หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: ข้อสรุปที่เกี่ยวข้องกับโทบิ  (อ่าน 4255 ครั้ง)

KRITTIN

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
ข้อสรุปที่เกี่ยวข้องกับโทบิ
« เมื่อ: อา. 12 ส.ค. 2012 เวลา 19:47:09 »
ผมคิดว่าตอนนี้น่าจะกระจ่างแล้วเล็กน้อยนะ
ข้อ1.เนตรวงแหวนทั้ง2คนนั้นเหมือนกัน
ข้อ2.จากคำพูดของมันสะพานคันนาบิ
ข้อ3.นามิคาเสะ มินาโตะ ก็สามารถทำให้มันบาดเจ็บได้เหมือนคาคาชิตอนนี้
ข้อ4.มิติเวลา มินาโตะ กับไอ้ โทบิมันเหมือนกันเลยโจมตีกันได้
ข้อ5.พลังของเก้าหางน่าจะใช้กับมิติเวลาได้
ข้อ6.มีวิชาที่มินาโตะอยากให้นารูโตะฝึกสำเร็จอยู่วิชานึงซึ่งน่าจะเป็นวิชามิติเวลา
ข้อ7.นารูโตะจะทำอย่างไรในตอนต่อไป
ข้อ8.รุ่น4 นารูโตะ เป็น พ่อลูกกันน่าจะใช้วิชาเดียวกับพ่อได้น่าจะใช้วิชาแบบเดียวกันจัดการ โทบิ ได้
ข้อสรุปทั้งหมดที่กล่าวมานี่เป็นเพียงข้อสันนิษฐานนะครับจริงไม่จริงผมไม่ทราบ
โทบิเป็นใครนั้นผมไม่ทราบครับต้องรอดูกันต่อไป

mint1458

• บุคคลทั่วไป
Re: ข้อสรุปที่เกี่ยวข้องกับโทบิ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: อา. 12 ส.ค. 2012 เวลา 21:33:14 »
ตั้งผิดบอร์ดเปล่า ปกติกระทู้แบบนี้อยู่บอร์ดการ์ตูนนะ

Monkey D. Jennei

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
  • เกะนิน ชั้นเป็นโฮคาเงะหญิงคนแรก
Re: ข้อสรุปที่เกี่ยวข้องกับโทบิ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: จ. 13 ส.ค. 2012 เวลา 07:50:57 »
เอ่อแน่ใจหรอที่ตั้งกระทู้น่ะ  *้ัิbored*

ข้อ 1 และ 2 มันโอนะ *้ัdoubt*

แต่ไอ้ข้อที่เหลือนี่ซิ *disappoint*

ท่านปู่ขา โตขึ้นหนูจะเป็น โฮคาเงะ

gedomazo

• *
  • พ่อหนุ่มอุจิวะ..เหอะๆ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: จ. 13 ส.ค. 2012 เวลา 10:31:05 »
ไม่ค่อยเข้าใจ ข้อ4. มิติเวลาเดียวกันได้ไงฟ้ะ !!  *haha*

kyubi

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
  • ชั้นจะเป็นเกะนินให้ได้ คอยดู...
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: จ. 13 ส.ค. 2012 เวลา 11:02:39 »
ข้อ4.มันขัดๆยังไงม่รู้นะ ที่โจมตีได้เพราะความฉลาดของรุ่น4นะคับ ปามีดไปทะลุหัวขอโทบิ แล้วก็ว้าบไปที่มีด บู๊มม กลายเป็นโกโก้ครั้น กองอยู่กะพื้น *dead*
อย่าริอาจส่งแกะมาฆ่าหมาป่า

chinjung

• *
  • เท้งเต้ง ณ ใจกลางแปซิฟิค
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: จ. 13 ส.ค. 2012 เวลา 11:17:51 »

ที่รุ่น4วิเคราะห์ตอนสุ้กับโทบินั้นต่างกับที่คาคาชิได้วิเคราะห์ในตอนนี้คับ

คือ  ตอนนั้นรุ่น4ก็วิเคราะห์ผิดไป แบบเดียวกันกับคนอ่านการ์ตุนทั่วๆไป  ที่ว่า  โทบิมันสามารถทำตัวโปร่งทะลุทั้งตัวและไวด้วย

มีทางเดียวที่จะจัดการมันคือ  ต้องเร็วกว่ามันเท่านั้น(ต้องเร็วจนมันวาร์ปไม่ทัน) 

แต่แม้จะวิเคราะห์ผิดแต่ เรื่องความเร็วก็ยังสามารถจัดการโทบิได้จริงๆ   แต่ยังอยู่ในมิติปกติ

ต่างกับคาคาชิที่วิเคราะห์ว่าบางส่วนของโทบิเท่านั้นที่อยู่อีกมิติหนึ่ง(ไม่ใช่ทั้งตัวเหมือนที่รุ่น4คิด)  โดยคาคาชิจึงจัดการกับส่วนของโทบิที่อยู่อีกมิติหนึ่ง  โดยใช้คาถาย้ายมิตินั่นเอง

ดังนั้นข้อ4 ของจขกท.จึงไม่ถูกนะคับ   
  เฮ้ยย..ริบๆทางนั้น  ชายฝั่งรึเปล่าว๊าาาา...