หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: แชงคูส ผมแดง (Four Emperors-Red Hair Shank)ฉายา 1 ใน 4 จักรพรรดิ  (อ่าน 14677 ครั้ง)

notelai9

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
ผมชอบตัวละครตัวนี้มากๆเพราะเขาคือ คีสำคัญในเรื่องนี้เลยทีเดียวล่ะครับ

ฉายา 1 ใน 4 จักรพรรดิ
แชงคูส ผมแดง (Four Emperors-Red Hair Shank)
ค่าหัว ประมาณ 700,000,000 เบรี
อายุ 37 ปี
- เกิด 9 มีนาคม
ส่วนสูง --
เรือ เรด ฟอร์ส(Red Force)
ตำแหน่ง กัปตันกลุ่มโจรสลัด ผมแดง(Red-Haired Pirates)
- จักรพรรดิ แดง แชงครูส(YONKOU)
ผลไม้ปีศาจ --
อาวุธ ดาบแชงครูส ( Shank'Sword )
- ฮาคิ( Haoshoku Haki ) รุนแรงที่สุดในตอนนี้เพราะมีเทพหงส์แดง
ลูกเรือ เพื่อน เบน แบ็คแมน(Benn Beckman) ลัคกี้ โล(Lucky Roo)ยาซป (Yasopp) ร็อคสตาร์(Rockstar)
เผ่าพันธุ์ มนุษย์

"คนที่ได้ลิ้มรสทั้งชัยชนะและความพ่ายแพ้เท่านั้นถึงจะเรียกได้ว่า
เป็นลูกผู้ชายที่แท้จริง.......
ถึงแม้จะหมายถึงการวิ่งหนี...และการเสีย น้ำตาก็ตาม......!!"
กล่าวโดย ลูกผู้ชายชื่อ แชงครูส

แชงครูสผมแดง (Shanks Le Roux) หรือที่รู้จักในชื่อจักรพรรดิแดง โดดเด่นที่ผมสีแดงสดมาตั้งแต่ยังเด็ก รอยแผลเป็นที่ตาซ้าย หน้าตาหลอเหลารูปร่างสูงโปร่งโดยรวมเท่โครต สวมใส่ชุดที่แตกต่างจากโจรสลัดคนอื่นที่มีตำแหน่งสูงซึ่งมักแต่งตัวเต็มยศในแบบกัปตันแต่สำหรับแชงคูสเค้าชอบที่จะแต่งกายในแบบสบายๆ เสื้อเชิ๊ตตัวใหญ่สีขาว กางเกงขายาวสีน้ำตาล สวมเสื้อคลุมสีดำปกปิดแขนซ้ายที่ขาดของเค้าแต่ จะโชแขนขวาและดาบประจำตัวให้เห็นอย่างเด่นชัด นิสัยของเค้าดูซับซ้อนหลายแง่มุม บางครั้งเป็นคนสนุกสนานไม่มีรัศมีแห่งความสูงส่งหรือความมักใหญ่ใฝ่สูง แต่ในบางครั้งกลับดูจริงจังจนน่ากลัวพร้อมที่ฆ่าศัตรูทุกคนที่เข้ามาใกล้ แต่ก็เป็นที่รักของคนทั่วไปทั้งกับพวกพ้องเดียวกันและชาวบ้านทั่วไป
ในอดีตเมื่อครั้งยังเด็ก แชงคูสมีความกะตือรือล้นที่จะเป็นโจสลัดเป็นอย่างมาก เค้าฝันที่จะออกพจญภัยในโลกกว้างเพื่อค้นหาจุดมุ่งหมายในชีวิตของเค้า โดยเค้าเลือกที่จะเป็นเด็กฝึกหัดบนเรือของโกล โรเจอร์ ที่แสนจะอันตรายมากกว่าที่จะอยู่บนเรือโจรสลัดอื่นที่อันตรายน้อยกว่านั้นเป็นเพราะเค้ารู้ว่า โรเจอร์นั้นเป็นบุคคลที่เค้าสมควรเอาเป็นตัวอย่าง "ในการใช้ชีวิตอย่างมีคุณค่าแม้วันนี้จะเป็นสุดท้ายของชีวิตก็ตาม" แม้ว่าแชงคูสจะอยู่บนเรือในฐานะเด็กฝึกงานที่ทำหน้าทำความสะอาดดาดฟ้าเรือและเก็บกวาดเรือ แต่ในฐานะส่วนหนึ่งของสมาชิกของกลุ่มในบางครั้งเค้าก็จำเป็นต้องต่อสู้ร่วมกับกลุ่มเพื่อปกป้องชีวิตของตนและเพื่อปกป้องเรือที่เป็นเสมือนบ้านของเค้า วันเวลาผ่านไปวันหนึ่งโรเจอร์บอกลูกเรือทุกคนเกี่ยวกับโรคร้ายของตนและให้ลูกเรือทุกคนตัดสินใจว่าจะออกจากกลุ่มหรือจะเดินทางไปพิชิตวันพีชพร้อมกับตน ด้วยวัย15ปี ย่างเข้าวัยรุ่นแชงคูสไม่ทิ้งโอกาศนี้เค้าเข้าร่วมในทันทีเพื่อหวังฝึกฝนตนเองให้แข็งแกร่งยิ่งขึ้น การเดินทางในฐานะลูกเรือของราชาโจรสลัดกินเวลาเพียง 4ปี ก็สามารถไปถึงที่ๆถูกกล่าวขานกันว่า วันพีชถูกซ่อนอยู่แต่ไม่มีใครรู้ว่ามันคืออะไรกันแน่ มีเพียงสมาชิกไม่กี่คนที่เหลือรอดของกลุ่มโรเจอร์เท่านั้นที่รู้ว่า วันพีชคืออะไรกันแน่ ซึ่งหนึ่งในนั้นก็รวมถึงแชงคูสด้วยที่รู้

