หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: ทำไมเรื่องโทบิชอบคิดว่าเป็นโอบิโตะกันอะ ทำไมไม่มีคนคิดว่าเป็นรินมั้งอะคัฟ  (อ่าน 5752 ครั้ง)

fonfang2

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
คือ ผมเคยดูนารุโตะอยู่ตอนหนึ่งอะที่มีผู้หญิงปลอมเป็นผู้ชายยังได้เลยอะ

แล้วทำไมโทบิถึงจะเป็นรินไม่ได้อะคัฟ แล้วประวัติรินอะแน่ใจหรอว่าเป็นแค่ตัวประกอบอะคัฟ

ล้วรินเองตอนคาคาชิก็เป็นตัวละครหลักไม่ใช่หรอคัฟ ถ้าเป้นรินได้เงิบกันทั้งหมดแน่อะผมว่าอะ

nakin

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
คือ ผมเคยดูนารุโตะอยู่ตอนหนึ่งอะที่มีผู้หญิงปลอมเป็นผู้ชายยังได้เลยอะ

แล้วทำไมโทบิถึงจะเป็นรินไม่ได้อะคัฟ แล้วประวัติรินอะแน่ใจหรอว่าเป็นแค่ตัวประกอบอะคัฟ

ล้วรินเองตอนคาคาชิก็เป็นตัวละครหลักไม่ใช่หรอคัฟ ถ้าเป้นรินได้เงิบกันทั้งหมดแน่อะผมว่าอะ
ไม่อยากบอกว่าเป็นไปไม่ได้นะ
  แต่มันไม่มีเหตุผลพอที่จะเป็นโทบิ เช่น......
รินเป็นผู้หญิง ถึงการ์ตูนเรื่องนี้จะแปลงร่างได้ แต่มันจะแปลงร่างเป็น ผช ทำไมกัน
รินรักคาคาชิ แล้วมันจะมาทำร้ายคาคาชิทำไม
รินเป็นญาติพี่ร้อง ของซากุระ เปนชาวโคโนฮะ จะมาฆ่าญาติพี่น้องทำไม
รินเปนคนธรรมดา ไม่ใช่เชื้อสายของเนตรวงแหวน แต่โทบิมันใช้วิชาเนตรเหนือกว่าอัจฉริยะอย่างคาคาชิอีก ฯลฯ

อายิโนะโมโต๊ะ เซนจู

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
  • Die!! B*tch!!
ถ้าใช่ ก็แหวกแนวดีเหมือนกันนะ  จะได้เฉลยด้วยว่าตระกูล ฮารุโนะ  เป็นขีดจำกัดสายเลือดอันโหดร้าย เป็นตระกูลที่แบ่งพลังมาจากเซียนเต๋าอีกตระกูลนึง   *haha* *haha* *haha* *haha* *haha*  (ริน มาจากตระกูล ฮารุโนะ)

**
รินรักคาคาชิ แล้วมันจะมาทำร้ายคาคาชิทำไม
รินเป็นญาติพี่ร้อง ของซากุระ เปนชาวโคโนฮะ จะมาฆ่าญาติพี่น้องทำไม

จริงๆ สองข้อนี้ มันก็ไม่ต่างไปจากความคิดที่ว่ามันเป็นโอบิโตะ เท่าไหร่นะ

โอบิโตะ เพื่อนรัก คาคาชิ  แถมเคยพูดว่า  คนที่ละทิ้งภารกิจเป็นสวะ แต่คนที่ทิ้งเพื่อนเป็นยิ่งกว่าสวะซะอีก แล้วมันจะมาทำร้ายคาคาชิทำไม
โอบิโตะ เป็นอุจิฮะ เป็นชาวโคโนฮะ  จะมาฆ่าญาติพี่น้องทำไม...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: จ. 13 ส.ค. 2012 เวลา 00:39:49 โดย อายิโนะโมโต๊ะ เซนจู »

•·÷[ ฟัน แม่* เลย ]÷·•

nakin

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
ถ้าใช่ ก็แหวกแนวดีเหมือนกันนะ  จะได้เฉลยด้วยว่าตระกูล ฮารุโนะ  เป็นขีดจำกัดสายเลือดอันโหดร้าย เป็นตระกูลที่แบ่งพลังมาจากเซียนเต๋าอีกตระกูลนึง   *haha* *haha* *haha* *haha* *haha*  (ริน มาจากตระกูล ฮารุโนะ)

