หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: อัพเดท!!ประวัติ โอบิโตะ ให้ทุกคนได้อ่านและก็ทำให้ผมมั่นใจเพิ่มไปอีกว่าไม่ใช้โทบิ  (อ่าน 66668 ครั้ง)

ประชาชนธรรมดา

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
เรื่องนี้ใครๆก็รู้ครับว่าในมังงะกับเดอะมูฟวี่มันไม่ได้มีความเกี่ยวข้องกันเลยถ้ามีคงมีน้อยมากเพราะอาจารย์แกไม่ได้เป็นคนแต่งขึ้นเองแต่ก็มีดูบ้างเล็กน้อยถ้าจะให้มันสัมพันกับเรื่องมันไม่มีทางเป็นไปได้เลย

ครับ ผมเข้าใจครับว่าในมูฟวี่กับมังงะ มันคนละ ฉาก คนละตอน และคนละเนื้อเรื่องกัน แต่ความสามารถของตัวละคร และ ความสามารถที่อะไรในการตูนหรือมังงะจะทำได้นั้น มันต้องสัมพันกันสิครับ มันต้องเหมือนกัน คนแต่งถึงจะไม่ใช่อาจารย์ เค้าก็ต้องอ้างอิงจากเรื่องที่อาจารย์ท่านแต่งไม่ใช่หรอครับ เพราะไม่อย่างนั้นมันก็ไม่ใช่การตูนเรื่องเดียวกันนะสิครับ   ส่วนเรื่องที่คุณบอกว่าคนแต่งมูฟวี่ไม่ใช่อาจารย์นั้นนั้นผมไม่เคยรู้มาก่อนต้องขอโทดด้วยครับ สมองกุ้งผมได้แค่นี้ แต่ผมก็เชื่อคุณอย่างสนิดใจมิได้ เพราะไม่มีหลักฐาน หรือคิดกันเอาเอง   *rip*
มันสนุกตรงที่ได้จินตนาการตามหารอยเท้านักเขียนนี้แหละ

chainoi

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *

หนูชื่อ น้อง namkham นะ ฮ้าาาาาาาาาา

kyo

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
กาตูนเรื่องนึงทำเงินเป็นหมื่นๆล้านครับ มีทีมงานเป็นบริษัทใหญ่เลยละคนเดียวทำไม่ไหวครับ เพราะงั้นมูวี่นี่ทีมงานแต่งแต่ต้องผ่านตาคนเขียนด้วยว่าเนื้อเรื่องที่แต่งกระทบกับต้นฉบับไหม ไม่งั้นไม่ผ่านครับ เกมด้วยทุกอย่างต้องผ่านตาอาจาร์ยก่อนถึงจะได้ออกแม้ไม่ใช่คนแต่ง
แล้วพอกาตูนจบลง ก็ไม่ต้องมาดูส่วนนี้แล้วครับ จะไปทำเป็นเกมของที่ระลึกหรืออะไรก็ตามแต่ อาจาร์ยนั่ง ดอ ถอก อยู่บ้านรอรับตางค่าลิทขสิทธ์อย่างเดียวครับ จะเป็นเปอเซนตามยอดขายหรือจ่ายเป็นก้อนก็ตามแต่จะตงลงกัน

สรุปทั้งชาตินี้ คุณมาชาชิ คิชิโมโตะ ไม่ต้องทำมาหาแดกอะไรแล้วครับ นอนเฉยๆอยู่บ้านก็รวย 
*number1*
เิปิดหน้ากากสักที โอบิโตะ ไกกับคาคาชิ มารอ ดราม่านานแล้ว
จะได้ย้อนอดีตกันอีก 2ปีจบ

spirit

• *
บริษัทที่จัดทำเดอะมูฟวี่ชื่อบริษัท โตโฮ  ผู้กับกับหรือผู้ทำบทชื่อ เทนไซ โกามูระ อาจารย์ มาซาชิไม่ได้แต่งแต่อย่างใด หลักฐาน มันอยู่ในบทสำภาษต่างๆนั้นแหละครับถ้าคุณคิดจะเสริฐกลูเกิลจิงๆละก็เจอแน่นอน   ที่ผมบอกน่ะมันไม่เหมือนกันเลยตรงนำเดินเนื้อเรื่องไอ้ที่ย้อนเวลาไรนั้นก็ไม่เกี่ยวกับมังงะอย่างแน่นอนมันไม่ได้เกี่ยวไรกันเลย  คนกับกับภาพและบทเค้าแค่อยากสร้างแบบนั้นเท่านั้นถ้าคุณดูมังงะกับเดอะมูฟวี่จะรู้เลยว่าเนื้อเรื่องมันไม่ได้สัมพันกันเลย

