Manga Zone > Naruto TH นารุโตะ นินจาคาถาโอ้โฮเฮะ แปลไทย

อัพเดท!!ประวัติ โอบิโตะ ให้ทุกคนได้อ่านและก็ทำให้ผมมั่นใจเพิ่มไปอีกว่าไม่ใช้โทบิ

หน้า: << < (7/15) > >>

AzGaLoR:

ถ้า โทบิ คือ โอบิโตะ จริง เรื่องย้อนเวลา ผมคงไม่คิด
แต่ที่ผมคิดคือ
โทบิ คนที่ 1 ออกมาในช่วง รุ่น 4 ยังมีชีวิต จน ถึง การก่อตั้ง แสงอุษา(เพราะถ้า โทบิคนนี้ คือโอบิโตะ มันก็จะขัด กับการให้เนตร สังสาระแก่ นางาโตะ)
โทบิ คนที่ 2 ออกมาในช่วง รวบรวม สัตว์ หาง ในยุคของ นารูโตะ
จากการสันนิษฐาน แปลว่า โทบิ คงต้องมี อย่างน้อย 2 คน

ปล. แต่ผมไม่คิดว่าเป็น โอบิโตะ หรอกนะ

El Ruffy:

เป็นคนหนึ่งเหมือนกันที่คิดว่าไม่ใช่โอบิโตะ

chainoi:

--- อ้างจาก: nagato-yuki ที่ ศ. 17 ส.ค. 2012 เวลา 10:20:29 ---ที่ผมไม่ตอบว่าคือใครผมก็ัยังไม่รู้ว่าคือใคร
จากที่ผมได้อ่านในเนื้อเรื่องนี้จนถึงตอนล่าสสุดนี้
จากหลายความเห็นที่อ่านมาและคิดว่าโทบิคือใคร
เมื่อได้ไปอ่านความคิดของคนที่ว่าคือโอบิโตะมันดูขัดมากๆและมันเหมือนจะมั่วด้วย ผมก็แค่ไม่ชอบและไม่ยอมรับความคิดที่ว่าโทบิคือโอบิโตะแค่นั้น
ก็เลยแค่บ่นออกมา อาจจะทำให้บางคนไม่พอใจ ก็ขออภัยไว้ด้วยละกันครับ

--- End quote ---
เค้าก็แค่วิเคราะห์กันไปพอเป็นสีสันครับ ไม่มีใครรู้หรอกว่าเป็นใครแต่เค้าก็เดาหรือวิเคราะห์กันเล่นๆ บอร์ดเค้ามีให้ตั้งกระทู้ให้วิเคราะห์กันสนุกๆ  ทายถูกหรือทายผิดมันไม่ได้ทำให้ชีวิตใครดีขึ้นหรือแย่ลงหรอกครับ เกมส์ตอบคำถามประจำสัปดาห์เค้าก็มีให้เล่นกัน ก็มีทั้งคนตอบถูกตอบผิดกันตามปกติ ไม่เห็นใครจะต้องมากลัวหน้าแตกหรืออะไรอย่างที่คุณเป็นเลย ถ้าอย่างนี้ต้องลองไปตรวจเช็คสุขภาพจิตดูก็ดีนะครับ

krizalids:

อิอิ เดากันไปสนุกสนานครับ อย่าไปเครียดมาก เอาแบบให้ติดตามกันก็พอ ถ้าจะให้บอกว่าโทบิเป็นใคร
มีการคาดเดาต่างๆนานามาตั้งแต่ปี 2007 แล้วครับว่าเป็นโอบิโตะ ดูในวันที่เขาอัพคลิปใน youtube นะก็แหละ
ถกเถียงเรื่องนี้มายาวนาน จริงๆอาจจะเป็นตัวละครอื่นก็ได้ ซึ่งก็ไม่มีใครรู้นอกจากคนแต่งเรื่อง นารูโตะ ครับ อิอิ *hoho*

madaraza:

--- อ้างจาก: Zigmund ที่ ศ. 17 ส.ค. 2012 เวลา 10:07:44 ---ประเด็นที่ว่าโทบิคือใคร มันไม่สำคัญ แต่การที่คุณไปดูถูกความคิดของคนอื่น มันถูกต้องแล้วหรอ 

ถ้าผมถามคุณว่าโทบิเป็นใคร แล้วผมพูดแบบนี้กับคุณบ้าง คุณจะรู้สึกยังไง ลองคิดถึงประเด็นนี้อย่างเดียวนะครับ ไม่ต้องเอาเรื่องโอบิโตะมาเกี่ยว

ผมไม่ได้คิดว่าโทบิคือโอบิโตะ ผมยังรู้สึกไม่ดีกับคำพูดของคุณเลย

--- End quote ---
Like

หน้า: << < (7/15) > >>

Go to full version