Manga Zone > Naruto TH นารุโตะ นินจาคาถาโอ้โฮเฮะ แปลไทย

ถ้ายังไม่ใช่โอบิโตะ.....

หน้า: << < (8/27) > >>

iTheStore:

--- อ้างจาก: Lewis ที่ พฤ. 23 ส.ค. 2012 เวลา 11:03:31 ---
ไอตรงปล.นี่ลองอ่านข้อความผมดีๆนะครับผมบอกว่าถ้าไม่ว่าใครถ้าอ่านการ์ตูนแล้วก็เป็นเด็กหมดซึ่งก็หมายความว่า ใครที่อ่านน่ะกลับกลายเป็นเด็กหมดนั่นแหละผู้ใหญ่ วัยรุ่น เด็กโต เพราะถ้าเป็นผู้ใหญ่จริงๆแล้วความรับผิดชอบมีมากซะจนไม่มีเวลาอ่านไม่มีเวลาพอจะมาถกประเด็นแบบนี้ครับ เพราะถ้าว่างพอก็คือเด็กอย่างทีว่าไปนั่นแหละ

--- End quote ---

ผมอ่านดีแล้วครับ

--- อ้างจาก: Lewis ที่ พฤ. 23 ส.ค. 2012 เวลา 10:29:55 ---ผมไม่อยากที่จะสาวความยาว ให้มันยืดมันอะไรไงครับ เพราะประเด็นอื่นๆเรารู้กันอยู่แล้วจริงมั้ยครับ จะไปยกให้มันได้อะไรขึ้นมา ก็ในเมื่อเราจะสื่อสารกันเพียงเรื่องบางเรื่อง ยิ่งยกแม่น้ำทั้ง5มาใส่ เหมือนจุดยืนทางความคิดไม่มีอะครับ แล้วคำพูดมันจะดูไร้น้ำหนักดูไร้สาระและไม่น่าฟังเหมือนเกรียนเรียกร้องความสนใจไงครับ

จริงอยู่ว่าต้องคิดให้กว้าง คิดให้เยอะ แต่ในที่นี้เราเจาะกันแค่ประเด็นเดียว ซึ่งบางทีถ้าคิดในมุมกลับกันแล้ว มันดูน่าสนใจกว่าเยอะครับ

ผมไม่ได้อะไรมากหรอกครับ ผมก็นั่งดูๆบอร์ดนี้อยู่พักใหญ่ๆเหมือนกันแต่ก็เพิ่งจะตอบๆจริงๆจังครั้งแรก ตอนแรกๆที่ดูก็ขัดใจไปเยอะครับ แต่ก็ไม่อะไร

ส่วนเรื่องถกเถียงกัน ทิฐิอะไรนั้น ผมไม่ซีเรียสอะไรมากครับ
ไม่ว่าจะอายุเท่าไหร่ถ้าเข้ามาโลกการ์ตูนแล้วทุกคนคือเด็กหมดผมก็เลยไม่อยากจะยกไอข้อนี้มาอ้าง มันไร้สาระ เพราะถ้าโตแล้วจริงๆจะมาอ่านทำไม เอาเวลาไปเลี้ยงลูกเห๊อะ แต่ที่อ่านๆไปหลายกระทู้ต่อหลายกระทู้ ก็เซงครับ บางกระทู้ก็นั่งเทียนเขียนอย่างเลื่อนลอย ดูๆไปก็ตลกดี

แล้วนี่มันหมายความว่าไง ???

chainoi:

--- อ้างจาก: Lewis ที่ พฤ. 23 ส.ค. 2012 เวลา 11:03:31 ---
--- อ้างจาก: ประชาชนธรรมดา ที่ พฤ. 23 ส.ค. 2012 เวลา 10:49:33 ---
ผมจะขอยกตัวอย่างหน่อยนะครับไม่เกี่ยวกับการ์ตูนนะ เวลาที่ตำรวจจะสืบสวนคดีเพื่อหาความจริงอะไรซักเรื่องเนี้ย เค้าต้องรวบรวมข้อมูล พยานหลักฐาน ทุกเรื่องที่มีอยู่ เพื่อเอามาวิเคราะห์ ยิ่งพยานหลักฐานมาก การค้นหาความจริงก็จะง่ายขึ้นและไม่พิดพลาด  กลับกันถ้าตำรวจบอกว่า เอาข้อมูลมาเรื่องเดียวก็พอ ไปสอบถามคนแค่คนเดียว ได้มุมมองมุมมองเดียว ก็พอละ เดียวงง ผมว่ามีแนวโน้มสูงที่เค้าจะจับแพะนะครับ หรือว่าผมคิดผิด(ผมพูดถึงวิธีการคิดวิเคราห์อย่างเดียวนะครับ)

