Manga Zone > Fairy Tail TH แฟรี่เทล แปลไทย

10 นักเวทผู้ยิ่งใหญ่ เอ๊ะ!

หน้า: << < (2/3) > >>

daesso:

ซิกเรน กับ เจราล มันคนเดียวกันไม่ใช่เหรอคับ  *dead*

Pester:

โอ้วว ภาษา *great*

juppy:

--- อ้างจาก: Fairytail_onepice_naruto ที่ ศ. 27 ก.ค. 2012 เวลา 23:23:38 ---ขอถามหน่อยครับซิกเรนนี่เป็น1ใน10จอมเวทย์ศักดิ์สิทธิ์ผู้ยิ่งใหญ่รึป่าวและถ้าเป็นนี่เป็นฝาแฝดกับเจราลหรือเป็นคนเดียวกันหรอครับ *rip*

--- End quote ---

เป็นคนเดียวกันครับแต่เป็นร่างความคิด

spirit:

10 จอมเวทย์ ยังออกมาให้เห็นไม่หมดนิครับ

ที่ผมรู้ตอนนี้นะ  มาคารอฟ  จูร่า  เจราล(อดีตจอมเวทย์ศักดิ์สิท)   โจเซ่มาสเตอร์กิลแฟนทอมหลอด(อดีตจอมเวทย์ศักดิ์สิท)  หัวหน้าสภาสูงสุดในตอนปัจจุบันต้องดูในเอนิเมะอะครับเป็นนักเวทย์ที่ยิ่งใหญ่เพิ่งมีบทบาทหลัง7ปีที่พวกนัสซึอยู่เกราะเทนโรวว่ากันว่ามีพลังแกร่งแกร่งที่สุดในบรรดา10จอมเวทย์ศักดิ์ ขนาดทุกคนในสภายังต้องยำเกรง แล้วยังมีที่ยังไม่กล่าวถึงอีก  ส่วนเบรนนั้นเคยอยู่ในสภาจริงครับเป็นคนสอนเวทย์มนต์ให้เจราล  แต่แบรนนั้นรู้สึกว่าจะอยู่หน่วยวิจัยไรสักอย่างนิแหละแต่ก็ไม่ได้กล่าวถึงว่าเป็น10จอมเวทย์ศักดิ์สิท เท่าที่ผมรู้ตอนนี้ก็มีประมาณนี้แหละ

prince_fenris:

*attack* *attack*

หน้า: << < (2/3) > >>

Go to full version