หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: ขอถามเรื่องเนตรโอบิโตะหน่่อยครับ  (อ่าน 4450 ครั้ง)

beforu

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
ขอถามเรื่องเนตรโอบิโตะหน่่อยครับ
« เมื่อ: จ. 13 ส.ค. 2012 เวลา 17:06:54 »
จากตอนล่าสุดสรุปว่าวิชาย้ายมิติของโทบิเนี่ยมาจากเนตร ถูกมั้ยครับ ทำไมมันเทพจังครับทั้งๆที่เป็นแค่เนตรวงแหวนธรรมดา ซึ่งความสามารถนั้นเรียกได้ว่ามีเอกลักษณ์เฉพาะตัวเหมือนเนตรกระจกเงาก็ว่าได้ หรือเพราะเซลรุ่นที่1 มันช่วยเพิ่มความสามารถใหัเนตรได้ หรือว่าโทบิมันฝึกเองจนดึงความสามรถของเนตรออกมาเองได้ จะว่าไปเนตรของโอบิโตะเปฺ็นหนึ่งในเนตรเทพของอุจิวะเหมือนกันนะเนี่ย คิดดูถ้าคาคาชิไม่มีเนตรโอบิโตะจะเอาไรไปสู้มัน แล้วอีกอย่างโทบิมันรู้ความสามารถของเนตรโอบิโตะได้ไงมันถึงเอามาใช้ได้ดีขนาดนี้ ถึงขนาดเอาไว้ข้างนึงตลอดไม่เปลี่ยนเป็นสังสาระทั้งสองข้าง แต่ผมว่าวิชาย้ายมิติน่าจะมีเงื่อนไขพิเศษในการได้มาอยู่นะ

Num

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • Namikaze Num'ato
    • www.facebook.com/unclefag.pro
Re: ขอถามเรื่องเนตรโอบิโตะหน่่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: จ. 13 ส.ค. 2012 เวลา 17:13:41 »
จากตอนล่าสุดสรุปว่าวิชาย้ายมิติของโทบิเนี่ยมาจากเนตร ถูกมั้ยครับ ทำไมมันเทพจังครับทั้งๆที่เป็นแค่เนตรวงแหวนธรรมดา ซึ่งความสามารถนั้นเรียกได้ว่ามีเอกลักษณ์เฉพาะตัวเหมือนเนตรกระจกเงาก็ว่าได้ หรือเพราะเซลรุ่นที่1 มันช่วยเพิ่มความสามารถใหัเนตรได้ หรือว่าโทบิมันฝึกเองจนดึงความสามรถของเนตรออกมาเองได้ จะว่าไปเนตรของโอบิโตะเปฺ็นหนึ่งในเนตรเทพของอุจิวะเหมือนกันนะเนี่ย คิดดูถ้าคาคาชิไม่มีเนตรโอบิโตะจะเอาไรไปสู้มัน แล้วอีกอย่างโทบิมันรู้ความสามารถของเนตรโอบิโตะได้ไงมันถึงเอามาใช้ได้ดีขนาดนี้ ถึงขนาดเอาไว้ข้างนึงตลอดไม่เปลี่ยนเป็นสังสาระทั้งสองข้าง แต่ผมว่าวิชาย้ายมิติน่าจะมีเงื่อนไขพิเศษในการได้มาอยู่นะ
เรื่องนี้ ก้อยังเดาทางไม่ออกนะ ครับ แต่ความคิดน่าจะส่วนใหญ่ อาจไปทาง มีพลังรุ่น 1หรือพลังอะไรสักอย่ามากระตุ้น เนตรวงแหวนทำให้มีพลังที่เหนือกว่าธรรมดานะ

ห๊า โทบิเป็นโอบิโตะ

Oni Me no Kyo

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
  • เฮ้อ!!! น่ารำคาญเสียจริง -*-
Re: ขอถามเรื่องเนตรโอบิโตะหน่่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: จ. 13 ส.ค. 2012 เวลา 17:21:12 »
โทบิคงมีจักระมหาศาลไม่แพ้ มาดาระ เชียวล่ะ ไม่งั้น คงคุม สัตว์หาง ที่เดียว 5-6 ในร่างสมบูรณ์ได้ อีกอย่าง คงซ่อนไม้ตายไว้พอสมควร *้ั์smoking*

This is John Connor.
There is no Fate but what we make.

นี่คือ จอห์น คอนเนอร์
ฟ้ามิได้ลิขิตเรา มีเพียงเราที่ลิขิตตัวเอง

nakin

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: จ. 13 ส.ค. 2012 เวลา 17:42:48 »
จริงๆแล้ว ผมก้อหวังว่าโทบิจะไม่ใช่โอบิโตะนะ
ส่วนเรื่องเนตรที่โทบิได้จากสงครามนินจาครั้งที่สามนั้น ที่สะพานคันนาบิอาจจะเป็นที่โอบิโตะตายจริง
แต่เป็นไปได้ว่า อาจจะเป็นตาของผู้มีเนตรวงแหวนอื่นอีก เพราะตอนนั้นอุจิวะยังไม่โดนฆ่าล้างตระกูล
ฉะนั้น ก้อเป็นไปได้ที่จะเป็นตาพวกอุจิวะคนใดคนหนึ่งที่อยู่ในสงครามก้อได้......โอยยยยมึนน

Cay

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: จ. 13 ส.ค. 2012 เวลา 18:08:11 »
การใช้ความสามารถเอกลักษณ์เฉพาะของเนตรแต่ละเนตรต้องเปลี่ยนจากเนตรวงแหวนธรรมดาเป็นเนตรกระจกเงา
ไม่ว่าจะเป็นคนในตระกูลหรือนอกตระกูลก็ต้องเปลี่ยนทั้งนั้น

แต่โทบิมันมาแปลก ไม่ต้องเปลี่ยนเป็นนเนตรกระจกเงา ก็ใช้ได้เลย โคตรเก่งอ่ะ
ทีนี้ก็มึนต่อกันอีก มันเป็นเพราเซลล์ท่านรุ่นที่1หรือเปล่า(แต่ตอนที่มาดาระฟื้นขึ้นมา ก่อนที่มันจะเบิกเนตรสังสาระ มันก็เปลี่ยนเป็นนเนตรกระจกเงาเหมือนกัน)
หรือมันรู้ความลับเนตรของอุจิวะ จากศิลาประจำตระกูล (ทีนี้ก็งงอีกมันรู้ได้ยังงัย มีใครบอก หรือมันรู้ด้วยตัวมันเอง)

แค่คิดว่าโทบิเป็นใครก็ทะเลาะกันแย่แล้ว ยิ่งถ้ามาวิเคราะห์วิชามันอีก สงครามใหญ่เลยหละ

คนที่มีชีวิตอยู่นานชั่วนานและเรียนรู้สิ่งต่างๆได้ทั้งหมดทั้งสิ้น
นั่นแหละสมควรที่จะได้รับการขนานนามว่า "ร่างสุดยอด"