^
^
^
อ่าว แล้วทำไมถึงยังคิดว่าเป็นโอบิโตะอะครับ ในเมื่อเหตุการณ์มันไม่ใช่ในหลายมุมมอง เหมือนๆกัน จริงปะครับ?
แต่ก็OKครับ ไม่อะไรนะ ยอมรับความคิดเห็น เพราะผมก็ได้หลายมุมมองเหมือนกัน ซึ่งเราอาจจะเทไปคนละด้าน

แต่ผมก็บอกไปแล้วครับว่า เราคุยกันประเด็นเดียว ซึ่งไม่ต้องยกอะไรมาหรอก กระทู้นี้เราคุยกันแค่เรื่องนี้ไงครับ

--- อ้างจาก: iTheStore ที่ พฤ. 23 ส.ค. 2012 เวลา 10:54:52 ---ก็ข้ออ้างที่ว่าขึ้นอยู่กับคนเขียนนะ ถูกต้องที่สุดแล้วไม่ใช่เหรอ ก็คนเขียนเป็นคนแต่งเรื่องขึ้นมาไม่ใช่เหรอ
หรือว่าคุณเป็นคนแต่งเรื่องขึ้นมาแล้วส่งไปให้ อ. เป็นคนเขียน...
ปล. อยากจะบอกว่าคนที่โตแล้วก็อ่านการ์ตูนได้เหมือนกันครับ

เพราะผมมองแค่ว่ามันเป็นเหตุผลงี่เง่าที่จะใช้กับการ์ตูนเรื่องไหนก็ได้ตัวละครเรื่องไหนก็ได้และใช้ได้ทุกเหตุการณ์ทุกๆอย่างบนโลกขึ้นอยุ่กับว่าจะทำ เป็นเหตุผลที่งี่เง่าที่สุดที่มนุษย์จะหยิบยกมาอ้างแล้วครับ ซึ่งตอนนี้เราอยู่ในโลกการ์ตูนกันอยู่ วิเคราะห์ตามเนื้อผ้าของการ์ตูนไปเลยแบบวันพีซไงครับ

ไอตรงปล.นี่ลองอ่านข้อความผมดีๆนะครับผมบอกว่าถ้าไม่ว่าใครถ้าอ่านการ์ตูนแล้วก็เป็นเด็กหมดซึ่งก็หมายความว่า ใครที่อ่านน่ะกลับกลายเป็นเด็กหมดนั่นแหละผู้ใหญ่ วัยรุ่น เด็กโต เพราะถ้าเป็นผู้ใหญ่จริงๆแล้วความรับผิดชอบมีมากซะจนไม่มีเวลาอ่านไม่มีเวลาพอจะมาถกประเด็นแบบนี้ครับ เพราะถ้าว่างพอก็คือเด็กอย่างทีว่าไปนั่นแหละ

ตกลงว่าคุณคิดว่าเป็นใครเหรอครับ หรือว่าไม่คิดอะไรคอยแต่จะมาวิจารณืความคิดคนอื่น ในสังคมมีแยะครับคนอย่างนี้ ตัวเองไม่มีไอเดียอะไร พอมีคนออกไอเดียมาก็คอยจับผิด คอยดูถูกความคิดคนอื่น
คนออกความคิดหรือคนทำงานถึงจะมีผิดพลาดบ้างแแต่มันก็ยังสร้างประโยชน์ครับ แต่คนที่ไม่คิดอะไรไม่ทำอะไร คอยแต่จะจับผิดคนอื่น วิจารณ์คนอื่นเพื่อให้ตัวเองดูดี ดูเป็นคนฉลาด มันไม่ได้ช่วยอะไรเลยครับ ซึ่งถ้าในสังคมก็มีให้เห็นอยู่ครับ

Lewis:

--- อ้างจาก: iTheStore ที่ พฤ. 23 ส.ค. 2012 เวลา 11:15:22 ---

ผมอ่านดีแล้วครับ

--- อ้างจาก: Lewis ที่ พฤ. 23 ส.ค. 2012 เวลา 10:29:55 ---ผมไม่อยากที่จะสาวความยาว ให้มันยืดมันอะไรไงครับ เพราะประเด็นอื่นๆเรารู้กันอยู่แล้วจริงมั้ยครับ จะไปยกให้มันได้อะไรขึ้นมา ก็ในเมื่อเราจะสื่อสารกันเพียงเรื่องบางเรื่อง ยิ่งยกแม่น้ำทั้ง5มาใส่ เหมือนจุดยืนทางความคิดไม่มีอะครับ แล้วคำพูดมันจะดูไร้น้ำหนักดูไร้สาระและไม่น่าฟังเหมือนเกรียนเรียกร้องความสนใจไงครับ

