หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: พูดคุยเกี่ยวกับ One Piece ตอน 637 พร้อมคาดเดา One Piece ตอนที่ 638 ได้ที่นี่!!  (อ่าน 14032 ครั้ง)

F4

• Administrator
  • มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
จากที่ลองอ่าน เริ่มเห็นแววโฮดี้ขึ้นเรือ - - กลายเป็นมีตัวเลวกว่าซะงั้น ใครคิดเหมือนผมบ้าง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤ. 01 ก.ย. 2011 เวลา 23:33:05 โดย F4 »

windyzero

• พลโท / โจนิน
  • *
  • จอมพลแห่ง(การพาออกสู่)ท้องทะเล >_<
อยู่แล้วครับ เดคเค่น มันต้องการฆ่าองค์หญิงชิราโฮชิ ซึ่งตอนที่ ลูฟี่บุกปราสาทของเงือก ชิราโฮชิก็เล่าให้ฟังหมดแล้ว

แต่ จุดประสงค์ของ เดคเค่น ยังไม่รู้แน่ชัดครับ แน่นอนว่า หลอกใช้โฮดี้ เพื่อแผนการของตัวเองแน่นอน ผมว่า อีกไม่นาน จะค่อยๆเฉลยความจริงเกี่ยวกับอดีตเมื่อ 10 ปีก่อน

ที่โฮดี้ได้ฆ่าชิราโฮชิ และการร่วมมือกันของ โฮดี้และเดคเค่น แน่นอน

คลิกที่รูปเพื่อไปยังแฟนเพจ One Piece ST

Akatsuki

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
  • แสงอุษา กองทัพอสูร
ไอ้ โฮดี ก็แค่เกลียดมนุษย์ และอยากแค่เปลี่ยนเกาะเงือกให้เป็นอย่างที่มันต้องการ ไม่ได้คิดจะทำลายเกาะแม้แต่น้อยเพราะมันก็หวงเกาะที่มันเกิดมาก แต่ไอ้ เดคเค่น องค์หญิงปฎิเสธการแต่งงานของมัน มันก็เลยจะทำลายทั้ง ชิราโฮชิ และเกาะเงือกซะ  *dead* *dead* *dead*
แสงอุษา กองทัพอสูร

pananokia

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
สิ่งนึง ที่ผมไม่ได้มองข้าม

คือ แมร่ง ถึก จิง ๆ ...... โดนไปเยอะยังลุกขึ้นมาได้

ถ้าขึ้นเรือมาจิง ๆ คงเน้นถึก อ่ะคนนี้ .... ออกแนว โดนยังไงก็ ไหว อ่ะ

getsome1993

• *
มีแวว  ที่โฮดี้ จะได้เป็นพวกคนที่ 10 นะ อย่า เพิ่งตัดสินกัน ไป

โดน ลูฟี่ อัด ซะน่วม แต่ ยังลุกได้ตลอด เพื่อ แผนการที่ตั้งไว้ ถ้า ใจเด็ด ขนาดนี้ ลูฟี่ อาจเอาไปเป็นพวก ก็ได้ นะ

aAoONn

• *
อืม กระทู้นี้ คาดเดากันได้เต็มที่สินะ  ( ผมเขียนยาว ถ้าจะอ่านก็อ่านไม่จบ ไม่อ่านข้ามไปเลย )

จริงๆ ผมก็เดาไม่ถูกนะ ว่าใครจะได้เป็นพรรคพวกคนที่ 10 ของลูฟี่ เพราะว่ามันก็เดายากเหมือนกันนะ

ซึ่งเรื่องนั้นก็คงต้องติดตาม ผลงานของ อ.โอดะ กันต่อไปละนะ

แต่ว่าอย่างน้อยจากความคิดเห็นของคนอ่านวันพีชธรรมดาๆคนนึงแบบผม ถ้าโฮดี้มันได้เป็น ผมคงผิดหวังกับวันพีชขึ้นมาหน่อยนึงแน่ๆ

เพราะจากที่เห็นตอนนี้ไม่เห็น โฮดี้ มันจะมีส่วนเป็นคนดีอะไรเลย

อย่างน้อยถ้าจะมาขึ้นเรือของลูฟี่ ก็อยากให้มันเป็นคนดีสักหน่อย ถ้าจะเป็นโฮดี้จริง ก็คงต้องหวังว่า อ.โอดะ จะสามารถ

เขียน+วาด ให้เห็นถึงจุดดี ข้อดี ส่วนดี เรื่องราวอันน่าประทับใจของโฮดี้ขึ้นอีกนะ

การเดาตรงจุดนี้ ( อย่างที่บอกว่าเดายาก เพราะฉะนั้น ไม่ต้องมาจริงจัง กับการเดาของผม )

