หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: โทบิกับมาดาระ ถ้าตอนนี้สู้กันใครเมพกว่ากัน  (อ่าน 22485 ครั้ง)

Num

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • Namikaze Num'ato
    • www.facebook.com/unclefag.pro
Re: โทบิกับมาดาระ ถ้าตอนนี้สู้กันใครเมพกว่ากัน
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: จ. 13 ส.ค. 2012 เวลา 18:22:37 »
คือ ไม่รู้ว่าเคยมีคนตั้งกระทู้นี้หรือยังนะครับ (ถ้าเคยมี ก็ขออภัย)

กระทู้ที่ 3 แร้วครับ *haha*
คงจะจบแต่เพียงเท่านี้สินะ มู้นี้ ท่านอวุโสพูดเองกับปาก *haha* *haha*
เอ้าาาาาาาาาปิดมู้้้้้้้้้้้ *dead* *dead*

ห๊า โทบิเป็นโอบิโตะ

chainoi

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
Re: โทบิกับมาดาระ ถ้าตอนนี้สู้กันใครเมพกว่ากัน
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: จ. 13 ส.ค. 2012 เวลา 19:12:00 »
ที่บอกโทบิมันยังไม่ได้โชว์อ่า ไม่ใช่ว่ามันไม่มีอะไรจะโชว์แล้วรึเปล่า เพราะดูวิชามันก็ธรรมดานะ ทักษะการต่อสู้ก็ไม่เท่าไหร่ อย่างตอนสู้โคนันก็ดูเหมือนมันก็ปางตายละ แต่มันยังรอดอยู่ได้เพราะยังก่อนหน้านี้ยังไม่รู้วิธีโจมตีมันเท่านั้นเอง

หนูชื่อ น้อง namkham นะ ฮ้าาาาาาาาาา

windyzero

• พลโท / โจนิน
  • *
  • จอมพลแห่ง(การพาออกสู่)ท้องทะเล >_<
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: จ. 13 ส.ค. 2012 เวลา 19:19:02 »
ถ้ากรรมการเป็นชาวอาร์เซอรไบจาน มาดาระอาจจะแพ้ก็ได้นะครับ *้ั์shock2*

คลิกที่รูปเพื่อไปยังแฟนเพจ One Piece ST

sattkon

• *
  • UchiHa sattkon
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: จ. 13 ส.ค. 2012 เวลา 19:45:26 »
คือ ไม่รู้ว่าเคยมีคนตั้งกระทู้นี้หรือยังนะครับ (ถ้าเคยมี ก็ขออภัย)

กระทู้ที่ 3 แร้วครับ *haha*

ได้นิสัยของ ซาซึเกะในตัวละคร ของเวอร์ชั่น ที่คุณก็รู้ว่าใคร มาจาก sattkon ล้วนๆ  *hoho* *hoho* *hoho*

แอบหมั่นไส้เค้าคนนี้อ่ะป่าวจร้า มีเหน็บ *้ัิshy*

หมั่นไส้เค้าก็ มะบอกนะ คุณเจน สงสัย ซาสึเกะ version นี้จะไม่ปลอดภัยซะแล้ว แต่ถ้าเจอ แฮน ค์อกละสู้ตาย   *hoho*  ซาสึเกะ เกรียนแบบ version ใหม่สินะ  *haha* ไม่อยากเกรียนแบบ ซาสึเกะ ต้นฉบับ เดี๋ยวจะโดนผนึกเอา  *dead*

*้ั์shock2* โดนไก่ อาจารย์ จิก ..... *glad*

Oni Me no Kyo

• *
  • เฮ้อ!!! น่ารำคาญเสียจริง -*-
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: จ. 13 ส.ค. 2012 เวลา 19:47:45 »
ถ้ากรรมการเป็นชาวอาร์เซอรไบจาน มาดาระอาจจะแพ้ก็ได้นะครับ *้ั์shock2*

ถ้าเป็นกรรมจากสหพันธื ไอบ้า ผมก็ว่างั้น...... *้ั์smoking*

This is John Connor.
There is no Fate but what we make.

นี่คือ จอห์น คอนเนอร์
ฟ้ามิได้ลิขิตเรา มีเพียงเราที่ลิขิตตัวเอง

sattkon

• *
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: จ. 13 ส.ค. 2012 เวลา 19:51:36 »

ถ้าเป็นกรรมจากสหพันธื ไอบ้า ผมก็ว่างั้น...... *้ั์smoking*

*haha* กระแสนี้กำลังมาแรงเลย

ไอบ้า นั่นมันมี คณะกรรมการ เป็นคนจีนอยู่ แล้ว ไอ่คู่ชกแก้วมันก็เป็นลูกบุญธรรมของไอ่นั่น  *้ั์uppercut*

*้ั์shock2* โดนไก่ อาจารย์ จิก ..... *glad*

Num

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • Namikaze Num'ato
    • www.facebook.com/unclefag.pro
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: จ. 13 ส.ค. 2012 เวลา 20:09:13 »

*haha* กระแสนี้กำลังมาแรงเลย

ไอบ้า นั่นมันมี คณะกรรมการ เป็นคนจีนอยู่ แล้ว ไอ่คู่ชกแก้วมันก็เป็นลูกบุญธรรมของไอ่นั่น  *้ั์uppercut*

ใช่ๆ หากไอจีนนั้น แพ้ นี้แหละจะผิดปกติ *yellowcard* *yellowcard*

ห๊า โทบิเป็นโอบิโตะ

chinjung

• *
  • เท้งเต้ง ณ ใจกลางแปซิฟิค
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: อ. 14 ส.ค. 2012 เวลา 00:25:33 »
พูดแล้วขึ้น

