หน้าแรก Sritown.com

โพลล์

โทบิเป็นคนของตระกูล อุจิวะ ใช่ หรือ ไม่

ใช่
14 (60.9%)
ไม่
9 (39.1%)

จำนวนผู้โหวตทั้งหมด: 23

ปิดการโหวต: ส. 12 ม.ค. 2013 เวลา 15:16:22

ผู้เขียน หัวข้อ: เกมตอบคำถาม เซียนนารูโตะ ประจำสัปดาห์ที่ 8  (อ่าน 22254 ครั้ง)

อายิโนะโมโต๊ะ เซนจู

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
  • Die!! B*tch!!
Re: เกมตอบคำถาม เซียนนารูโตะ ประจำสัปดาห์ที่ 8
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: พ. 15 ส.ค. 2012 เวลา 18:37:07 »
ตอบ ใช่ จ่ะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤ. 16 ส.ค. 2012 เวลา 02:47:03 โดย อายิโนะโมโต๊ะ เซนจู »

•·÷[ ฟัน แม่* เลย ]÷·•

gedomazo

• *
  • พ่อหนุ่มอุจิวะ..เหอะๆ
Re: เกมตอบคำถาม เซียนนารูโตะ ประจำสัปดาห์ที่ 8
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: พ. 15 ส.ค. 2012 เวลา 19:27:14 »
ขอตอบ "ใช่"นะครับ

BenZica

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: พ. 15 ส.ค. 2012 เวลา 19:51:39 »
ไม่ค่ะ

"ไม่ว่าในสถานการณ์ใด นินจาจะต้องไม่แสดงซึ่งความรู้สึกออกมาภายนอก ให้ความสนใจต่อภารกิจเป็นอันดับแรก ตั้งใจมั่นว่าไม่ว่าจะเป็นเรื่องใดจะไม่หลั่งน้ำตาเด็ดขาด" กล่าวโดย ฮารุโนะ ซากุระ

O

• *
  • อะไร ๆ ก็เกิดขึ้นได้ถ้ามี M.U.G.E.N
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: พ. 15 ส.ค. 2012 เวลา 20:24:00 »
ตอบ ไม่ครับ

@sattkon  ถ้าสมมติว่า ไม่เฉลยว่าโทบีเป็นอุจิวะหรือเปล่าแต่โทบีดันโดนกระสุนสัตว์หางจนเหลือแต่หน้ากาก คำตอบจะเป็นอย่างไรดีครับ  *rip*

ใช่ เพราะมั่ว

ไม่ค่ะ

ใช่

ไม่ใช่
ว่าแต่ถ้ามันยังไม่เฉลยอะ แล้วเกมส์สัปดาต่อๆไปจะยังมีอยู่อะป่าว

ผมแนะนำว่าตอบแบบ ขึ้นต้นด้วยคำว่า   "ตอบ"  แล้วตามด้วย  "ใช่  หรือ ไม่ใช่"  ตามกติกาของเกมนี้น่าจะดีกว่านะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พ. 15 ส.ค. 2012 เวลา 20:28:07 โดย O »

ฉันน่ะเป็นคนอ่อนแอ  แต่เมื่อฉันผจญภัย ฉันจะต้องแข็งแกร่งขึ้นเพื่อเอาชนะด้านมืดของตัวฉันอีกคนให้ได้

Konata

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: พ. 15 ส.ค. 2012 เวลา 20:57:32 »
ตอบ ไม่ครับ

@sattkon  ถ้าสมมติว่า ไม่เฉลยว่าโทบีเป็นอุจิวะหรือเปล่าแต่โทบีดันโดนกระสุนสัตว์หางจนเหลือแต่หน้ากาก คำตอบจะเป็นอย่างไรดีครับ  *rip*

ไม่ค่ะ

ใช่

ไม่ใช่
ว่าแต่ถ้ามันยังไม่เฉลยอะ แล้วเกมส์สัปดาต่อๆไปจะยังมีอยู่อะป่าว

ผมแนะนำว่าตอบแบบ ขึ้นต้นด้วยคำว่า   "ตอบ"  แล้วตามด้วย  "ใช่  หรือ ไม่ใช่"  ตามกติกาของเกมนี้น่าจะดีกว่านะครับ
ตอบ ใช่ แบบนี้เหรอ

Monkey D. Jennei

• *
  • เกะนิน ชั้นเป็นโฮคาเงะหญิงคนแรก
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: พ. 15 ส.ค. 2012 เวลา 21:04:09 »
ขอ ตอบ ใช่ ค่ะ มันต้องเป็น อุจิวะ มาดาร้าาาาาา แน่ๆเลย(ส่วนเสี้ยวสะเก็ดวิญญาณ) *้ั์uppercut* *้ั์uppercut* *้ั์uppercut* ยังเก็บกดมาจากระทู้ตัวเองตัวเอง .......(ใจเย็นจ้าา จงลง จงลง ....) *้ั์spirit* *้ั์spirit* *้ั์spirit*