จริงอยู่ว่าต้องคิดให้กว้าง คิดให้เยอะ แต่ในที่นี้เราเจาะกันแค่ประเด็นเดียว ซึ่งบางทีถ้าคิดในมุมกลับกันแล้ว มันดูน่าสนใจกว่าเยอะครับ

ผมไม่ได้อะไรมากหรอกครับ ผมก็นั่งดูๆบอร์ดนี้อยู่พักใหญ่ๆเหมือนกันแต่ก็เพิ่งจะตอบๆจริงๆจังครั้งแรก ตอนแรกๆที่ดูก็ขัดใจไปเยอะครับ แต่ก็ไม่อะไร

ส่วนเรื่องถกเถียงกัน ทิฐิอะไรนั้น ผมไม่ซีเรียสอะไรมากครับ
ไม่ว่าจะอายุเท่าไหร่ถ้าเข้ามาโลกการ์ตูนแล้วทุกคนคือเด็กหมดผมก็เลยไม่อยากจะยกไอข้อนี้มาอ้าง มันไร้สาระ เพราะถ้าโตแล้วจริงๆจะมาอ่านทำไม เอาเวลาไปเลี้ยงลูกเห๊อะ แต่ที่อ่านๆไปหลายกระทู้ต่อหลายกระทู้ ก็เซงครับ บางกระทู้ก็นั่งเทียนเขียนอย่างเลื่อนลอย ดูๆไปก็ตลกดี

แล้วนี่มันหมายความว่าไง ???

ไม่ว่าจะอายุเท่าไหร่ถ้าเข้ามาโลกการ์ตูนแล้วทุกคนคือเด็กหมด 
^
ผมก็เลยไม่อยากจะยกไอข้อนี้มาอ้างมันไร้สาระ (พูดถึงเรื่องที่บางคนชอบทำตัวแบบว่า ผมโตแล้วนะ อายุเยอะแล้วนะ อย่ามาเกรียนใส่ผม ผมไม่ชอบ ผมอาบน้ำร้อนมาก่อน ควรให้เกียรติผู้ใหญ่บ้าง เป็นเด็กเป็นเล็กอย่ามาเถียง)
V
เพราะถ้าโตแล้วจริงๆจะมาอ่านทำไม เอาเวลาไปเลี้ยงลูกเห๊อะ เพราะมันคงไม่มีเวลาว่างพอที่จะมาอ่านการ์ตูนหรอกภาระมีอีกเยอะที่ต้องทำ แต่ถ้าผู้ใหญ่คนนี้มีเวลาว่างที่จะอ่านจริงๆ
V
ไม่ว่าใครถ้าอ่านการ์ตูนแล้วก็เป็นเด็กหมดในมุมมองของผม ซึ่งก็หมายความว่า ใครที่อ่านน่ะกลับกลายเป็นเด็กหมดนั่นแหละผู้ใหญ่ วัยรุ่น เด็กโต ถกเถียงประเด็นกันได้โดยที่ไม่ต้องเอาอายุมาอ้างให้ข้องเกี่ยวครับ

ที่ผมพิมพ์ไว้แบบนี้น่ะกันคนนิสัยแบบนั้นไว้ก่อนซึ่งมันไม่อะไรหรอกถ้าคุณจะไม่หยิบยื่น หยิบยกมันมา จนให้ผมต้องอธิบายแปลซะแบบนี้ ซึ่งบางทีอ่านแค่นั้นก็เข้าใจแล้วครับสำหรับพวกที่มันใช้มุขนี้บ่อยยิ่งเข้าใจง่ายเลยแหละ เพราะว่าผมอยากใช้พื้นเสรีทางความคิดโดยไม่ต้องมาเกรงอกเกรงใจใคร แค่เคารพกฏกติกาในเว็บบอร์ดแต่เพียงพอแล้วครับ

Lewis:

--- อ้างจาก: chainoi ที่ พฤ. 23 ส.ค. 2012 เวลา 11:21:58 ---ตกลงว่าคุณคิดว่าเป็นใครเหรอครับ หรือว่าไม่คิดอะไรคอยแต่จะมาวิจารณืความคิดคนอื่น ในสังคมมีแยะครับคนอย่างนี้ ตัวเองไม่มีไอเดียอะไร พอมีคนออกไอเดียมาก็คอยจับผิด คอยดูถูกความคิดคนอื่น
คนออกความคิดหรือคนทำงานถึงจะมีผิดพลาดบ้างแแต่มันก็ยังสร้างประโยชน์ครับ แต่คนที่ไม่คิดอะไรไม่ทำอะไร คอยแต่จะจับผิดคนอื่น วิจารณ์คนอื่นเพื่อให้ตัวเองดูดี ดูเป็นคนฉลาด มันไม่ได้ช่วยอะไรเลยครับ ซึ่งถ้าในสังคมก็มีให้เห็นอยู่ครับ