แก้วเคยเจอกะไอ้นี่มาแล้ว3ครั้ง

ครั้งแรก  แก้วแพ้แต้มอย่างสูสี

ครั้งสอง แข่งที่จีน  แก้วก็แพ้แต้มอย่างน่ากังขา

และล่าสุด  แก้วแพ้แบบค้านสายตาคนทั้งโลก

โทบิมันคงเจอเหตุการณ์แบบพี่แก้วครั้งแล้วครั้งเล่า   

สุดท้ายเมื่อความเป็นธรรมนั้นเป็นเพียงลมปากที่คนพูดถึง   

เมื่อศรัทธาที่เคยเชื่อมั่นไม่เคยอยุ่เคียงข้าง        โทบิ ณ ปัจจุบันจึงถือกำเนิดขึ้น

ครั้งหน้าพี่แก้วจะใส่หน้ากากแบบโทบิขึ้นชก   

ใช้นามแฝงแทนตัวเองว่า "ผายวายุ"

หึหึ หึหึ   พี่แก้วคิดในใจ  อย่างพวกแกไม่มีทางรู้หรอก  ว่าชื่อนี้มันเกี่ยวกับข้ายังไง 

ผายวายุ  --> ผายลม  -->  ตด  --> คืออากาศ --> อากาศคือ gas  --> ซึ้งพ้องเสียงกับคำว่า glass  --> glass = แก้ว

เฮ้ยย..ริบๆทางนั้น  ชายฝั่งรึเปล่าว๊าาาา...   

sattkon

• *
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: อ. 14 ส.ค. 2012 เวลา 01:05:19 »

ผายวายุ  --> ผายลม  -->  ตด  --> คืออากาศ --> อากาศคือ gas  --> ซึ้งพ้องเสียงกับคำว่า glass  --> glass = แก้ว

เอามาจากมุขความยเครียดรึเปล่าเนี่ย  *haha*

prince_fenris

• *
    • punzas.net
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: อ. 14 ส.ค. 2012 เวลา 09:40:29 »
 *rip* *rip* *rip* *rip*

polo1010

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: พ. 15 ส.ค. 2012 เวลา 08:13:50 »
โทบิ จะไปมีอะไร<<กากมากตอนสู้กับโคนัน 1-1
มาดาระ<<เทพชิบหาย สู้กับ5 คาเงะ+ไม่ตายอีก หนักเลย

Pop_เซียนซกมก

• *
  • ผู้รอบรู้วิชาซกมก
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: พ. 15 ส.ค. 2012 เวลา 09:17:38 »
คำตอบง่ายๆ

มาดาระเก่งกว่าอยู๋แล้วครับเพราะอะไร ไม่อยากอธิบายมาก

มาดาระ พูดง่ายคือ บอส ของเรื่อง

ไอโทบิมันแค่ภาชนะคนนึ่ง พูดง่ายๆเทียบได้แค่มือซ้าย หรือระดับลูกน้องมาดาระเท่านั้นละ     *haha*

ข้ามีนามว่า Pop_เซียนซกมก เล็กใหญ่ไม่สำคัญ จัดท่ายากไว้ก่อน พ่อสอนไว้ต้องจดจำ...[/mov

hackauthai

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
  • นารูโตะ X ฮินาตะ
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: พ. 15 ส.ค. 2012 เวลา 09:47:03 »
คำตอบง่ายๆ

มาดาระเก่งกว่าอยู๋แล้วครับเพราะอะไร ไม่อยากอธิบายมาก

มาดาระ พูดง่ายคือ บอส ของเรื่อง

ไอโทบิมันแค่ภาชนะคนนึ่ง พูดง่ายๆเทียบได้แค่มือซ้าย หรือระดับลูกน้องมาดาระเท่านั้นละ     *haha*

เอาอีกแล้วนะครับท่าน มาแบบนี้ระวังโดน FC โทบิลุมตืบเหมือนกับกระทู้ โอบิโตะ นะครับ  *haha* *haha*

Zigmund

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: พ. 15 ส.ค. 2012 เวลา 11:31:50 »
คำตอบง่ายๆ

เอาอีกแล้วนะครับท่าน มาแบบนี้ระวังโดน FC โทบิลุมตืบเหมือนกับกระทู้ โอบิโตะ นะครับ  *haha* *haha*

โทบิไม่มีแฟนคลับกับเขาหรอกครับ ตัวละครนี้ด่าฟรี

แต่ถ้าเป็นอิทาจิกับมินาโตะ ผมว่ายาวแน่ๆ  *haha* *haha*

dr.love

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: พ. 15 ส.ค. 2012 เวลา 13:08:42 »
ผมก็ว่ามาดาระที่เก่งกว่าโทบิครับ เพราะมันมีซูซาโนร่างสมบูรณ์ของมันเทพมากๆเลยครับ  เออขอนอกเรื่องนิดนะครับ พอดีว่าผมอ่านนารูโตะย้อนหลังแล้วไปเจอตอนที่484 นะครับ คือตอนที่เจ้าเกะสู้กับคาคาชินะครับแล้วเห็นซูซาโนของเกะกำลังมีการเปลี่ยนแปลงผมดูแล้วมันคล้ายๆจะเป็นซูซาโนขั้นสมบูรณ์นะครับ แต่มันตามองไม่เห็นไปซะก่อนเลยหายไปนะครับ(ผมลงรูปไม่เป็น โทษทีนะครับ) เลยอยากถามว่ามันจะใช่ซูซษโนขั้นสมบูรณ์ไหมครับ