**

จริงๆ สองข้อนี้ มันก็ไม่ต่างไปจากความคิดที่ว่ามันเป็นโอบิโตะ เท่าไหร่นะ

โอบิโตะ เพื่อนรัก คาคาชิ  แถมเคยพูดว่า  คนที่ละทิ้งภารกิจเป็นสวะ แต่คนที่ทิ้งเพื่อนเป็นยิ่งกว่าสวะซะอีก แล้วมันจะมาทำร้ายคาคาชิทำไม
โอบิโตะ เป็นอุจิฮะ เป็นชาวโคโนฮะ  จะมาฆ่าญาติพี่น้องทำไม...
รินไม่มีเหตุผลพอที่จะเคียดแค้นโคโนฮะไง
แต่โอบิโตะมี ก้อเพราะการตายของรินอาจจะเป็นตัวจุดชนวนให้แค้นโคโนฮะ และต้องการทำให้โลกนินจาสงบ เกิดสันติภาพโดยใช้เนตรจันทราไง

Pop_เซียนซกมก

• *
  • ผู้รอบรู้วิชาซกมก
จะให้ใครเป็นรุ่น คาคาชิ ตอบบคำถาม มาก่อนว่าใคร มันสุ้กับ รุ่น 4 เพราะ คาคาชิ กับ พวก โอบิโตะหรือคนอื่นๆ มันยังไม่โตเลย

แล้วใครสู้กับรุ่น  ถ้า ตอบไม่ได้ก็อย่าคิดว่ามันคือ โอบิโตะเลยครับ อ. เขาก็ยังไมได้บอกเลยชื่ออะไร หน้าก็ยังไม่เปิดเผย

ถ้าตอบคำถาม 2 ข้อนี้ไม่ได้ก็อย่าคิดว่ามันคือโอบิโตะเลย

1. ใครสู้รุ่น 4 แถมวิชาเหนือกว่ารุ่น 2

2. ทำไมมันรู้เรื่องของโคโนฮะ แล้วก็ เรื่องคาถาผนึก+9ห่าง เป็นอย่างดีอย่างกับเคยมาจากหน่วยลับอย่างไงอย่างงั้น

ถ้าตอบ 2 ข้อนี้ไม่ได้ก็อย่าคิดเลยว่ามันคือโอบิโตะ...แต่ถ้าเป้นตามัน 100% ตาโอบิโตะละ

ข้ามีนามว่า Pop_เซียนซกมก เล็กใหญ่ไม่สำคัญ จัดท่ายากไว้ก่อน พ่อสอนไว้ต้องจดจำ...[/mov

sattkon

• พลโท / โจนิน
  • *
  • UchiHa sattkon
มาแบบแหวกแนว ไปเกาะไหหลำเลย  *haha*

*้ั์shock2* โดนไก่ อาจารย์ จิก ..... *glad*

El Ruffy

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
มันเป็นตาของโอบิโตะ 100% ครับ แต่ว่าเค้าเป็นใครกันแน่ ที่แน่ๆ ที่สะพานนั่นมีคาคาชิ และก้อริน รินเป็นคนเปลี่ยนตาใ้ห้คาคาชิ แล้วตอนนี้รินไปไหน ตายยังไง(คาคาชิเคยบอกว่าคนที่รักของแกตายหมดแล้ว) ผมเริ่มปันใจให้รินซะแล้วตอนนี้ แต่ว่าถ้าเป็นริน มีข้อสงสัยอยู่ว่า เก่งขี้นขนาดสู้รุ่น 4 ได้ขนาดนั้น มีความแค้นกับหมู่บ้านและก้ออุจิฮะ ยังไง ส่วนตัวผมคิดว่าไม่น่าจะเป็นโอบิโตะนะ  *shock* *shock* *shock* แค่ความคิดผมนะครับ

gedomazo

• *
  • พ่อหนุ่มอุจิวะ..เหอะๆ
สีผมคนล่ะสีเลยครับ (เอ้ะ หรือรินไปทำสีใหม่มา)
สรุปง่ายๆตอนนี้คือ .. โทบิ เป็นทอม

Monkey D. Jennei

• *
  • เกะนิน ชั้นเป็นโฮคาเงะหญิงคนแรก
ถ้าเป็นริน เค้าว่า เป็น โอบิโตะจะเวิร์กกว่ามั้ง แต่ รอหัวเราะทีหลังดีกว่า ตอนนี้ปล่อย ขาโอบิโตะดีใจกันไปก่อน *hoho* *hoho* *hoho*

ท่านปู่ขา โตขึ้นหนูจะเป็น โฮคาเงะ