Emotionez

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
Re: แชงคูส ผมแดง (Four Emperors-Red Hair Shank)ฉายา 1 ใน 4 จักรพรรดิ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: อา. 08 ก.ค. 2012 เวลา 17:59:28 »
สิ่งที่ผมกลัวที่สุด คือผมแดงจะตายตาม D ace

notelai9

• *
Re: แชงคูส ผมแดง (Four Emperors-Red Hair Shank)ฉายา 1 ใน 4 จักรพรรดิ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: อา. 08 ก.ค. 2012 เวลา 20:26:21 »
ไม่ตายง่ายๆหรอกจ้า เพราะแซงคูสมีพรรคพวกเก่งๆทั้งนั้นแถมยังใช้ฮาคิได้ระดับเดียวกับหนวดขาวแตกต่างกันที่การควบคุมเท่านั้นเองแซงจะอยู่ไปอีกนานเหมือน เรลี่
555

nu-dawan

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: อา. 08 ก.ค. 2012 เวลา 20:43:38 »
"ฮาคิ( Haoshoku Haki ) รุนแรงที่สุดในตอนนี้เพราะมีเทพหงส์แดง"

เทพหงส์แดงคืออะไรคะ? *้ัdoubt* *้ัdoubt* *้ัdoubt*

เราก็รักแชง์เหมือนกันจ้า ขออย่ารีบตายเหมือนเอสเลย สงสารลูฟี่ (แอบสงสารตัวเองมากกว่า) *disappoint* *disappoint* *disappoint*
ไม่นิยมออกทะเล แต่ฮาเฮอยู่นอกฝั่ง ^___^

champ

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: อา. 08 ก.ค. 2012 เวลา 22:16:19 »
รุนแรงที่สุดในตอนนี้เพราะมีเทพหงส์แดง
เทพผีแดงรุนแรงก่วานะ *great*

notelai9

• *

agimogugada

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
  • ทำไมต้องเชื่อ ทำไมไม่เชื่อตัวเอง
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: อ. 07 ส.ค. 2012 เวลา 23:25:28 »
คนนี้ซินะคือชายผู้ที่ทำให้พวกเราได้พบกับ ราชาโจรสลัด(ในอนาคต) *dontknow*
เพื่อนๆลองเข้าไปดูชื่อตัวเองเป็นภาษาเขมรดูซิ ผมว่าชื่อมันแปลกๆดีนะ http://www.sritown.com/forum/index.php?topic=1912.msg26160#new

OffeSpiN

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พ. 08 ส.ค. 2012 เวลา 01:21:02 »
คนนี้ซินะคือชายผู้ที่ทำให้พวกเราได้พบกับ ราชาโจรสลัด(ในอนาคต) *dontknow*

พี่ชายเวลาโพสดูวันที่บ้างก็ดีเน้อ ประเด็นไหนที่มันตกไปนาน ระวังจะเข้าข่ายขุด..  *้ั์drinktea*

แล้วมาติดๆ กันหลายกระทู้แบบนี้ ไม่ค่อยมีสาระ ไม่ค่อยมีประเด็น ก็ระวังจะเข้าข่ายปั๊มกระทู้เด้อ

ท่านแอดมิน F4 ประกาศกฎไว้ในกระทู้ปักหมุดแล้วน้า ลองไปอ่านดู เตือนกันด้วยความหวังดีนะจ๊ะ
ทุกสิ่งที่มนุษย์สามารถจินตนาการได้ คือความเป็นจริงที่มีแนวโน้มจะเกิดขึ้น (วิลลี่ แกรอน นักฟิสิกส์)

วิธีโพสรูป / ใส่รูปประจำตัว / ใส่รูปในลายเซ็นต์

lumpoon

• *
  • ชอบมาก ม๊าก ๆๆๆ
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พ. 08 ส.ค. 2012 เวลา 08:18:52 »

พี่ชายเวลาโพสดูวันที่บ้างก็ดีเน้อ ประเด็นไหนที่มันตกไปนาน ระวังจะเข้าข่ายขุด..  *้ั์drinktea*

แล้วมาติดๆ กันหลายกระทู้แบบนี้ ไม่ค่อยมีสาระ ไม่ค่อยมีประเด็น ก็ระวังจะเข้าข่ายปั๊มกระทู้เด้อ

ท่านแอดมิน F4 ประกาศกฎไว้ในกระทู้ปักหมุดแล้วน้า ลองไปอ่านดู เตือนกันด้วยความหวังดีนะจ๊ะ
*number1* *number1* *number1*

BlackNomYen

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
  • ในโลกนี้ไม่มีคำว่า " เป็นไปไม่ไำด้ "
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พ. 08 ส.ค. 2012 เวลา 20:21:35 »

*number1* *number1* *number1*
เห็นด้วยกับ พี่อ๊อฟ นะครับ...เพราะเห็น 2-3 วันที่ผ่านมา มีเยอะเลยเชียว...
http://www.facebook.com/khajonkiat.sriwarom

" มายืมไฟฉายของลุงดีกว่านะ ดึกๆมันอันตราย... "