หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนๆคิดว่าใครเหมาะสมกับคำว่า"อัจฉริยะ"มากที่สุดระหว่างเนจิกับซาซึเกะ  (อ่าน 13599 ครั้ง)

sattkon

• พลโท / โจนิน
  • *
  • UchiHa sattkon
เนจิคับ

ซาสึเกะ ทีผ่านมามันได้พลังจาก คนอื่นทั้งนั้น

จาก โอโรจิมารุ คนแรก

คนที่ 2 ได้จาก พี่ชาย อิทาจิ

ซาสึเกะ ไม่เห็นจะเก่งตรงไหนเลย ถ้าไม่มีคนมอบพลังให้

แถมด้วยคับ มันคงใช้พันปักษาไม่เป็นถ้าคาคาชิไม่สอน
ทุกวิชา มันต้องมีคนสอนไม่ใช่ หรอคับ
พูดแบบนั้นก้อไม่ถูก โตะก้อถูกสอนทุกวิชาไม่ใช่หรอ(ยกเว้นพวกคาถาลามก) ทั้งโหมดเซียน ทั้งกระสุนวงจัก นานา

ลองคิดดู ถ้า โอโรชิมารุ มันไม่ชิงกัดคอตัดอนาคต เกะ ซะก่อนป่านี้ นินจารุ่นเดียวกันใน โคโนะฮะ ไม่มีใครได้เกิดแล้ว  *dontknow*

ลองคิดดู ตอนสอบ จูนิน รอบรอง ขนาดใช้จักระไม่ได้ ยังล้มลูกน้อง โอโร ได้เลย ตอนที่สู้กับ กาอาระ ก็เหมือนกันถ้าวัดกันในสนามตอนนั้น ซาสึเกะ ชนะ เพราะขณะกำลังร่ายคาถาแปลงร่างเป็น1หาง อาการะ โดน พันปักษา สกัดซะก่อน เลือดกระฉูดเลย แถม เทมาริ มาเช็กดูในระหว่างที่เหตุการณ์ชุลมุนยังบอกว่าตอนนั้น กาอาระ จักระหมดแล้วด้วย
ถ้าไม่มี คันคุโร่ กับ เทมาริ คอยหนุนตอนหนี้ละก็ คงไม่มีจักระพอที่จะกลายร่างเป็นหางเดียวหรอก  *attack*
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: อา. 12 ส.ค. 2012 เวลา 13:52:50 โดย sattkon »

*้ั์shock2* โดนไก่ อาจารย์ จิก ..... *glad*

AkatsukiPein

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
แล้วเนจิหล่ะครับ มันก็ได้เนตรสีขาวจากตระกูล ถ้าไม่มีเนตรสีขาว มวยอ่อนก็ใช้ไม่ได้ ก็ทำไำรกินมะได้แล้วครับ -*-

benzvip1

• *
เนจิคับ

ซาสึเกะ ทีผ่านมามันได้พลังจาก คนอื่นทั้งนั้น

จาก โอโรจิมารุ คนแรก

คนที่ 2 ได้จาก พี่ชาย อิทาจิ

ซาสึเกะ ไม่เห็นจะเก่งตรงไหนเลย ถ้าไม่มีคนมอบพลังให้

แถมด้วยคับ มันคงใช้พันปักษาไม่เป็นถ้าคาคาชิไม่สอน
ทุกวิชา มันต้องมีคนสอนไม่ใช่ หรอคับ
พูดแบบนั้นก้อไม่ถูก โตะก้อถูกสอนทุกวิชาไม่ใช่หรอ(ยกเว้นพวกคาถาลามก) ทั้งโหมดเซียน ทั้งกระสุนวงจัก นานา

แต่ โตะ มันทำได้ด้วยความพยายามคนเดียวคับ

แตะ ซาสึเกะ มันได้แบบฟรีๆเลยคับ อย่าง เทวีสุริยัน และ อีกหลายๆอย่าง

ดวงตาอีก พี่มันอีก ฟรีๆทั้งนั้น
แล้วจะทำไม

benzvip1

• *
แล้วเนจิหล่ะครับ มันก็ได้เนตรสีขาวจากตระกูล ถ้าไม่มีเนตรสีขาว มวยอ่อนก็ใช้ไม่ได้ ก็ทำไำรกินมะได้แล้วครับ -*-

นั้นมันเป็น ขีดจำกัดทางสายเลือดคับคุณ ไม่ใช่ได้มา

มวยอ่อนก็ฝึกคนเดียว โดยไม่มีคนสอน
แล้วจะทำไม

gedomazo

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
  • พ่อหนุ่มอุจิวะ..เหอะๆ
อยากเลือก ชิกามารุึอ่ะ กับนารูโตะ อ่ะ ได้ม้ะ ๆ 555

iTheStore

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • คู่ชีวิต กับ คู่นอนมันต่างกัน ...

นั้นมันเป็น ขีดจำกัดทางสายเลือดคับคุณ ไม่ใช่ได้มา

มวยอ่อนก็ฝึกคนเดียว โดยไม่มีคนสอน
แม่นแล้ว แถมโดนผนึกอีก
จ่งเชื่อหมั้นและอยู่กับทิฐิของตนเองต่อไปเถอะ บูชาชาบูข้ามีนามว่า โซโจโบ ราชาเทนงูเรื่องมีสาระตูไม่สน..สนแค่เรื่องไร้สาระ ฮ่าๆ

Monkey D. Jennei

• *
  • เกะนิน ชั้นเป็นโฮคาเงะหญิงคนแรก
สงครามเล็กๆได้เริ่มขึ้นแล้ว *shock* *shock* *shock*

ท่านปู่ขา โตขึ้นหนูจะเป็น โฮคาเงะ

polo1010

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
เนจิ เนจิ

ฮิวงะ เนจิ ชัวร์

chinjung

• *
  • เท้งเต้ง ณ ใจกลางแปซิฟิค
อัจฉริยะ

ผมยกให้คาคาชิไป๊   ดูตอนล่าสุดสิทดลองไม่กี่อย่าง  แต่ดันรู้อีกแหนะว่าร่างกายโทบิมันวาร์ปเฉพาะส่วนไม่ได้วาร์ปทั้งตัว

ทั้งๆที่คนอ่านการ์ตูนทั้งโลก  ก็รู้ก็เห็นว่าคาคาชิมทดลองอะไร  เห็นตอนโตะทะลุตัวโทบิ  เห้นตอนโทบิโดนกระสุนวงจักรกันทุกคน

แต่ไม่เห็นมีใครวิเคราะห์ได้อย่างแตกฉานเหมือนคาคาชิ 

เพราะส่วนใหญ่มักจะคิดว่ามันวาร์ปทั้งตัว   บ้างก็ว่าคาคาชิดูดเข้ามิติและยังดูดออกอีก  อิอิ

อัจริยะผมยกให้คาคาชิคับ  ^^
  เฮ้ยย..ริบๆทางนั้น  ชายฝั่งรึเปล่าว๊าาาา...   

Oni Me no Kyo

• *
  • เฮ้อ!!! น่ารำคาญเสียจริง -*-
ถ้ายกตัวอย่างแค่ สองคนนี้ผมให้ ซาซึเกะ มากกว่า เนจิ

แต่ถ้าในเนื้อเรื่อง ผมให้ โทบิ ชิกามารุ และ คาคาชิ

This is John Connor.
There is no Fate but what we make.

นี่คือ จอห์น คอนเนอร์
ฟ้ามิได้ลิขิตเรา มีเพียงเราที่ลิขิตตัวเอง