Manga Zone > Naruto TH นารุโตะ นินจาคาถาโอ้โฮเฮะ แปลไทย

มาช่วยกันกันคิดทีครับเรื่องช่วงเวลาต่างๆ

หน้า: << < (11/16) > >>

kyo:

--- อ้างจาก: spirit ที่ ส. 25 ส.ค. 2012 เวลา 11:30:40 ---
--- อ้างจาก: kyo ที่ ส. 25 ส.ค. 2012 เวลา 10:52:41 --- *shock*งั้นเราก็ต้องหา data book ของแท้มาดูแล้วละงั้นถึงจะยืนยันได้ แต่หนังสือเค้ามีไว้ขาย ไม่มีเวพไหนเอามาเปิดให้ดูเลยอะพยายามหาแล้วแต่ไม่มี ในบรอดมีใครซื้อมาแล้วแอบเก็บไว้บ้างเอามาแสกนให้ดูหน่อยครับ

--- End quote ---

http://www.weloveshopping.com/template/e7/showproduct.php?pid=21696402&shopid=169426

นิเลยครับเล่มละ 565 บาท  *haha* *haha*

ขนาดลดแล้วยัง 565บาท *-*
ได้ข้อมูลใหม่มาจากเฟสบุ๊ก จากคนที่อ้างว่าซื้อ data book แล้วเค้าบอกว่าอายุ โคนัน นางาโตะ ยาฮิโก๊ะ ขึ้นว่า age unkown คือไม่เปิดเผย กวนใช้ได้เลยคนแต่งเรื่องนี้ ส่วนมินาโตะ age 26 ขวบ แต่เป็นอายุตอน16ปีที่แล้ว ถ้างั้นเมื่อ16ปีที่แล้วอายุ26 งั้นปัจุบันก็ต้อง 42 ขวบ

spirit:

--- อ้างจาก: kyo ที่ ส. 25 ส.ค. 2012 เวลา 11:45:31 ---
--- อ้างจาก: spirit ที่ ส. 25 ส.ค. 2012 เวลา 11:30:40 ---
--- อ้างจาก: kyo ที่ ส. 25 ส.ค. 2012 เวลา 10:52:41 --- *shock*งั้นเราก็ต้องหา data book ของแท้มาดูแล้วละงั้นถึงจะยืนยันได้ แต่หนังสือเค้ามีไว้ขาย ไม่มีเวพไหนเอามาเปิดให้ดูเลยอะพยายามหาแล้วแต่ไม่มี ในบรอดมีใครซื้อมาแล้วแอบเก็บไว้บ้างเอามาแสกนให้ดูหน่อยครับ

http://www.weloveshopping.com/template/e7/showproduct.php?pid=21696402&shopid=169426

นิเลยครับเล่มละ 565 บาท  *haha* *haha*

ขนาดลดแล้วยัง 565บาท *-*
ได้ข้อมูลใหม่มาจากเฟสบุ๊ก จากคนที่อ้างว่าซื้อ data book แล้วเค้าบอกว่าอายุ โคนัน นางาโตะ ยาฮิโก๊ะ ขึ้นว่า age unkown คือไม่เปิดเผย กวนใช้ได้เลยคนแต่งเรื่องนี้ ส่วนมินาโตะ age 26 ขวบ แต่เป็นอายุตอน16ปีที่แล้ว ถ้างั้นเมื่อ16ปีที่แล้วอายุ26 งั้นปัจุบันก็ต้อง 42 ขวบ

Data book3 อายุโคนัน นางาโตะ รุ่น1 รุ่น 2 รุ่น4 คุชินะ มาดาระ ยังไม่มีบอก แต่ใน Data book 4มีบอกแล้วนะครับ  Data book3มีบอกอายุพ่อชิกะมารุ พ่อชิโนะ พ่อโจจิ นะว่าอายุ 41 ปีส่วนถ้ารุ่น4รุ่นเดียวกับพ่อชิกะมารุก็น่าจะอายุ41นั้นแหละ  Databook จะอัพเดทตามเนื้อหาของเนื้อเรื่อง Data book 3 ฉบับภาษาญี่ปุ่น ออกตั้งแต่ปี2009 แล้ว  ส่วนData book 4 ภาษาญี่ปุ่นเพิ่งจะออกไม่นานนี้เองส่วนหาซื้อยากหน่อย เพราะผมก็ยังหาซื้อไม่ได้เลยฟังจากที่เค้า สปอยมากับเอาเนื้อหาจากData book3 มาเปรียบเทียบเอาเท่านั้น  เพราะตอนนี้ผมก็มี Data book2กับ3อยู่ในมือเหมือนกัน

spirit:

พ่อชิกะมารุอายุ 41 ปี เกิดวันที่ 15 เดือน 7
สูง 175.2 cm หนัก 59.8 kg. กรุ๊ปเลือด B

ส่วนรุ่น4ก็อย่างที่เห็นครับ

นิชหนิง วงอีหยังกะบ่อรู้:

