Manga Zone > Naruto TH นารุโตะ นินจาคาถาโอ้โฮเฮะ แปลไทย

อัพเดท!!ประวัติ โอบิโตะ ให้ทุกคนได้อ่านและก็ทำให้ผมมั่นใจเพิ่มไปอีกว่าไม่ใช้โทบิ

หน้า: << < (3/15) > >>

ประชาชนธรรมดา:

--- อ้างจาก: nagato-yuki ที่ ศ. 17 ส.ค. 2012 เวลา 09:28:24 ---
--- อ้างจาก: ประชาชนธรรมดา ที่ ศ. 17 ส.ค. 2012 เวลา 09:22:44 ---ผมไม่เห็นข้อมูล จะมีส่วนไหนที่ยืนยันได้เลยว่าโทบิจะไม่ใช่โอบิโตะ ทั้งร่างของโอบิโตะก็หายไปกับกองดิน ทั้งเรื่องอุดมการ ความคิด หรือความสัมพันที่มีต่อกัน มันเป็นเรื่องที่เปลี่ยนแปลงได้ง่ายมาก เมื่อมีเหตุการณ์ที่มันเปลี่ยนไป ความคิดก็อาจจะเปลี่ยนแปลงได้(ในชีวิตจริงก็มีอยู่มากมาย)  เรื่องอดีตของโอบิโตะนี้ผมว่าค่อนข้างเป็นตัวเด่นมากทีเดียวยิ่งทำให้รู้สึกว่ามันยังไม่ตายยังไงก็ไม่รู้นะ  อีกทั้งผมสังเกตว่าการตูนเรื่องนี้เค้าจะแต่งให้สมาชิกในทีมอาจารย์ตัวหลักหนึ่งคนจะมีคนไม่ดีซักคนหนึ่งเหมือนเป็นอาถรรเลยนะครับ เช่น ทีมของ นารุโตะ ทีมของสามนินจาในตำนาน และทีมของคาคาชิก็อาจจะเป็นเช่นนั้นก็เป็นได้ แต่ในใจแล้วผมเชียร์ให้เป็นน้องมาดาระนะครับที่เป็นโทบิ 555 เพียงแต่ข้อมูลที่คุณให้มานิไม่สามารถที่จะเอามาบอกได้เลยว่าโทบิไม่ใช่โอบิโตะ กลับกันผมว่ามันยิ่งทำให้คิดว่าเป็นโอบิโตะมากขึ้นนะ มันง่ายมากเลยที่เขาจะเขียนให้หลังจากที่โอบิโตะถูกกองดินถล่มทับแต่ยังไม่ตายแล้วมีเหตุการณที่น่าผิดหวังบางอย่างทำให้โอบิโตะต้องเปลี่ยนไป ประมาณว่ายิ่งรักมาก ยิ่งแค้นมากอะไรประมาณนี้เลย

--- End quote ---

มั่วแล้ว ระวังนะเห็นบอกกันว่าใช่โอบิโตะ ถ้าผลออกมาไม่ใช่ระวังหน้าแตกกันนะ หมอไม่รับเย็บด้วย  คิดไปได้ไงว่าเป็นโอบิโตะ  อ่านแล้วไม่ตีความก็ไม่รู้ัว่าไงแล้ว ดูหลายสาเหตุก็น่าจะรู้ อยากบอกว่าคนที่คิดว่าโทบิคือโอบิโตะนี้ ไม่รู้จะว่าไงและ อย่างกระทู้ที่ผมตั้งไว้ เพราะเห็นทรงผมก็เลยมั่วกันไปว่าเป็นโอบิโตะกัน แล้วพยายามหาเหตุผลมาอ้างประกอบ เหอะๆๆๆ

ผมมั่วตรงไหนหรอครับช่วยชีแจงหน่อยได้หรือไม่ ผมแค่วิเคราะแยกแยะตามหลักเหตุผล และผมก็ไม่ได้บอกว่าคือโอบิโตะ ผมแค่บอกว่าข้อมูลที่คุณให้มาไม่มีส่วนใหนบอกว่าไม่เป็นโอบิโตะ

iTheStore:

