หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: เหตุผลที่ โทบิ ไม่ไช่ โอบิโตะ และข้อสังเกตของคนที่น่าจะเป็นโทบิ!!!!  (อ่าน 13354 ครั้ง)

jumza111

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
  • ตั้ว วัด ' ตือ คับ
โทบิปรากฏตัวครั้งแรกคือตอนปะทะกับ มินาโตะ และปลดผนึกเก้าหางในตัว แม่ของนารูโตะ ซึ่งตอนนั้น โอบิโตะ ยังเป็นแค่เด็ก
และเป็นแค่ลูกศิษย์ของ มินาโตะอยู่เลย จึงเป็นไปไม่ได้ที่ โทบิ จะ คือ โอบิโตะ
ต่อมา เรามาดูกันว่าใครที่สงสัยว่าจะเป็น โทบิ  สำหรับผม   ผมคิดว่าน่าจะเป็น อุจิฮะ อิสึนะ น้องชายของมาดาระ
เพราะว่า อิสึนะ แข็งแกร่ง พอๆกับพี่ชาย แต่แค่ยกดวงตาให้พี่ชาย ก้อเท่านั้น ทำไมต้องอิสึนะน่ะหรอคับ มาดูกัน!!
 อันดับแรก  ทรงผม ตอนที่โทบิ ปะทะกับ มินาโตะ จะเห็นได้ว่าโทบิ รัดผมอยู่

แต่ว่า ตอน ออกมาเจออิทาจิ ก่อนการสังหารหมู่ ตะกูลอุจิฮะ โทบิ ได้ปล่อย ผม ซึ่งมีลักษณะ ยาวและคล้ายของมาดาระ
  เราจึงคิดไปได้ว่าเป็นมาดาระ เพราะเขาทั้งแข็งแกร่ง แถมสามารถใช้เนตร ควบคุม 9หาง ให้โจมตีหมู่บ้านได้ นี่ก้อเป็นอีกเหตุผลที่
 ผมคิดว่าไม่น่าจะใช่โอบิโตะเพราะ ตอนนั้นต้องมี เนตรระดับสูงจึงจะควบคุม9 หางได้

ความคล้ายคลึงกันใม่ใช่แค่ทรงผมนะคับ ความแข็งแกร่งของพี่น้องคู่นี้ก้อพอๆกัน ขนาดเบิกเนตรกระจกเงาหมื่นบุปผา ในเวลาไล่เลี่ยกัน

อีกจุดนึงก้อคืออาวุธของมาดาระซึ่งมาอยู่กับ โทบิได้อย่างไร [ลักษณะคล้ายพัดอะ ไม่รู้จะเรียกว่าอะไร]

ถึงอย่างไรนี่ก้อเป็นแค่การแสดงความคิดเห็น ใครรู้อะไรเพิ่มเติมก้อแชกันได้นะคับ...    ตั้ว วัด' ตือ

chamboot1

• *

ตัวละครใหม่

พ่อของ โอบิโตะ ล่ะ 555+ *haha* *haha*

windyzero

• พลโท / โจนิน
  • *
  • จอมพลแห่ง(การพาออกสู่)ท้องทะเล >_<
อันนั้นน่าจะเป็นสายรัดหน้ากากนะครับ *้ั์drinktea*

คลิกที่รูปเพื่อไปยังแฟนเพจ One Piece ST

satam

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
  • ความคิดเห็นส่วนบุคคล กรุณาอย่าเสียดสีกันนะฮะ
ผมก้คิดมาตั้งนานแล้วว่าโทบิ ไม่น่าใช่โอบิโตะ เพราะดูมันเปนคนละยุคกะโอบิโตะ ว่าง่ายๆก้คือ โทบิเกิดก่อนโอบิโตะครับ เอ้า งง *great* *haha* *haha*

Oni Me no Kyo

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
  • เฮ้อ!!! น่ารำคาญเสียจริง -*-
หน้ากาก แตกแล้วตอนหน้าคงรู้ ถ้าไม่ตัดไปคนอื่นซะก่อนนะ *shock*

เห้อ!! น่ารำคาญเสียจริง *้ั์smoking*

This is John Connor.
There is no Fate but what we make.

นี่คือ จอห์น คอนเนอร์
ฟ้ามิได้ลิขิตเรา มีเพียงเราที่ลิขิตตัวเอง

nakin

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
โทบิปรากฏตัวครั้งแรกคือตอนปะทะกับ มินาโตะ และปลดผนึกเก้าหางในตัว แม่ของนารูโตะ ซึ่งตอนนั้น โอบิโตะ ยังเป็นแค่เด็ก
และเป็นแค่ลูกศิษย์ของ มินาโตะอยู่เลย จึงเป็นไปไม่ได้ที่ โทบิ จะ คือ โอบิโตะ
ต่อมา เรามาดูกันว่าใครที่สงสัยว่าจะเป็น โทบิ  สำหรับผม   ผมคิดว่าน่าจะเป็น อุจิฮะ อิสึนะ น้องชายของมาดาระ
เพราะว่า อิสึนะ แข็งแกร่ง พอๆกับพี่ชาย แต่แค่ยกดวงตาให้พี่ชาย ก้อเท่านั้น ทำไมต้องอิสึนะน่ะหรอคับ มาดูกัน!!
 อันดับแรก  ทรงผม ตอนที่โทบิ ปะทะกับ มินาโตะ จะเห็นได้ว่าโทบิ รัดผมอยู่

