Manga Zone > One Piece TH วันพีช แปลไทย

อยากให้ใครเป็น 7เทพโจรสลัดคนต่อไป เพราะอะไรถึงอยากให้คนนั้นเป็น ขอสัก3อันดับคับ.

หน้า: << < (3/4) > >>

sElF-hArm:

บากี้ได้เป็นแน่นอนครับ จดหมายจากรัฐบาลก็ส่งมาแล้ว ดูจากMr.3อ่านก็รู้แล้วครับ ค่าหัวผมว่าไม่เท่าเดิมก็ไม่น่าจะไม่เกิน100ล้าน เพราะกลัวว่าจะเป็นอันตรายในอนาคตเลยชวนมาเป็น7เทพก่อนที่จะก่อความยุ่งยากไปมากกว่านี้ ค่าหัวเลยน้อยเหมือนกับ ครอคโคไดล์ และโบอา แฮนค๊อก ไงล่ะครับ *attack*

panndora:

--- อ้างจาก: sElF-hArm ที่ อ. 23 ส.ค. 2011 เวลา 10:46:17 ---บากี้ได้เป็นแน่นอนครับ จดหมายจากรัฐบาลก็ส่งมาแล้ว ดูจากMr.3อ่านก็รู้แล้วครับ ค่าหัวผมว่าไม่เท่าเดิมก็ไม่น่าจะไม่เกิน100ล้าน เพราะกลัวว่าจะเป็นอันตรายในอนาคตเลยชวนมาเป็น7เทพก่อนที่จะก่อความยุ่งยากไปมากกว่านี้ ค่าหัวเลยน้อยเหมือนกับ ครอคโคไดล์ และโบอา แฮนค๊อก ไงล่ะครับ *attack*

--- End quote ---
อ๋อ....แบบนี้นี่เอง ขอบคุณมากจ้า สงสัยเราพลาดไม่ได้อ่านแน่เลยเลยจำไม่ได้ มันอยู่ตอนไหนอ่าจ้ะ จะได้ย้อนกลับไปดู  *้ัิinlove* *้ัิinlove*

peace12349p:

--- อ้างจาก: panndora ที่ จ. 22 ส.ค. 2011 เวลา 23:09:40 ---
--- อ้างจาก: peace12349p ที่ อา. 21 ส.ค. 2011 เวลา 01:34:27 ---มันมีบอกตอนไหนละฮะ ว่าโมเลีย ออกแน่นอน เอามาให้ดูหน่อยดิ๊

อ่ะจัดให้จ๊ะ *้ัิinlove* *้ัิinlove* *้ัิinlove* *้ัิinlove* *้ัิinlove* *้ัิinlove* *้ัิinlove*
ส่วนเรื่องใครจะเป็นแทนนั้นก็แล้วแต่ใจคนคิดคนชอบอะเนาะ แต่เราคิดว่าบากี้คงไม่ได้เป็นหรอกเพราะหลายๆเหตุผลเช่น
1.ด้านฝีมือยังไม่เจ๋งจริง แต่ผ่านไป 2 ปีอาจจะเก่งขึ้นก็ได้เนาะ  *great* *great*
2.ถูกกองทัพหมายหัวเป็นโจรสลัดระดับสูงไปแล้วจากการแหกคุกอิมเพลดาวน์ ถูกรู้ว่าเคยเป็นลูกเรือของโรเจอร์และเป็นเพื่อนกะพี่แซงค์  *hoho*
3.มีส่วนร่วมกับเหตุการณ์ที่ศูนย์บัญชาการกองทัพเรือ เป็นต้น  *number1* *number1*
นี่เหตุผลโดยคร่าวๆอ่ะนะ แต่จาก 3 ข้อนี้รัฐบาลโลกไม่น่าจะยอมให้บากี้มาเป็นเจ็ดเทพหรอกไม่งั้นเสียหน้าแย่อ่า  *shock* *shock*
น่าจะขึ้นค่าหัวบากี้แบบพรวดพราดมากกว่าแบบว่า 100-200 ล้านเบรีไปเลย แต่โดยส่วนตัวชอบบากี้มากอ่ะยิ่งเวลาทำไรเว่อร์ๆแล้วพวกโจรสลัดเดนตายเชื่อว่าบากี้เป็นคนทำนี่ฮามากมายคร๊า..  *haha* *haha*

