Manga Zone > Naruto TH นารุโตะ นินจาคาถาโอ้โฮเฮะ แปลไทย

สงสัยเรื่องเนตรวงแหวนของ คาคาชิ

หน้า: (1/2) > >>

iTheStore:

ผมเพิ่งสังเกต พอดีว่างๆผมย้อนไปอ่านตอนเก่าๆดู ทีแรกผมก็ไม่ได้เอะใจอะไรหรอก อ่านไปอ่านมามันก็สะดุดตาเข้า
เริ่มตั้งแต่ คาคาชิ ปรากฏตัวครั้งแรก เล่ม 1 ตอน 4 จนถึงเล่ม 29 ตอน 262 เนตรวงแหวนจะอยู่ข้างขวามาตลอดอ่ะ
แต่ไปๆมาๆพอถึง เล่ม 30 ตอน 263 เนตรวงแหวนจะอยู่ข้างช้ายมาตลอดจนถึงปัจจุบัน
สรุปแล้วเป็นความผิดพลาด ของ อ.มาชาชิ ใช่ป่ะ หรือว่าเป็นความจงใจของ อ.มาชาชิ
ในตอนแรกเขียนให้ คาคาชิ มีเนตรวงแหวนอยู่ข้างขวา แต่หลังๆมาเขียนให้ คาคาชิ มีเนตรวงแหวนอยู่ข้างช้าย
หรือยังไง งงแฮะ  *้ัunexplain*

nakin:

อ.มาซาชิไม่ผิดหรอกครับ แต่คนถ่ายมาลงอ่ะมันผิดด้าน
ถ้าสังเกตุจะเห็นว่า ในตอนแรกๆที่คาคาชิมีเนตรข้างขวา การอ่านจะเป็นอ่านแบบไทย
แต่พอมีเนตรข้างซ้าย จะเป็นการอ่านแบบญี่ปุ่น คือ ขวาไปซ้าย  *number1*
ในแอนนิเมะ จะเป็นข้างซ้ายตลอดครับ

Monkey D. Jennei:

--- อ้างจาก: nakin ที่ อ. 31 ก.ค. 2012 เวลา 13:21:55 ---อ.มาซาชิไม่ผิดหรอกครับ แต่คนถ่ายมาลงอ่ะมันผิดด้าน
ถ้าสังเกตุจะเห็นว่า ในตอนแรกๆที่คาคาชิมีเนตรข้างขวา การอ่านจะเป็นอ่านแบบไทย
แต่พอมีเนตรข้างซ้าย จะเป็นการอ่านแบบญี่ปุ่น คือ ขวาไปซ้าย  *number1*
ในแอนนิเมะ จะเป็นข้างซ้ายตลอดครับ

--- End quote ---
ถูกต้องนะค้าาา เป็นเวอร์ชั่น อ่านไทย กับ อ่านญี่ปุ่นค่ะ *great* *great* *great*

iTheStore:

อ่อ เป็นงี้เอง
เล่นเอาเรางงตั้งนาน
ที่แท้คนถ่ายมาลงมันผิดด้านนี่เอง
แหม

Pop_เซียนซกมก:

*disappoint*

หน้า: (1/2) > >>

Go to full version