Manga Zone > Naruto TH นารุโตะ นินจาคาถาโอ้โฮเฮะ แปลไทย

สงสัยเกี่ยวกับกระสุนวงจักคับ

หน้า: (1/3) > >>

อุสึมากิ นารูโตะ:

กระสุนวงจักต้นฉบับมาจากกระสุนบอลสัตว์หางหรอคับผมเห็นในอเมะชั่น8หางคุยกับนารูโตะอะคับ

Zigmund:

ถูกต้องครับ รุ่น4 คิดค้นวิชานี้เพราะไปปิ๊งมาจากกระสุนสัตว์หาง หลักการทำงานของกระสุนสัตว์หางกับกระสุนวงจักระจึงมีความคล้ายกัน

แต่ผมสงสัย ก่อนที่รุ่น4 จะคิดค้นกระสุนวงจักร มินาโตะไปสู้กับสัตว์หางตอนไหนหว่า 

ใช่ตอนที่ไปสู้กับบีปะ  *้ัdoubt* *้ัdoubt*

themangmang1:

ถ้าคิดง่าย ๆ ก็ .. กระสุนวงจักรของรุ่น 4 ก็คือ '' ขั้นที่ 1 ''

ต่อมา กระสุนบอลสัตว์หาง ก็ืคือ '' ขั้นที่ 2 ''

ขั้นที่ 2 จะแตกต่างกับขั้นที่ 1 ตรงที่ว่า ต้องใช้จักรกะของ 9 หางมารวมด้วย

มินาโตะ อาจจะศึกษาเกีั่ยวกับวิชาสัตว์หางก็ได้ แหละก็เลยคิดจะสร้างวิชาที่มันคล้ายๆกัน

ก็เลยออกมาเป็น กระสุนวงจักร แต่มินาโตะจะไม่สามารถใช้กระสุนบอลสัตว์หางได้

ก็เพราะว่า ไม่มีจักรกะของ 9 หางอยู่ในตัว

: )

krizalids:

มีใครใช้ได้บ้างนะลืมและ *glad*

มองดากดำ:

มีแค่รุ่นที่ 4, จิไรยะ , นารูโตะ, คาคาชิ   *attack*

หน้า: (1/3) > >>

Go to full version