--- อ้างจาก: nagato-yuki ที่ ศ. 17 ส.ค. 2012 เวลา 09:28:24 ---
--- อ้างจาก: ประชาชนธรรมดา ที่ ศ. 17 ส.ค. 2012 เวลา 09:22:44 ---ผมไม่เห็นข้อมูล จะมีส่วนไหนที่ยืนยันได้เลยว่าโทบิจะไม่ใช่โอบิโตะ ทั้งร่างของโอบิโตะก็หายไปกับกองดิน ทั้งเรื่องอุดมการ ความคิด หรือความสัมพันที่มีต่อกัน มันเป็นเรื่องที่เปลี่ยนแปลงได้ง่ายมาก เมื่อมีเหตุการณ์ที่มันเปลี่ยนไป ความคิดก็อาจจะเปลี่ยนแปลงได้(ในชีวิตจริงก็มีอยู่มากมาย)  เรื่องอดีตของโอบิโตะนี้ผมว่าค่อนข้างเป็นตัวเด่นมากทีเดียวยิ่งทำให้รู้สึกว่ามันยังไม่ตายยังไงก็ไม่รู้นะ  อีกทั้งผมสังเกตว่าการตูนเรื่องนี้เค้าจะแต่งให้สมาชิกในทีมอาจารย์ตัวหลักหนึ่งคนจะมีคนไม่ดีซักคนหนึ่งเหมือนเป็นอาถรรเลยนะครับ เช่น ทีมของ นารุโตะ ทีมของสามนินจาในตำนาน และทีมของคาคาชิก็อาจจะเป็นเช่นนั้นก็เป็นได้ แต่ในใจแล้วผมเชียร์ให้เป็นน้องมาดาระนะครับที่เป็นโทบิ 555 เพียงแต่ข้อมูลที่คุณให้มานิไม่สามารถที่จะเอามาบอกได้เลยว่าโทบิไม่ใช่โอบิโตะ กลับกันผมว่ามันยิ่งทำให้คิดว่าเป็นโอบิโตะมากขึ้นนะ มันง่ายมากเลยที่เขาจะเขียนให้หลังจากที่โอบิโตะถูกกองดินถล่มทับแต่ยังไม่ตายแล้วมีเหตุการณที่น่าผิดหวังบางอย่างทำให้โอบิโตะต้องเปลี่ยนไป ประมาณว่ายิ่งรักมาก ยิ่งแค้นมากอะไรประมาณนี้เลย

มั่วแล้ว ระวังนะเห็นบอกกันว่าใช่โอบิโตะ ถ้าผลออกมาไม่ใช่ระวังหน้าแตกกันนะ หมอไม่รับเย็บด้วย  คิดไปได้ไงว่าเป็นโอบิโตะ  อ่านแล้วไม่ตีความก็ไม่รู้ัว่าไงแล้ว ดูหลายสาเหตุก็น่าจะรู้ อยากบอกว่าคนที่คิดว่าโทบิคือโอบิโตะนี้ ไม่รู้จะว่าไงและ อย่างกระทู้ที่ผมตั้งไว้ เพราะเห็นทรงผมก็เลยมั่วกันไปว่าเป็นโอบิโตะกัน แล้วพยายามหาเหตุผลมาอ้างประกอบ เหอะๆๆๆ

เหอะๆ แล้วคุณคิดว่า โทบิ เป็นใครเหรอมันถึงจะไม่มั่วอ่ะครับ คนที่คิดว่า โทบิ เป็น โอบิโตะ มันไม่ใช่แค่ทรงผมหรอกครับ
แล้วที่คุณคิดว่า โทบิ เป็นคนนู้นคนนี้ ในตอนนี้ก็แค่เดาไม่ใช่เหรอ (หรือว่าคนเขียนบอกคุณเหรอว่า โทบิเป็นใคร) จะว่าคุณคิดถูกว่างั้น คนที่คิดว่า เป็น โอบิโตะ มั่วว่างั้น
ผมขอแนะนำอะไรดีๆให้นะ ตราบใดที่การ์ตูนยังไม่เฉลยอย่าเพิ่งบอกว่า คนที่คิดว่าเป็น โอบิโตะ มั่วครับ เดี่ยวจะเกิดดราม่าครับ

Zigmund:

ท่าทางจะเป็นเด็กใหม่ไฟแรง การที่เขาจะคิดยังไงมันก็เรื่องของเค้าครับ แล้วไอเรื่องทรงผมเนี่ย มันก็เป็นแค่เหตุผลเดียวจากอีกหลายอีกเหตุผล

คุณคิดว่าเขาจะวิเคราะห์จากทรงผมอย่างเดียวหรอไง   *้ัิbored* *้ัิbored*

man001:

ที่หลายๆคนบอกว่าเป็นโอบิโตะ ผมว่าเขาไม่ได้โชวเซียนหรอก เพียงแต่ถ้าเป็นโอบิโตะมันจะทำให้เนื้อเรื่องดราม่าขึ้น หลายคนคงอยากให้เป็นแบบนั้น ผมก็ด้วย

ไม่ใช้ บอกเป็นคนนู้นคนนี้ บลาๆ  *damage*

nagato-yuki:

เหอะๆๆๆ ไงมันก็ไม่ใช่โอบิโตะอยู่แล้ว  แต่ถ้ามันเป็นโอบิโตะจริงเนื้อเรื่องมันจะขัดกันหมดเลย ลองไปอ่านดูดีดีจะเห็นหลายจุด ไม่ก็อ่านแนวความคิดคนที่เขาเสนอหรือบอกว่าไม่ใช่โอบิโตะดู  คนที่ยังคิดว่าเป็นโอบิโตะไม่รู้จะว่าไงและ เหอะๆๆ

และก็เนื้อเรื่องบทบาทของโอบิโตะมันจบไว้โอเคแล้ว ดีแล้ว แต่ถ้ามาคิดว่าประมาณตาของโอบิโตะถูกขโมยมาไม่ก็ร่างถูกนำมาใช้ก็ว่าไปอย่างมันจะลงตัวมาก

หน้า: << < (3/15) > >>

Go to full version