• *
บริษัทที่จัดทำเดอะมูฟวี่ชื่อบริษัท โตโฮ  ผู้กับกับหรือผู้ทำบทชื่อ เทนไซ โกามูระ อาจารย์ มาซาชิไม่ได้แต่งแต่อย่างใด หลักฐาน มันอยู่ในบทสำภาษต่างๆนั้นแหละครับถ้าคุณคิดจะเสริฐกลูเกิลจิงๆละก็เจอแน่นอน   ที่ผมบอกน่ะมันไม่เหมือนกันเลยตรงนำเดินเนื้อเรื่องไอ้ที่ย้อนเวลาไรนั้นก็ไม่เกี่ยวกับมังงะอย่างแน่นอนมันไม่ได้เกี่ยวไรกันเลย  คนกับกับภาพและบทเค้าแค่อยากสร้างแบบนั้นเท่านั้นถ้าคุณดูมังงะกับเดอะมูฟวี่จะรู้เลยว่าเนื้อเรื่องมันไม่ได้สัมพันกันเลย

เรื่องมูฟวี่ล่าสุดนี้ผมก็รู้มาเหมือนกันว่าเปลี่ยนไปมาก แต่ไม่ได้แปลว่าจะไม่อยู่ ในตีมเรื่องนารุโตะนี้ครับ ส่วนให้เชิตหาข้อมูลผมขี้เกียจจังเลย เอาเป็นว่าผมยอมคุณละกันนะครับ 555 แต่ขอถามเรื่องหนึ่งนะครับมูฟวี่ตอนล่าสุดที่พึ่งเข้าโรงนี้เราจะหาดูเต็มๆได้จากที่ไหนนะครับ อยากดูจังเลย  *glad* *glad* *glad* *glad*
มันสนุกตรงที่ได้จินตนาการตามหารอยเท้านักเขียนนี้แหละ

• *
กาตูนเรื่องนึงทำเงินเป็นหมื่นๆล้านครับ มีทีมงานเป็นบริษัทใหญ่เลยละคนเดียวทำไม่ไหวครับ เพราะงั้นมูวี่นี่ทีมงานแต่งแต่ต้องผ่านตาคนเขียนด้วยว่าเนื้อเรื่องที่แต่งกระทบกับต้นฉบับไหม ไม่งั้นไม่ผ่านครับ เกมด้วยทุกอย่างต้องผ่านตาอาจาร์ยก่อนถึงจะได้ออกแม้ไม่ใช่คนแต่ง
แล้วพอกาตูนจบลง ก็ไม่ต้องมาดูส่วนนี้แล้วครับ จะไปทำเป็นเกมของที่ระลึกหรืออะไรก็ตามแต่ อาจาร์ยนั่ง ดอ ถอก อยู่บ้านรอรับตางค่าลิทขสิทธ์อย่างเดียวครับ จะเป็นเปอเซนตามยอดขายหรือจ่ายเป็นก้อนก็ตามแต่จะตงลงกัน

สรุปทั้งชาตินี้ คุณมาชาชิ คิชิโมโตะ ไม่ต้องทำมาหาแดกอะไรแล้วครับ นอนเฉยๆอยู่บ้านก็รวย 
*number1*

ขอบคุณข้อมูลดีๆครับ *number1* *number1* *number1*

spirit

• *

เรื่องมูฟวี่ล่าสุดนี้ผมก็รู้มาเหมือนกันว่าเปลี่ยนไปมาก แต่ไม่ได้แปลว่าจะไม่อยู่ ในตีมเรื่องนารุโตะนี้ครับ ส่วนให้เชิตหาข้อมูลผมขี้เกียจจังเลย เอาเป็นว่าผมยอมคุณละกันนะครับ 555 แต่ขอถามเรื่องหนึ่งนะครับมูฟวี่ตอนล่าสุดที่พึ่งเข้าโรงนี้เราจะหาดูเต็มๆได้จากที่ไหนนะครับ อยากดูจังเลย  *glad* *glad* *glad* *glad*