ขอบคุนค้าบ *number1*

[email protected]:

--- อ้างจาก: panndora ที่ อ. 23 ส.ค. 2011 เวลา 18:05:20 ---
--- อ้างจาก: sElF-hArm ที่ อ. 23 ส.ค. 2011 เวลา 10:46:17 ---บากี้ได้เป็นแน่นอนครับ จดหมายจากรัฐบาลก็ส่งมาแล้ว ดูจากMr.3อ่านก็รู้แล้วครับ ค่าหัวผมว่าไม่เท่าเดิมก็ไม่น่าจะไม่เกิน100ล้าน เพราะกลัวว่าจะเป็นอันตรายในอนาคตเลยชวนมาเป็น7เทพก่อนที่จะก่อความยุ่งยากไปมากกว่านี้ ค่าหัวเลยน้อยเหมือนกับ ครอคโคไดล์ และโบอา แฮนค๊อก ไงล่ะครับ *attack*

อ๋อ....แบบนี้นี่เอง ขอบคุณมากจ้า สงสัยเราพลาดไม่ได้อ่านแน่เลยเลยจำไม่ได้ มันอยู่ตอนไหนอ่าจ้ะ จะได้ย้อนกลับไปดู  *้ัิinlove* *้ัิinlove*

อย่าไปเชื่อมัน ที่ mr.3 อ่านเป็นหนังสือพิมพ์ ไม่ใช่ จดหมายซะหน่อย

sElF-hArm:

--- อ้างจาก: [email protected] ที่ อา. 28 ส.ค. 2011 เวลา 17:45:21 ---
--- อ้างจาก: panndora ที่ อ. 23 ส.ค. 2011 เวลา 18:05:20 ---

อย่าไปเชื่อมัน ที่ mr.3 อ่านเป็นหนังสือพิมพ์ ไม่ใช่ จดหมายซะหน่อย

หนังสือการ์ตูน one piece เล่มที่60 ตอนที่593"NEWS" หน้าที่185 ภาพที่5-6
บากี้ พูด...แต่กำลังมุ่งมาหาฉัน
Mr.3 พูด...เฮ้! บากี้"ค้างคาวส่งสาร"จากรัฐบาลจ่าหน้าถึงนายแน่ะ
ค้างคาว พูด...กี้!!!
บากี้ พูด...ชะเฮ้ย!? ทำไมถึงรู้ว่าตูอยู่ที่นี่
Mr.3 พูด...แถมใจความไม่น่าเชื่อจริง ๆ อีกด้วย
บากี้ พูด...อย่าอ่านก่อนสิฟะ!!!
ปล.ผมเอามาจากสินค้าลิขสิทธิ์ถูกต้อง ผมมีเล่ม1-60 แต่ผมเริ่มอ่านมาแค่2ปี อ่านไป3รอบ แต่ก็ยังจำไม่ค่อยได้....
คุณ[email protected] อย่าใช้คำว่า "มัน"กับผม ผมอายุ24แล้ว ผมแค่แสดงความเห็นต่างที่เป็นของผม+หาเพื่อนคุยแลกความคิดเห็นที่ต่างกันเพื่อความสนุกคลายเครียดจากการทำงาน...
ไม่ใช่หัวเกรียนคอยมาเดามั่ว ๆและมาด่าคนตามเวปบอร์ดซักหน่อย *disappoint*

หน้า: << < (3/4) > >>

Go to full version