ผมขอแบ่งเป็นสองกรณีนะ ในส่วนการเดานี้ 

1. อย่างแรก คนที่ผมคิดว่าน่าจะได้เป็นพวกคนที่ 10  คือ จินเบ เพราะ 

1.1 จินเบเป็นคนดี นิสัยดี เข้ากับพวกลูฟี่ได้ ซึ่งก็เคยสนิทกับลูฟี่กันมาแล้วด้วย
     1.2 จินเบเก่ง วิชาการต่อสู้เป็นแบบแนวใหม่ ไม่ซ้ำใครในพวกลูฟี่ เป็นประเภทใหม่คือ เงือก
     1.3 จินเบตัวเล็ก ต่างกับชิราโฮชิ ที่ตัวใหญ่ ซึ่งเวลาเดินเรือ สามารถพูดคุยเล่นกันได้
     1.4 จินเบ เป็นพวกลุยเดี่ยว เข้าร่วมง่าย ไม่มีผูกมัด แต่ โฮดี้เป็นหัวหน้ากลุ่มโจรสลัด ชิราโฮชิเป็นเจ้าหญิง

2. คือคนที่ผมอยากให้เป็นมากที่สุดจริงอยู่ว่า ที่อ่านมา มันอาจจะเป็น จินเบ แต่ใจผมมันก็ไม่อยากให้เป็นแบบนั้น

เพราะ  ผมอยากให้สมาชิกกลุ่มคนใหม่เป็นผู้หญิง  ถามว่าทำไม  เพราะในกลุ่มลูฟี่ มันมีแต่ผู้ชายซะส่วนใหญ่อ่ะเด่ะ แค่นามิกับโรบินสองคน

ก็อยากให้มันเป็นแบบนั้น จะได้มีสีสัน เพิ่มขึ้นมาอีก

ซึ่งคนที่อยากให้ใช่มากที่สุด คือ เพโรน่า  ถามว่าทำไม  เพราะว่า 
      2.1 เป็นตัวที่ตลกละมีสีสันนะ ผมชอบ อ่านแล้วขำ อ่านแล้วรู้สึกดี มาตั้งแต่ตอนเก๊กโค โมเลียแล้ว
      2.2 เป็นคนดีนะ ช่วยโซโล ไว้หลายอย่างเลยนี่ แถมตั้งแต่ตอนเก๊กโค โมเลีย ก็ดูไม่ใช่คนเลวแต่แรก
      2.3 จิงๆ ชิราโฮชิ ก็ดีนะ แต่อย่างว่าตัวใหญ่เกินเลยตัดไป
      2.4 นับเป็นตัวละคร การ์ตูน ที่มี เสน่ห์ แบบแปลกใหม่ ไม่ซ้ำใครเลยนะ อย่างน้อยก็กับตูคนนึงละฟะ คิดว่าคนอื่นก็ต้องมีคิดเหมือนกัน
      2.5 เพราะตูชอบโว้ย มีไรป่าวฟะ ถ้าเกิดมันฟลุค อ.โอดะ เขียนแบบนั้นจริงๆ ก็สุดยอดเลยนะ
      2.6 งง ก็ไปอ่านทวนตั้งแต่ข้อ 1 ใหม่นะเฟ้ย

ปล. เหอะ ตูรู้น่า ว่ามันเป็นไปไม่ได้ อย่าเพิ่งแย้งกันนะเฟ้ย ก็แค่เดา +คิด+ อยากให้เป็นน่ะ  เพราะดันมาหมดบท แล้วซะนี่ แถมออกเรือแล้วด้วย

อ่านหมดแล้วก็รีบๆลืมซะนะ อย่าไปใส่ใจ ยังไงสุดท้ายแล้ว ก็อยู่ที่ อ.โอดะ อยู่ดีนั่นละคอยติดตามต่อ 555

Program

• *
ก้อเป็นไปได้คับที่อาจจะเป็นเพโรน่า อย่าลืมสิว่าคำทำนายบอกไว้ว่าเกาะจะพัง แล้วถ้าพังมนุษย์เงือกจะไปอยู่ที่ไหน ก้อต้องเป็นเกาะแถว ๆ นี้ซึ่งเป็นไปได้ว่าอาจจะเป็นเกาะของ เก๊กโค โมเลีย แล้วอาจจะไปเจอกับเพโรน่าอีกครั้ง  หุหุุหุหุหุ เดาเอาเหมือนกันเพราะส่วนตัวก้ออยากให้สมาชิกคนที่ 10 เป็นผู้หยิง แล้วก้อชอบเพโรน่าด้วย

Liiezz

• *
ถ้าว่าสมาชิกคนที่10

ขอเป้น มิสเตอร์ทูได้มั้ย

ปลใกระเตยไม่มีวันตาย