หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: รู้จัก อุจิวะ โยคุอิจิ กันไหมเอ่ย...1 บุคคลที่ต้องสังสัยว่าเป็น โทบิ และเป็นกลุ่ม ฟุงาคุ ที่ก่อกบฏ  (อ่าน 30533 ครั้ง)

madaraza

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
เซ็นจูจงมอดดับ มาดาระ โหดจริงๆ

Pop_เซียนซกมก

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
  • ผู้รอบรู้วิชาซกมก
สงสัย จขกท กลัวได้แจกหนังสือ ถึงได้ตั้งมู้แขวะ โอบิโตะ มันทุกกระทู้เลย *haha*

*haha*  *haha*  แอบรู้อีก 5555+ ไม่ช่ายซะหน่อย....เห็นไปไหนมาไหนก็ว่าโอบิโตะการ เลยอยากให้เฉลยสักที บางทีถ้า จะพูดถึงการใช้ ร่างกายอะ อาจจะเป็นไปได้อยุ๋เยอะ แต่ถ้าจะพูดถึงคนแล้วเนีย ทั้งประวัติอดีต อะไรหลายๆอย่าง มันรู้มากก บอกว่า มากกกก...ยยย!!! แล้วก็รู้ความลับในแท่นศิลาด้วยเป็นอย่างดี มันไม่หน้าจะใช้ละ โอบิโตะ

สงสัยอย่างเดียว โอบิโตะมันรู้เรื่อง...9 หาง ใกล้จะปลดฝนึกตอนคลอดด้วยหรอสมัยรุ่น 4 แล้วก็ มันเคยเข้าไปในที่ลับของตระกูลด้วยหรอ ที่เห็นมีแต่ ซาเกะ อิทาจิ โอโรจิ ฟุงาคุ[รู้ดีสุด] ....จากคำถามแค่นี้ก็ไม่หน้าจะใช้โอบิโตะและ ถ้าพูดถึงการเอาร่างมาพอคุยได้นิดหน่อย..ถ้าจะพูดถึงการเอาร่างมาใช้ เอา ชิซุย มาใช้ดีกว่าไหมครับ...เอา ร่างอิสึนะ มาจะดีกว่าไหม -*-
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: อ. 07 ส.ค. 2012 เวลา 11:45:39 โดย Pop_เซียนซกมก »

ข้ามีนามว่า Pop_เซียนซกมก เล็กใหญ่ไม่สำคัญ จัดท่ายากไว้ก่อน พ่อสอนไว้ต้องจดจำ...[/mov

gedomazo

• *
  • พ่อหนุ่มอุจิวะ..เหอะๆ
ว่าแต่ว่า... ใครมีรูปโยคุอิจิ มั่งขอรับ !!
อยากเห็นหนังหน้ามัน

AzuGi

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
มั่วทุกกะทู้อ่ะ ว่าจะไม่ตอบแหละ เจอ จขกท  ตั้งมั่วตลอด  *dead*

dekton89

• *
ขอชื่อ themovie ที่มี คนชื่อ อุจิวะ โยคุอิจิ ในเรื่องด้วยฮ่ะอยาก ดู

• *
ขอชื่อ themovie ที่มี คนชื่อ อุจิวะ โยคุอิจิ ในเรื่องด้วยฮ่ะอยาก ดู

The movie 2-5 ม่างไม่รู้ตอนไหนขี่เกียจย้อนดู -*-  *great*

ข้ามีนามว่า Pop_เซียนซกมก เล็กใหญ่ไม่สำคัญ จัดท่ายากไว้ก่อน พ่อสอนไว้ต้องจดจำ...[/mov

• *
มั่วทุกกะทู้อ่ะ ว่าจะไม่ตอบแหละ เจอ จขกท  ตั้งมั่วตลอด  *dead*

อย่าให้โทบิมันเป็นอย่างที่ผมคิดออกมาละกัน...  *dontknow*

windyzero

• พลโท / โจนิน
  • *
  • จอมพลแห่ง(การพาออกสู่)ท้องทะเล >_<
The Movie มันไม่มีเนื้อเรื่องหลักที่เกี่ยวข้องกับมังงะหรือ อนิเมชั่นนะครับ

ยกเว้นตัวละครหลักอย่าง นารูโตะ , คาคาชิ ฯลฯ แต่มีส่วนน้อยมากๆ ที่ตัวละคร The Movie จะมาโผล่ในมังงะ *้ั์drinktea*

คลิกที่รูปเพื่อไปยังแฟนเพจ One Piece ST

sattkon

• *
  • UchiHa sattkon
The Movie มันไม่มีเนื้อเรื่องหลักที่เกี่ยวข้องกับมังงะหรือ อนิเมชั่นนะครับ

ยกเว้นตัวละครหลักอย่าง นารูโตะ , คาคาชิ ฯลฯ แต่มีส่วนน้อยมากๆ ที่ตัวละคร The Movie จะมาโผล่ในมังงะ *้ั์drinktea*