เชื่อผมเถอะก่อนผมจะโพสไรลงไปผมหาข้อมูลมาก่อนตลอดแหละ  ส่วนฉายวันไหนไรยังไงก็ตามนี้เลย

ในข่าวลง จากนิตรสาร Shueisha ของ โชเน็นจั้มป์ ฉบับที่ 17 อะครับ ว่าฉลองครบ10ปี ฉบับจอเงิน ได้สร้างเรื่องราวขึ้นมาใหม่ ต่างจากเดิม ชื่อว่า นารูโตะ เดอะ มูฟวี่ : เส้นทางของนินจา (Road to Ninja) (แบบเดียวกับ วันพีซ สตรองเวิร์ล แต่ นารูโตะ เกิดทีหลัง) จะเริ่มฉายวันที่ 28 กค 2012 ที่ประเทศญี่ปุน
ส่วนฉายในไทยผมไม่รู้นะคาดว่าหน้าจะปีหน้า

• *

เชื่อผมเถอะก่อนผมจะโพสไรลงไปผมหาข้อมูลมาก่อนตลอดแหละ  ส่วนฉายวันไหนไรยังไงก็ตามนี้เลย

ในข่าวลง จากนิตรสาร Shueisha ของ โชเน็นจั้มป์ ฉบับที่ 17 อะครับ ว่าฉลองครบ10ปี ฉบับจอเงิน ได้สร้างเรื่องราวขึ้นมาใหม่ ต่างจากเดิม ชื่อว่า นารูโตะ เดอะ มูฟวี่ : เส้นทางของนินจา (Road to Ninja) (แบบเดียวกับ วันพีซ สตรองเวิร์ล แต่ นารูโตะ เกิดทีหลัง) จะเริ่มฉายวันที่ 28 กค 2012 ที่ประเทศญี่ปุน
ส่วนฉายในไทยผมไม่รู้นะคาดว่าหน้าจะปีหน้า

ขอบคุณมากๆนะครับ คงอีกนานกว่าจะได้ดู เฮ้ออออ *disappoint*

nokia502

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
  • ภาษาวิบัติเพราะผู้ใหญ่ดัดจริต
ผมคิดว่าโทบิน่าจะเป็นโอบิโตะเหมือนกันครับ...แค่เดานะ
เหมือนที่เดาตั้งแต่ครั้งแรกที่เห็นโทบิมีเนตรวงแหวนและใช้วิชาวาปได้ว่า เป็นเนตรคู่เดียวกันกับของคาคาชิแหละครับ
 *attack*
เดาผิดบ้างถูกบ้าง การ์ตูน ภาพยน ต้องเดาถึงจะสนุกครับ 
ถ้ามีแต่คนอ่านไม่มีคนเดาแล้วออกความเห็นรับรองครับ กร่อยแน่
แต่ที่ไม่น่ามีก็พวกตามด่าคนเดาผิดนั้นมากกว่าครับ ไม่น่ามีเล้ย
ภาษาวิบัติเพราะผู้ใหญ่ดัดจริต

gedomazo

• *
  • พ่อหนุ่มอุจิวะ..เหอะๆ
ทพเลาะกันให้ตายไปข้างนึง ก็ไม่รู้หรอกว่า โทบิมันเป็นใคร อิอิ

อายิโนะโมโต๊ะ เซนจู

• *
  • Die!! B*tch!!
พูดถึงเรื่องเกม  ผมโพสในกระทู้นึง  ว่าในเกม Ultimate Storm Generations ใน PS3  โทบิมันใช้คาถาไฟได้  มันเป็นรายละเอียด เบาะแส เล็กๆน้อยๆ ที่ไปแย็บอยู่ในเกม    นินจาในตำนาน น้ำกาม ตอบกลับมาว่า  อาจารย์ไม่รู้เรื่องอะไรในเกมด้วยหรอก..   ตลก
มันเป็นไปได้เหรอที่อาจารย์จะไม่รู้เรื่อง  นี่ไม่ใช่เกมไก่ กาแบบพวก MUGEN นะครับ  ที่อาจารย์จะไม่มีส่วนรู้เห็นอะไรด้วยเลย  มันมีผลต่อความลับของโทบิอย่างแรง  ถ้าใช้ไม่ได้จริง  มันไม่มีทางหลุดรอดออกมาได้หรอก