แต่ว่า ตอน ออกมาเจออิทาจิ ก่อนการสังหารหมู่ ตะกูลอุจิฮะ โทบิ ได้ปล่อย ผม ซึ่งมีลักษณะ ยาวและคล้ายของมาดาระ
  เราจึงคิดไปได้ว่าเป็นมาดาระ เพราะเขาทั้งแข็งแกร่ง แถมสามารถใช้เนตร ควบคุม 9หาง ให้โจมตีหมู่บ้านได้ นี่ก้อเป็นอีกเหตุผลที่
 ผมคิดว่าไม่น่าจะใช่โอบิโตะเพราะ ตอนนั้นต้องมี เนตรระดับสูงจึงจะควบคุม9 หางได้

ความคล้ายคลึงกันใม่ใช่แค่ทรงผมนะคับ ความแข็งแกร่งของพี่น้องคู่นี้ก้อพอๆกัน ขนาดเบิกเนตรกระจกเงาหมื่นบุปผา ในเวลาไล่เลี่ยกัน

อีกจุดนึงก้อคืออาวุธของมาดาระซึ่งมาอยู่กับ โทบิได้อย่างไร [ลักษณะคล้ายพัดอะ ไม่รู้จะเรียกว่าอะไร]

ถึงอย่างไรนี่ก้อเป็นแค่การแสดงความคิดเห็น ใครรู้อะไรเพิ่มเติมก้อแชกันได้นะคับ...    ตั้ว วัด' ตือ
ถึงตอนนี้ซิซุยของผมหมดสิทธิ์เป็นแบ้ว
แต่กลายเป็นโทบิ มีเนตรกระจกเงาแทน และเป็นเนตรโอบิโตะ มิน่ามันถึงควบคุมเก้าหางได้
ถ้าโทบิ จะเป็นโอบิโตะจริง แสดงว่ามันคงได้กระจกเงาตั้งแต่ตอนโดนหินทับแล้ว และรอดตายเพราะใช้คามุยอย่างตอนนี้ แต่ที่น่าสงสัยคือมันร่วมมือกะเซตสึตอนไหนนี่สิ และ
ถ้ามันได้กระจกเงา + เซลรุ่น 1 ผมว่ามันน่าจะอธิบายความเก่งได้แล้วนะ เพราะแค่กระจกเงาเพียวๆอย่างอิทาจิแม้แต่ระดับคาเงะยังหนาว ประสารัยกะเซลรุ่น 1 อีก

TrueTobi

• *
 *shock* *shock* จบกัน ตอนใหม่บอกว่า พลังที่ถูกยืมไป จบกัน โอบิโตะจิงๆเหรอเนี่ย เซงงงงง *dead* *dead* *dead* *dead*
โห โห โห เป็น โอบิโตะ ซะได้ *Shock*

Pop_เซียนซกมก

• *
  • ผู้รอบรู้วิชาซกมก
เขาเฉลยแล้ว.... บอกก่อนเลยมันคือ อุจิวะ แน่นอน เขาก็คือ อุจิวะ...... ^^ [ไม่ใช้โอบิโตะครับ อ. หลอกคนทั้งโลกมาตลอดตัวละครคาดไม่ถึงกันแน่นอนทุกคนอึ่งแน่ ^^]

ข้ามีนามว่า Pop_เซียนซกมก เล็กใหญ่ไม่สำคัญ จัดท่ายากไว้ก่อน พ่อสอนไว้ต้องจดจำ...[/mov

BenZica

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
ช่วยบอกมาได้มั๊ยอย่ามาหลอกให้อยากแล้วจากไปเซ่  *hoho*

"ไม่ว่าในสถานการณ์ใด นินจาจะต้องไม่แสดงซึ่งความรู้สึกออกมาภายนอก ให้ความสนใจต่อภารกิจเป็นอันดับแรก ตั้งใจมั่นว่าไม่ว่าจะเป็นเรื่องใดจะไม่หลั่งน้ำตาเด็ดขาด" กล่าวโดย ฮารุโนะ ซากุระ

paemzaa

• *
โทบิร่างมันมีสองซีก คือโอบิโตะครึ่งนึง อิสึนะครึ่งนึงครับ มันมีร่างสองซีก แบบเซตสึขาว เซตสึดำ

คนที่บุกโจมตีหมู่บ้าน คือโทบิ(อิสึนะ) สว่นคนที่กวนๆ ปอดๆ คือโทบิ(โอบิโตะ)

TeyTey

• *
  • นายเต้ย ยืนงงในดงตีน
มี รุ่น ว่าเป็นน้อง มาดาระแหะ
ข้าคือผู้ที่โกลโรเจอร์เคยกล่าวไว้ "ผู้มีสายเลือดแห่ง .D จะเป็นผู้นำพาไปสู่ยุคสมัยใหม่"  กล่าวโดย มาร์แชล ดี.ทีชHosting Thanks: THAIHOSTWEB.COM

BenZica

• *
โทบิร่างมันมีสองซีก คือโอบิโตะครึ่งนึง อิสึนะครึ่งนึงครับ มันมีร่างสองซีก แบบเซตสึขาว เซตสึดำ

คนที่บุกโจมตีหมู่บ้าน คือโทบิ(อิสึนะ) สว่นคนที่กวนๆ ปอดๆ คือโทบิ(โอบิโตะ)

*haha* *haha*

"ไม่ว่าในสถานการณ์ใด นินจาจะต้องไม่แสดงซึ่งความรู้สึกออกมาภายนอก ให้ความสนใจต่อภารกิจเป็นอันดับแรก ตั้งใจมั่นว่าไม่ว่าจะเป็นเรื่องใดจะไม่หลั่งน้ำตาเด็ดขาด" กล่าวโดย ฮารุโนะ ซากุระ