ไม่เอาดีกว่าครับ จะให้ผมเถียงอะไรต่อในเมื่อสิ่งที่ผมพูดไปนั้นมันจริงและมันตรงสำหรับผม
จริงอยู่ว่าถึงจะผิดพลาดบ้างแต่ก็สร้างประโยชน์ครับ แต่คนที่ไม่คิดอะไรถ้าหมายถึงผมล่ะก็คิดนะครับ คิดที่จะตอบในสิ่งที่พวกคุณและคนในบอร์ดนี้ตั้งมาไงครับ มันก็ไม่ได้จับผิดอะไรซึ่งผมเป็นคนคอมเม้นท์ตรงๆ เพียงแต่ว่าประโยคบางประโยคมันไม่เข้าหูพวกคุณก็เท่านั้นเองแหละครับ ถามหน่อยสิครับว่าผมทำผิดอะไรตรงไหนในเมื่อความเห็นเราไม่ตรงกันแล้วเราแย้งขึ้นมา ผมก็ตอบในสิ่งที่ผมคิด และซึ่งบางทีที่ข้ออ้างที่ผมได้รับตอบกลับมานั้น ผมเจอมาจนเบื่อหลายๆกระทู้มากมาย ผมก็เลยตอบกลับไปแบบที่ผมเจอมา ว่าผมเบื่อนะ นี้นะ ผมไม่ได้อวดฉลาดครับ ผมว่าตามผมเห็นซึ่งเห็นยังไงผมก็บอกแบบนั้น แต่ซึ่งถ้ามันจะไม่เข้าหูใครจริง อ่านแล้วขัดใจ ผมก็ขอกราบประทานโทษด้วยครับ เพราะสิ่งที่ผมทำไปมันไม่ได้ช่วยให้ตัวเองดูดีหรอกแต่ผมอยากจะบอกไปน่ะครับ
ผมไม่ได้จะมาเป็นมาเฟียในบอร์ด มาสร้างชื่อสร้างเสียงในบอร์ดนี้
เพียงแต่ว่า ผมเข้ามาแสดงความคิดเห็นเกี่ยวกับการ์ตูนครับ 

Oni Me no Kyo:

--- อ้างจาก: ประชาชนธรรมดา ที่ พ. 22 ส.ค. 2012 เวลา 22:48:04 ---มาถึงขั้นนี้แล้ว ถ้าโทบิยังไม่ใช่โอบิโตะอีก คงเป็นการ์ตูนที่คบไม่ได้เอาเสียเลย อาจารย์อุตส่าปูเนื้อเรื่องมาเสียขนาดนี้แล้ว แล้วมาหักดิบ ผมว่ามันไม่ใช่สไตล์ของการตูนเรื่องนี้นะ หรือคุณว่าไง...

ตอน นี้ อาจารย์ แกกำลังพาเนื้อเรื่องดิ๊ฟลงเขา แถมตามคันข้างหน้าซึ่งคนขับอีโวลูชั่นคือ โอบิโตะ เหอะๆ พ้นโค้งหักศอกหน้า ทางตรงสุดท้ายก่อนเข้าเส้นชัย เจอไนตัสตูแน่(อิสึนะขับชาร์ทเจอร์ปี 80,คางามิขับสกายไลน์จีทีอา,มาดาระขับจฟอร์ดจีที 40 และ ฟุกาคุขับเชพวี่ คาเมโล่เอสเอส คิดขณะดิ๊ฟตามหลังมา) ทุกคนข้างหลังพร้อมอัด NOS ที่เตรียมมามากพอจะระเบิดตัวเองตาย 555 ถ้ายังไม่ถึงเส้นชัย อย่าพึ่งสรุปครับ *haha*

ลองไปถามนักแข่งที่เป็นนักแข่งจริงๆซิชนะหนึ่งนิ้ว หรือ หนึ่งไมล์ ก็ค่าเท่ากันละโว้ย!! ชนะก็คือชนะ !! กล่าวโดย โดเมนิค โทเรทโต้ จาก The Fast and The Furious *great*

เห้อ!! น่ารำาคาญซะจริง *้ั์smoking*

หน้า: << < (8/27) > >>

Go to full version