Manga Zone > Naruto TH นารุโตะ นินจาคาถาโอ้โฮเฮะ แปลไทย

1 คำถามโง่ๆจากผม - -

หน้า: << < (6/11) > >>

Oni Me no Kyo:

ผมว่าผมอ่านเจออยู่น้า เจ้าของกระทู้ทำผมเขว อีกละ

Pop_เซียนซกมก:

ปัญหาโลกแตก.......5555 เป็นคำถามช็อคโลกครับ นั้นนะสิ อุจิวะ อิซึนะ มากจากไหน อ้าวววหา ผมรู้แล้วละ ลองดูก่อนจะมีใครหาได้ไหม *haha*

spirit:

ผมว่าเป็นคนเข้าใจผิดจากคนไปดูเว็ปต่างประเทศแล้วเกิดจากการอ่านความหมายมารึป่าว เพราะอย่างอิซึนะ แปลว่าวิญญาณแห่งสายลม
คงจะจะเกิดการอ่านดูแปลคิดว่าเป็นชื่อคนรึป่าว หรือ อาจตั้งให้เท่ๆให้มันเข้ากับโทบิ  *haha* *haha* *haha*

chainoi:

ในเนื้อเรื่องไม่มีเอ่ยถึงครับ แต่ว่ามันมาจาก naruto databook เป็นฉบับ official
เอาจริงๆคำถามนี้ขนาดไอพวกเว็ปนอกมันยังไม่ค่อยจะรู้กันเลย บางคนบอกให้ไปดูใน wiki บางคนบอกตอนนู้นตอนนี้แต่จริงๆแล้วไม่มีปรากฎอยู่เลยครับ มันมาจาก databook

Pop_เซียนซกมก:

กระทู้นี้ไม่ได้เกี่ยวกับโทบิ แล้ว... ใจความของเขาก็คือ

ชื่อ คำว่า อุจิวะ อิซึนะ มันมาได้ยังไง แล้วรู้ได้ไงว่าเป็นน้องมาดาระ ทั้งๆที่ผ่านมาไม่เคยมีใครพูดเลยว่า น้องมาดาระชื่อ อุจิวะ อิซึนะ พูดกันในเล่มนะ

แต่นอกเล่มไม่รุ้มากันยังไง สงสัย.... หาข้อมูลกันใหญ่เลยที่นี้  *haha*

หน้า: << < (6/11) > >>

Go to full version