พึ้งจะมาเก็บข้อมูลกันเบาะนิ  *disappoint*

ผมแฟนพันธ์แทน โอบิโตะ เขียนไป บอกข้อมูลไป และ ช่วงเวลาหาว่ามั่ว *dontknow*

พอเรื่องเรื่ม ออกมาในทางว่า โทบิ จะเป็น โอบิโตะกัน แน่ๆ เลย....... *haha*

หลังๆรู้สึกเราเรี่ม กวนบาจา นิสๆๆๆๆๆๆ *้wet*

sattkon:

--- อ้างจาก: spirit ที่ ส. 25 ส.ค. 2012 เวลา 10:28:28 ---
--- อ้างจาก: kyo ที่ ส. 25 ส.ค. 2012 เวลา 10:06:22 ---
--- อ้างจาก: sattkon ที่ ส. 25 ส.ค. 2012 เวลา 08:25:31 ---ผมว่าเหตุผล จขกท มั่วไปหมดเลย *้ั์smoking*

รุ่น4 จะอายุเยอะกว่า นางาโตะ ได้ไง เพราะ จิไรยะ ไปเจอ มินาโตะ หลังจากที่สอนวิชาให้พวก ยาฮิโกะ มาหลายปีแล้ว อย่าลืมว่า จิไรยะ ออกเดินทางจากหมู่บ้านไปหลายปีเหมือนกันรวมถึงระยะเวลาที่สอนวิชาให้พวก ยาฮิโกะ ด้วยกว่าจะไปเจอ มินาโตะ แล้ว โบิโตะ ก็เป็นสิทธิของ มินาโตะ อีกที

สรุปถ้า โทบิ จะเป็น โอบิโตะ คงไม่ใช้เหตุผลที่คุณตั้งขึ้นมาแน่นอน *้ั์smoking*

ผมก็ใช้เหตุผลมาวิเคราะห์ ทำไมว่ามั่วละ ตอนเด็กทั้งคาคาชิกับนางาโตะล้วนอยู่ในช่วงสงครามและเป็นช่วงท้ายๆของสงครามกันทั้งนั้นก็วิเคราะห์ไปว่ามันน่าจะอายุใกล้กันกัน เทียบหน้าโจสะกับโคนันสิแล้วบอกได้ไหมว่าโคนันแก่กว่าโจสะแค่นั้นแหละ เพราะส่วนตัวดูยังไงโจสะก็แก่กว่าโคนัน ผมรู้ใจคุณดี ขี้เกียจตอบในเม้นที่ผ่านๆเพราะไม่ชอบต่อความยาว ผมก็ตั้งหัวข้ออยู่แล้วว่ามาช่วยกันวิเคราะห์ ต่างคนก็ต่างวิเคราะห์ ยังไม่เห็นมีใครพูดลอยๆเลย ทุกคนต่างยกเหตุผลมาทั้งนั้น ผมพูดถูกไหม

มันอยู่ในช่วงสงครามก็จริงครับแต่คนละช่วงเลย ถ้าคุณดูตอนที่128 กับ 171 คุณก็รู้เอง ในเอนิเมะนะ

*number1* ขอบคุณ คุณspirit มากเลยครับ ถ้าให้ผมอธิบายคงยาว แต่คุณเอาเนื้อเน้นๆกระชับใจความาก  *great*

และผมขอนิสนิดนะ กระทู้ โทบิ ตอนนี้มันผุดขึ้นยิ่งกว่าดอกเห็ดแทบทุกวัน ผมเองก็ไม่ได้ว่าอะไรหรอก เพียงแต่ถ้าจะมานั่งวิเคราะห์มันทุกกระทู้ซ้ำไปซ้ำมามันก็น่าเบื่อพออยู่แล้ว ผมก็ผิดเองแหละที่เข้ามาเม้น แต่เมื่อมาเม้นแล้วก็อยากจะบอก การวิเคราะห์อะไรที่มันไม่มีข้อมูลที่แน่นอน มันย่อมไม่ได้คำตอบที่แน่นอนและเหมือนกันอยู่แล้ว ถ้าคุณแน่ ทำไมคุณไม่เอาข้อมูลของ มินาโตะ มาวัดกับ นางาโตะ เลยหละครับ จะได้รู้กันไปเลยว่าใครอายุเท่าไหร่ และจะได้สาวไปถึง โอบิโตะ
ก็เพราะมันไม่มีข้อมูลที่แน่ชัดไงครับ ถึงต้องเดาสุ่มกันไปอย่างนี้

เพราะฉนั้น กระทู้นี้ไม่ได้เรียกว่าวิเคราะห์ แต่มันคือการเดาสุ่มซะมากกว่า เพราะฉนั้นการวิเคราะห์มันต้องเริ่มจากข้อมูลเท็จจริงที่ จขกท มั่นใจก่อนแล้วค่อยมาเปิดประเด็น

คุณอยากให้มู้นี้ serious ผมก็จัดให้ แต่ความจริงในความคิดผมมันก็คือกระทู้ โทบิ ขำๆทั่วๆไป 

ปล.ความคิดใครความคิดมันไม่ว่ากันนะ  *้ัread*

หน้า: << < (11/16) > >>

Go to full version