หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: โทบิกับมาดาระ ถ้าตอนนี้สู้กันใครเมพกว่ากัน  (อ่าน 22481 ครั้ง)

tongtorcafe

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
  • http://www.metteya.org/
Re: โทบิกับมาดาระ ถ้าตอนนี้สู้กันใครเมพกว่ากัน
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: พ. 15 ส.ค. 2012 เวลา 13:44:43 »
โทบิvsมาดาระสงสัยจะสูสี แต่ผลสุดท้ายโทบิเก่งกว่า ไม่มีเหตุผลอะไรรอดูนารูโตะตอนใกล้จบ *haha*

windyzero

• พลโท / โจนิน
  • *
  • จอมพลแห่ง(การพาออกสู่)ท้องทะเล >_<
Re: โทบิกับมาดาระ ถ้าตอนนี้สู้กันใครเมพกว่ากัน
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: พ. 15 ส.ค. 2012 เวลา 13:45:48 »
ผมก็ว่ามาดาระที่เก่งกว่าโทบิครับ เพราะมันมีซูซาโนร่างสมบูรณ์ของมันเทพมากๆเลยครับ  เออขอนอกเรื่องนิดนะครับ พอดีว่าผมอ่านนารูโตะย้อนหลังแล้วไปเจอตอนที่484 นะครับ คือตอนที่เจ้าเกะสู้กับคาคาชินะครับแล้วเห็นซูซาโนของเกะกำลังมีการเปลี่ยนแปลงผมดูแล้วมันคล้ายๆจะเป็นซูซาโนขั้นสมบูรณ์นะครับ แต่มันตามองไม่เห็นไปซะก่อนเลยหายไปนะครับ(ผมลงรูปไม่เป็น โทษทีนะครับ) เลยอยากถามว่ามันจะใช่ซูซษโนขั้นสมบูรณ์ไหมครับ

คงยังไม่ถึงร่างสมบูรณ์เหมือนมาดาระหรอกครับ

แต่จากที่มีร่างแค่ครึ่งเดียวอาจจะมีส่วนของร่างขายครบทั้งหมด

อีกอย่างนอกจากตาจะเริ่มมัวแล้ว จักระก็ใกล้หมด รวมไปถึงอาการบาดเจ็บจากการต่อสู้กับดันโซ และฝืนใช้ซูซาโนโอะ

น่าจะทำให้ตาของเกะมันไปเร็วกว่าปกติ *้ั์drinktea*

คลิกที่รูปเพื่อไปยังแฟนเพจ One Piece ST

ประชาชนธรรมดา

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: พ. 15 ส.ค. 2012 เวลา 14:50:52 »
เท่าที่เห็น ผมยังไม่เห็นวิชาไหนของมาดาระจะทำอะไรวิชามิติของโทบิได้เลยครับ  แต่ก็นั่นแหละ ถ้าจะให้บอกว่าถ้าสู้กันใครชนะ ผมว่าใครจะชนะได้ทั้งนั้นแล้วแต่ผู้เขียนเค้าจะกำหนด 555  เพราะทั้งสองคนนี้ มีวิชาอะไรอยู่อีกก็ไม่รู้ เพราะเป็นปริศนาอยู่ ผู้แต่งสามารถใส่วิชาที่เหนื่อกว่าให้อีกฝ่ายได้ตลอดเวลา 555 *haha* *haha* *haha*
มันสนุกตรงที่ได้จินตนาการตามหารอยเท้านักเขียนนี้แหละ

ooae

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: พ. 15 ส.ค. 2012 เวลา 15:57:38 »
คนที่มีเจ้าโลกใหญ่ที่สุดคับเป็นผู้ชนะ *hoho*
....................................
ฝนตก น้ำท่วมเท่าไรกูรก็ไม่กลัว....เพราะโลกส่วนตัวกรูสูง

sattkon

• พลโท / โจนิน
  • *
  • UchiHa sattkon
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: พ. 15 ส.ค. 2012 เวลา 16:17:28 »
คำตอบง่ายๆ

มาดาระเก่งกว่าอยู๋แล้วครับเพราะอะไร ไม่อยากอธิบายมาก

มาดาระ พูดง่ายคือ บอส ของเรื่อง

ไอโทบิมันแค่ภาชนะคนนึ่ง พูดง่ายๆเทียบได้แค่มือซ้าย หรือระดับลูกน้องมาดาระเท่านั้นละ     *haha*

เอาอีกแล้วนะครับท่าน มาแบบนี้ระวังโดน FC โทบิลุมตืบเหมือนกับกระทู้ โอบิโตะ นะครับ  *haha* *haha*

โทบิไม่มีแฟนคลับกับเขาหรอกครับ ตัวละครนี้ด่าฟรี

แต่ถ้าเป็นอิทาจิกับมินาโตะ ผมว่ายาวแน่ๆ  *haha* *haha*

อย่างน้อยก็ผมคนนึงแล้วหละ แตะต้อง อิจจี้ มะด้ายเด็ดขาด  *้ั์block*

*้ั์shock2* โดนไก่ อาจารย์ จิก ..... *glad*

Pop_เซียนซกมก

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
  • ผู้รอบรู้วิชาซกมก
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: พ. 15 ส.ค. 2012 เวลา 16:39:04 »
คำตอบง่ายๆ

มาดาระเก่งกว่าอยู๋แล้วครับเพราะอะไร ไม่อยากอธิบายมาก

มาดาระ พูดง่ายคือ บอส ของเรื่อง

ไอโทบิมันแค่ภาชนะคนนึ่ง พูดง่ายๆเทียบได้แค่มือซ้าย หรือระดับลูกน้องมาดาระเท่านั้นละ     *haha*

เอาอีกแล้วนะครับท่าน มาแบบนี้ระวังโดน FC โทบิลุมตืบเหมือนกับกระทู้ โอบิโตะ นะครับ  *haha* *haha*

โทบิไม่มีแฟนคลับกับเขาหรอกครับ ตัวละครนี้ด่าฟรี

แต่ถ้าเป็นอิทาจิกับมินาโตะ ผมว่ายาวแน่ๆ  *haha* *haha*

อย่างน้อยก็ผมคนนึงแล้วหละ แตะต้อง อิจจี้ มะด้ายเด็ดขาด  *้ั์block*

อุบ๊ะ สงสัยผผิดที่อีกแล้วสิเรา  *damage*

ข้ามีนามว่า Pop_เซียนซกมก เล็กใหญ่ไม่สำคัญ จัดท่ายากไว้ก่อน พ่อสอนไว้ต้องจดจำ...[/mov

hackauthai

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
  • นารูโตะ X ฮินาตะ
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: พ. 15 ส.ค. 2012 เวลา 19:40:31 »
คำตอบง่ายๆ

อุบ๊ะ สงสัยผผิดที่อีกแล้วสิเรา  *damage*

ฮ่าๆเปล่าไม่ได้ผิดครับท่าน แต่อย่ามายุ่งกับ นามิคาเสะ มินาโตะ แหละกันครับ
ไม่งั้น บ้านท่านอาจจะถูกลอบวางระเบิดได้   *้ัcomeon*