5:50

http://youtu.be/B5GFZMUxTPM?hd=1&t=5m50s

•·÷[ ฟัน แม่* เลย ]÷·•

chainoi

• *

*number1*

ขอบคุณข้อมูลดีๆครับ *number1* *number1* *number1*
  อืมแต่ก็มีเหตุผลอยู่นะครับว่า เค้าน่าจะให้อาจารย์ approve เนื้อหาของภาค movie ก่อนอะว่ามีผลกระทบต่อเนื้อเรื่องของอาจารย์หรือป่าว อาจารย์ท่านคงไม่ปล่อยให้เอาไปยำกันเละเทะไปหรอกมั้ง

หนูชื่อ น้อง namkham นะ ฮ้าาาาาาาาาา

sattkon

• พลโท / โจนิน
  • *
  • UchiHa sattkon
รู้สึก คุณkyo กับ ตาpopเซียนลาม๊ก นิ ถ้าเปรีบยในเรื่อง นารูโตะ คงเป็น รุ่น1 ปะทะ มาดาระ  ตั้งกระทู้แต่ละทีนิ คั่ว +กับ - กันเลยทีเดียว  *haha*

*้ั์shock2* โดนไก่ อาจารย์ จิก ..... *glad*

Pop_เซียนซกมก

• *
  • ผู้รอบรู้วิชาซกมก
รู้สึก คุณkyo กับ ตาpopเซียนลาม๊ก นิ ถ้าเปรีบยในเรื่อง นารูโตะ คงเป็น รุ่น1 ปะทะ มาดาระ  ตั้งกระทู้แต่ละทีนิ คั่ว +กับ - กันเลยทีเดียว  *haha*

Pop_เซียนซกมก ครับ  *disappoint*

ข้ามีนามว่า Pop_เซียนซกมก เล็กใหญ่ไม่สำคัญ จัดท่ายากไว้ก่อน พ่อสอนไว้ต้องจดจำ...[/mov

LM

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
โทบิ---มันจะเป็นไครก็ได้หมดทั้งเรื่องนั้นแหละ อยู่ที่คนเขียนจะให้มันออกมาแนวไหน แนวหักมุมสุดๆ แนวดราม่า แนวข้อมูล หรือ แนวอื่นๆ

ณ เวลานี้มันยังไม่เฉลย มันไม่มีไครถูก 100% หรือ ผิด 100% แน่นอน *number1*

สมมุติ นะ สมมุติ ผมมีความคิดว่า โทบิ คือ ซาซึเกะ ที่ใช้วิชามิติ ย้อนเวลามา ผมก็มีเหตุผล เถียง ได้ ไม่มีหมด

เช่น ซาซึเกะ รู้จักคาคาชิ *haha*

สมมุติ นะ สมมุติ ผมมีความคิดว่า โทบิ คือ นารุโตะ ที่ใช้วิชามิติ ย้อนเวลามา ผมก็ยังมีเหตุผลเถียงได้อีกเหมือนกัน

เช่น นารุโตะ รู้จักคาคาชิ มีพลังเซนจู  *haha*

สมมุติ นะสมมุติ ผมมีความคิดว่า โทบิ คือรุ่น1 คนเขียน เขียนให้รุ่น1ใช่วิชาลับอะไรซักอย่าง หลุดออกมาจาก เทพมรณะ แล้วผ่านไปเจอ โอบิโตะ แล้วเอาตามาใส่ เอาพัดมาจากการสู้กับมาดาระ ที่หุบเขาสิ้นสุด เอาเนตรวงแหวนมาใส่เบิกเนตรสังสาระ ควบคุมเก้าหาง

เห็นมั้ย ทุกตัวระคร มันมีความเป็นไปได้ทั้งนั้น

เพราะว่า อ. ตีกรอบใว้กว้างมากมาย จุดปรสงค์หลักคือ ทำให้โทบิ มันจะเป็นไครก็ได้ทั้งนั้น นั่นเอง *damage*