คงได้รู้ ว่าจะออก หัว หรือ ก้อย  *shock*

ถึงจะเป็นใครยังไง ผมก็รับได้อยู่แล้ว  *dontknow* เพราะแนวคิดนี้ผมมีตั้งสองปีแล้วนิ  *hoho* 

การฮ่า(ถกเถียง)กันในบอร์ด มันคื่อสีสัน  *love* ไม่งั้นมันจะไม่ได้ลุ้น  *cheers*

แต่ถ้าเป็น โอบิโตะได้ ก็ดีน่ะจร้า  *glad*  ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ  *้ั์cool*

--- End quote ---

ผมอุสส่าแปะ data book คาคาชิ ให้ดูแล้วอะครับ ว่ามันอายุ30 เกิดวันที่15 เดือน9 สูง 181 หนัก 67 กรุ๊ปเลือด o
ผมก็บอกเหตุผลตามข้อมูลที่มีเท่านั้น ก็ไม่ได่้บอกว่ามันไม่ใช่โอบิโตะ100เปอร์หรอกมันก็จะเป็นโอบิโตะได้ แต่บอกว่ามัน ผ่านมาแค่ 1 ปี เท่านั้น ตามข้อมูล

นิชหนิง วงอีหยังกะบ่อรู้:

ผมก็ไม่ได้ติติง อะไรข้อมูลนั้นหลอกน่ะ ผมจะคาดเดาจากที่ผมคิด และ ความรู้สึกผมเป็นหลัก *hoho*

ไม่ใช่ว่าไม่เชื่อข้อมูล ดาต้าบุก ของคุณหลอกน่ะ  *number1*

แต่ความรู้สึกผมมันบอกว่า ทุกอย่างน่าจะประมารนี้ ก็เท่านั้นแหละครับ *glad*

ก็คิดมาตั้งสองปีแล้วนิ ถ้าไม่เชื่อสิ่งที่ตัวเองคิด ทุกอย่างที่คาดไว้ มันก็จะผิดไปหมดก็เท่านั้น  *disappoint*

เพราะสิ่งที่คาดการไว้ ตรงประเดนเกีอบ 90 % แล้วนิ (หมายถึงผมคิดไว้น่ะตอนนี้) จินตนาการไว้เองนั้นแหละ *hoho*

หน้า: << < (13/16) > >>

Go to full version