Manga Zone > One Piece TH วันพีช แปลไทย

ผมว่าผลผ่าตัด ของ ลอว์ ไม่เท่าไหร่เลยนะครับ

หน้า: << < (4/6) > >>

TeyTey:

--- อ้างจาก: O ที่ พฤ. 16 ส.ค. 2012 เวลา 00:11:41 ---พูดถึงรูมแล้ว รูมแตกได้หรือเปล่า?  ถ้าแตกได้ หมาแดง(ลุงอินุ) + ลิงเหลือง(ลุงแสง) ก็ไล่บี้กันเลยทีเดียว

--- End quote ---
รูมแตกได้คับแต่ต้องใช้พลังทำลายที่แรงๆหน่อย เหมือนตอนเกาะสาบอนดี้ไง ที่พวก แปซิต้าหุ่นยนรัฐบาลอะสู็กับ ลอว์และก็คิด ยังทำลายรูมได้เลย (แต่ถ้าพูดถึงตอนปัจจุบัน คงต้องใช้ท่ารุนแรงมากๆถึงจะทำลายรูมได้ เพราะมันใหญ่มาก)

windyzero:

ตอนนั้น ผมว่ารูมไม่ได้แตกนะ ผมว่าลอว์ยังกางรูมไม่เสร็จแต่แปซิฟิสต้าโจมตีมาก่อนที่จะกางรูมเสร็จ

ก็เลยต้องยกเลิกรูมแล้วหลบ *้ั์drinktea*

sattkon:

ผมว่า ลอว์ น่าจะแพ้ลุงแสง กะ ลุงน้ำแข็งนะ  *haha* โจมตีไกลทั้งคู่  *great*  แต่อย่าให้มันคลุกวงในละกัน  *dead*

LM:

จุดเด่นของสายพารามิเซี่ยม คือจะมีพลังพิเศษ เหนือมนุษย์ ถ้า+ฮาคิ เข้าไป ล้มคู่ต่อสู้ได้ทุกสายแหละครับ

หนวดขาว ลอว์ ลูฟี่ ก็ล้ม โลเกียมาหลายคนแระ

ถ้าเรามุ่งประเด็นไปที่ลอว์ พลังยังลึกลับซับซ้อนมากมาย ประยุกใช้ได้หลายอย่าง แต่ผมว่ามันน่าจะมีเงื่อนไข มากมายเช่นเดียวกันคงใช้ไม่ได้อิสระ แน่นอน

เช่น พลังไหนใช้ได้เฉพาะในRoom??  กางRoom อยู่สามารถขยับได้มั้ย?? อะไรแบบนี้

ผมว่า ลอว์ ถ้าสู้กับคนที่รู้ว่าลอว์ทำอะไรได้บ้าง แล้วระวังตัว ลอว์ก็สู้ยากเหมือนกันนะ ดูจากที่ลอว์ใช้พลังแต่ละครั้งจะ ระวังตัว เป็นพิเศษ

ooae:

มีแค่ ฮาคิ+ วิชาดาบ แบบแชงค์ก็เทพแล้ว *number1*

หน้า: << < (4/6) > >>

Go to full version