Manga Zone > Naruto TH นารุโตะ นินจาคาถาโอ้โฮเฮะ แปลไทย

(กำหนดการ)การแข่งขัน เซียนนารูโตะ แท็กทีม

หน้า: (1/5) > >>

sattkon:

หมายเหตุ: กรุณาอ่านให้จบแล้วทำความเข้าใจก่อน

การแข่งขันนี้เป็นการแข่งขันที่จัดขึ้นระหว่างทีม เพื่อให้คนในทีมทำความรู้จักและสามัคคีกันในบอร์ดมากขึ้น โดยปกติ เกมเซียน นารูโตะ ทุกท่านมักจะไม่เคยใส่ในเรื่องของทีมเลยว่า ผมจัดทีมไว้เพื่ออะไร แน่นอนครับมันมีความหมายสำหรับผู้เล่นเกมอยู่แล้ว  *number1*

โดยเนื้อหาของการแข่งขันจะเป็นประมาณนี้ครับ
ผมจะเป็นคนตั้งคำถามเกี่ยวกับความเห็นส่วนตัว ในเรื่อง นารูโตะ แล้วให้คนในทีมรวมใจกันตอบคำถามมา1คำตอบ โดยผมจะเป็นคนตั้งกระทู้ขึ้นมา1กระทู้คำถาม แล้วให้ทีมที่มีรายชื่อในกระทู้นั้นปรึกษากันเรื่องคำตอบในกระทู้นั้น แล้วเมื่อแต่ละทีมทำการยื่นยันคำตอบเสร็จผมจะตั้งกระทู้ต่อไปเพื่อให้ชาวบอร์ดมาโหวตกันว่าว่าคำตอบของคุณเป็นที่ถูกใจหรือเปล่า สรุปจะมีทั้งหมด 2กระทู้ 2รอบ

เงื่อนไข
1.ผู้ที่มีสิทธิลงแข่งขัน คือผู้ที่มีทีมครบทั้งหมด 3 คน และมีรายชื่ออยู่ในกระทู้
2.ผู้ที่ชนะการแข่งขันในแต่ละครั้งจะได้ทั้งหมด คนละ3คะแนน
3.ในกรณีที่มีคะแนนโหวตสูงสุดเสมอทีมเหล่านั้นจะได้คะแนนเหลือแค่ คนละ2คะแนน
4.ถ้าในกรณีที่มีคะแนนโหวตสูงสุดเสมอทุกทีมทีมเหล่านั้นจะได้คะแนนเหลือแค่ คนละ1คะแนน
5.กรณีที่มีผู้เข้าแข่งขันอยู่ทีมเดียวทีมนั้นจะได้รับผลประโยชน์ไปเลย โดยจะได้ฟรีๆ คนละ1คะแนน
6.ถ้ากรณีที่ไม่มีผู้เข้าแข่งขันเลย ถือว่าเกมยุติ

วิธีการ: ก่อนตอบให้ทำการตกลงคำตอบของคนในทีมให้เรียบร้อย แล้วเขียนว่า "ยืนยันคำตอบ .........?" โดยให้แต่ละคนทำการ quot(อ้างอิง) คำตอบของคนในทีมทั้งหมด ต้องให้เป็นคำตอบเดียวกัน และต้องทำการยื่นยันคำตอบเสร็จเรียบร้อยในเวลาที่กำหนด

กติกา
1.ผู้ที่มีสิทธิเล่นเกมคือผู้ที่มีรายชื่ออยู่ข้างบนเท่านั้น
2.ไม่สามารถ quote(อ้างอิง)ของคนนอกทีมได้ ไม่งั้นจะถือว่า คห.นั้นเป็น โมฆะ
3.ถ้ามีกรณีคนในทีมถึง2คนแย้งคำตอบขถือว่าคำตอบนั้นเป็นโมฆะ
4.ถ้ากรณีที่ตกลงคำตอบไม่ลงรอย 2เสียงถือว่าเป็นเสียงข้างมาก
5.ถ้าจำนวนคนในทีมที่เข้าแข่งขันไม่2คน ถือว่าทีมนั้นสละสิทธิ
6.แต่ละทีมไม่สามารถตอบซ้ำกันได้ โดยคำตอบเราจะวัดจากทีมที่ตกลงกันได้เร็วที่สุด

ปล.ความเข้าใจง่ายๆในเกมนี้คือการทำความเข้าใจและเคารพเรื่องกติกาซะก่อน แล้วต้องเห็นแก่ส่วนรวม และเห็นแก่คนในทีมด้วยนะครับ  *้ั์respect*

*้ั์drinktea* ปล2.สำหรับคนที่ไม่ทราบว่าตัวเองอยู่ทีมอะไร
Click >>> http://www.sritown.com/forum/index.php?topic=3906.0

spirit:

ว่าแต่จะถามไรหรอครับ  *haha* *haha* จะได้ไปเถียงกันถูก

Monkey D. Jennei:

--- อ้างจาก: spirit ที่ พ. 15 ส.ค. 2012 เวลา 07:58:41 ---ว่าแต่จะถามไรหรอครับ  *haha* *haha* จะได้ไปเถียงกันถูก

--- End quote ---

คุณ spirit เราเป้นสมาชิก ทีม 1 ใช่ปะเนี่ย จะคิดเหมือนกันปะเนี่ยปกติก็ไม่ค่อยจะเหมือน *disappoint*

KiraKylinTy:

อยากร่วมนะ แต่ไม่มีชื่อ  *haha* *haha*

iTheStore:

มีสิทธิเล่นด้วยแฮะ ลุยโลด

หน้า: (1/5) > >>

Go to full version