ไหนท่านบอกไว้ว่า"ให้คิดนอกกรอบไงครับ"ไหงเป็นไม่เห็นด้วยอะ  *haha*

*้ั์shock2* โดนไก่ อาจารย์ จิก ..... *glad*

windyzero

• *
  • จอมพลแห่ง(การพาออกสู่)ท้องทะเล >_<
ก็ถูกครับนอกกรอบ แต่ไม่ใช่ให้เอา T.M. มายำรวมกับมังงะนี่นา

อีกอย่างผมก็ไม่ได้บอกว่ามันจะเอาตัวละครจาก TM มาใส่ในมังงะไม่ได้ เพราะ TM คนเขียนเค้าก็มีส่วนรู้เห็นเป็นใจด้วยครับ

ก็เลยบอกมีส่วนน้อยมากๆที่จะมีตัวละครจาก TM มาโผล่ในมังงะ *้ั์drinktea*

ป.ล. ความคิดนอกกรอบผมมันทะลุไปถึงลูกของมาดาระหรืออิซุนะกับการริเริ่มแผนการของโทบิหลังจากมาดาระตายไปแล้วล่ะครับ *bath2*

คลิกที่รูปเพื่อไปยังแฟนเพจ One Piece ST

forhersonly

• *
งง ครับ

1. อุจิวะ โยคุอุจิ มันเกี่ยวไรกับโทบิหว่า  *disappoint*

2. โทบิ  มันเป็นผู้รอดชีวิตจากการฆ่าล้างตระกูลยังไง   *disappoint*

สรุปงงทุกอย่างที่ จขกท. ตั้งมาครับ

• *

ผมดูที่ไรมันก็เอา เรื่องมาเกี่ยวทุกตอนเลย อย่างตอน THE MOVIE 3 เหล่าประวัติย้อนไปของ คาคาชิด้วย ได้เห็นกันจะๆว่าโอบิโตะตายยังไง...แล้วรินก็ตาย ตอนคาคาชิไปยืนไหว้หลุมศพ อาจจะไม่เกี่ยวหรอก แต่ทุกเรื่องโยงมาจากมังงะหมด เราก็แค่เอามาเป็นแนวคิดเล่นๆ อย่างที่บอกแค่นอกกรอบเฉย....

windyzero

• *
ย้อนประวัติคาคาชิ ในมังงะมี อันนี้ผมไม่ค้านนะ *้ั์drinktea*

p@pangja

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *

ผมดูที่ไรมันก็เอา เรื่องมาเกี่ยวทุกตอนเลย อย่างตอน THE MOVIE 3 เหล่าประวัติย้อนไปของ คาคาชิด้วย ได้เห็นกันจะๆว่าโอบิโตะตายยังไง...แล้วรินก็ตาย ตอนคาคาชิไปยืนไหว้หลุมศพ อาจจะไม่เกี่ยวหรอก แต่ทุกเรื่องโยงมาจากมังงะหมด เราก็แค่เอามาเป็นแนวคิดเล่นๆ อย่างที่บอกแค่นอกกรอบเฉย....

ตอนพิเศษคาคาชิมันมีในรวมเล่นหนังสือการ์ตูนธรรมดานะครับ โปรดอย่าลืม

อย่าให้โทบิมันเป็นอย่างที่ผมคิดออกมาละกัน...  *dontknow*
อันนี้ตรงกับเหตุผลข้อ3ของผมหรือเปล่านะ
เป็นไงผมบอกแล้วโทบิต้องเป็น....
ก็เล่นเดาเพิ่มวันละกระทู้ มันคงต้องถูกเ้ข้าสักวัน อย่างไอ้ตัวละครที่คุณคิดขึ้นมาจริงๆมันก็มีในคำตอบหลายคนที่เคยเดาเรื่องโทบิอยู่แล้ว
เป็นตัวละครใหม่ก็เท่านั้นเอง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พ. 08 ส.ค. 2012 เวลา 12:24:40 โดย p@pangja »

chainoi

• *

ตอนพิเศษคาคาชิมันมีในรวมเล่นหนังสือการ์ตูนธรรมดานะครับ โปรดอย่าลืม

อันนี้ตรงกับเหตุผลข้อ3ของผมหรือเปล่านะ
เป็นไงผมบอกแล้วโทบิต้องเป็น....
ก็เล่นเดาเพิ่มวันละกระทู้ มันคงต้องถูกเ้ข้าสักวัน อย่างไอ้ตัวละครที่คุณคิดขึ้นมาจริงๆมันก็มีในคำตอบหลายคนที่เคยเดาเรื่องโทบิอยู่แล้ว
เป็นตัวละครใหม่ก็เท่านั้นเอง
5555 เดาวันละคนเอาให้ครบไปเลยว่างั้น ชายน้อยเพิ่งเปิดมาอ่านโคตรจะขำเลย ตกลง โทบิมันรอดมาจากการฆ่าล้างตระกูล แล้วอิทาจิก็เลยไปขอให้มันช่วยฆ่าล้างตระกูล สรุปนี่มัน เป็นเรื่อง ย้อนเวลาหาโทบิเหรอไง จขกท มันใช้ตรรกะอะไรวิเคราะห์ละเนี่ย

หนูชื่อ น้อง namkham นะ ฮ้าาาาาาาาาา