ท่านปู่ขา โตขึ้นหนูจะเป็น โฮคาเงะ

O

• *
  • อะไร ๆ ก็เกิดขึ้นได้ถ้ามี M.U.G.E.N
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: พ. 15 ส.ค. 2012 เวลา 21:15:08 »
ตอบ ไม่ครับ

ไม่ค่ะ

ใช่

ไม่ใช่

แม่นแล้วครับ  *hoho*  อ้างอิงจากกระทู้  คำถามเซียนนารูโตะสัปดาห์ที่ 7 ครับ

ฉันน่ะเป็นคนอ่อนแอ  แต่เมื่อฉันผจญภัย ฉันจะต้องแข็งแกร่งขึ้นเพื่อเอาชนะด้านมืดของตัวฉันอีกคนให้ได้

Bankai

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: พ. 15 ส.ค. 2012 เวลา 21:30:42 »
ตอบ ไม่ใช่ *number1* *number1*

• *
  • เกะนิน ชั้นเป็นโฮคาเงะหญิงคนแรก
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: พ. 15 ส.ค. 2012 เวลา 21:48:36 »
ตอบ ไม่ครับ

ไม่ค่ะ

ใช่

ไม่ใช่

ถูกแล้วจ้าแต่ต้องกลับไปแก้ที่คำตอบเดิมนะจ๊ะ กรรมการเค้ายอมให้แก้จนกว่าจะปิดกระทู้จ๊ะ เพราะคำตอบที่ 2 ถือเป็นโมคะนะคะ *hoho* *hoho* *hoho*

ท่านปู่ขา โตขึ้นหนูจะเป็น โฮคาเงะ

O

• *
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: พ. 15 ส.ค. 2012 เวลา 21:54:52 »
ถูกแล้วจ้าแต่ต้องกลับไปแก้ที่คำตอบเดิมนะจ๊ะ กรรมการเค้ายอมให้แก้จนกว่าจะปิดกระทู้จ๊ะ เพราะคำตอบที่ 2 ถือเป็นโมคะนะคะ *hoho* *hoho* *hoho*

ตามนั้นครับ

ปล. ลืมเรื่องห้ามตอบซ้ำไปเลย *disappoint*

sattkon

• พลโท / โจนิน
  • *
  • UchiHa sattkon
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: พ. 15 ส.ค. 2012 เวลา 22:01:34 »
ช่วยกรุณาอ่านวิธีการตอบด้วยนะครับ  *disappoint*

เอาง่ายๆครับ ผมจะวัด คห แรกของคุณที่ พิมพ์คำว่า ตอบ ขอตอบ  หรือ จะอะไรก็ชั่งที่มีคำว่า ตอบ นำหน้า แล้วก็ตามด้วยคำตอบของท่าน  *number1*

*้ั์shock2* โดนไก่ อาจารย์ จิก ..... *glad*

sattkon

• พลโท / โจนิน
  • *
  • UchiHa sattkon
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: พ. 15 ส.ค. 2012 เวลา 22:22:21 »
ไม่ค่ะ

คุณ เบนซ์ ครับช่วยแก้คำตอบด้วยครับบบบ หลังๆมานิ คุณเบนซ์ ตอบผิดวิธีไปเลยงะ  *dead*

*้ั์shock2* โดนไก่ อาจารย์ จิก ..... *glad*

Dendoros

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: พ. 15 ส.ค. 2012 เวลา 22:38:23 »

ตอบ ใช่   จะมีใครที่แค้นได้ขนาดนั้น ถ้าไม่ใช่ อุจิวะ

spirit

• *
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: พ. 15 ส.ค. 2012 เวลา 23:28:28 »
เวรแล้วไงไอ้เราก็คิดว่ามันเป็น ลูกครึ่ง2ตะกูลอูจิวะกับอูซึมากิ แล้วจะตอว่ามันเป็นอะไรดีละเนี้ยงั้นขอ
ตอบไม่

• *
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: พฤ. 16 ส.ค. 2012 เวลา 07:57:49 »
เวรแล้วไงไอ้เราก็คิดว่ามันเป็น ลูกครึ่ง2ตะกูลอูจิวะกับอูซึมากิ แล้วจะตอว่ามันเป็นอะไรดีละเนี้ยงั้นขอ
ตอบไม่
*้ั์shock3*ดูขนาดตอบยังไม่เหมือนกันเลย ฮืออออ!!!!! *้ั์noooo* *้ั์noooo* *้ั์noooo*