หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: สุดยอดอนิเมชั่นสามมิติของคนไทย  (อ่าน 2939 ครั้ง)

sobilluz

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
สุดยอดอนิเมชั่นสามมิติของคนไทย
« เมื่อ: พฤ. 16 ส.ค. 2012 เวลา 15:05:55 »
กันตนายังคงสร้างอนิเมชั่นของคนไทยออกมาใหม่ ไม่ผิดหวังจริงๆ ผมได้ไปดูมาแล้ว ผมชอบหนังไทยครับ โดยเฉพาะ อนิเมชั่น ของไทย ติดตามมาตั้งแต่ก้านกล้วย ตอนนี้เปลี่ยนแนวหนังเป็นรักโลก กราฟฟิกก็ดีขึ้น เกือบเทียบกับอนิเมชั่นของนอกได้เลยทีเดียว บอกได้คำเดียวว่าไม่ผิดหวัง แล้วก็ได้รู้ละ ว่าผีไฟคืออะไร หลังจากที่มีคนพูดถึงกันมาก ต้องดูหนังเรื่องนี้ถึงจะเข้าใจ ว่าเค้าต้องการสื่ออะไร ไอเดียดีมากเลยครับ ไงก็ไปสนับสนุนหนังไทยกันหน่อยนะครับ?  

Echo Planet : เอคโค่ จิ๋วก้องโลก