Manga Zone > Fairy Tail TH แฟรี่เทล แปลไทย

10 นักเวทผู้ยิ่งใหญ่ เอ๊ะ!

หน้า: (1/3) > >>

Sanjididami:

เท่าที่ผมรู้ 10 นักเวทศักดิ์สิทธิ์ หรือ 10นักเวทผู้ยิ่งใหญ่นั่นเอง
ท่านเเรก
มาสเตอร์ รุ่นสาม แฟรี่เทล
มาคารอฟ เดรเยอร์ มาสเตอร์ รุ่นปัจจุบันนั่นเอง พลังเวท แฟรี่ ลอต์ รึป่าวไม่มั่นใจ
*hoho*

คนที่สอง เจราจ
เหมือนผมได้ยิน มาแว่วๆ ว่ามีเวทอาคม7ชั่น แลกก็เวท7ดาว
ใน สภาเลยตั่งเป็นสมาชิก ผู้ควบคุมกฎ สภาเวทมนต์ของฟีโอเล

คนที่สาม จูร่า
 เป็นพลังกับ การใช้เวทแบบดินมาป้องกันถือว่าเวทป้องกัน สุดๆอ่ะ
เค้ามีบทบาท ในตอนที่ไปสู่กับ กิดล์แห่งความมืด ''โอราเชียน เซล'' มาสเตอร์ ชื่อ เบรน
ครั่งนั่น เค้าได้แสดง พลังไม่เต็มที่เท่าไหร่ ผมว่าเค้าเก่งกว่า ทุกคนในตอนนั่น มาก!
 *great*

คนที่ สี่
 ผมได้อ่านเเล้วอ่านอีก ผมว่าน่าจะใช้คนนี้ ที่ปรากฎตัว
อุล เป็นอาจารย์ของ ลิออน และเกรย์ สมัยเด็กได้สอนเวทน้ำแข็งให้ ทั่งสอนคน
ทำไมผม ถึงว่าเป็นคนนี้หรอครับ
มีฉาก1 ที่เกรย์สู้กับ อุลเทียร์ เป็นลูกแท้ๆของ อุล ที่เกาะเทนโร
อุลเทียร์เป็นสมาชิก กิลด์แห่งความมืด กิลมัวเฮิรท์ ได้มาจับเซเรฟที่เกาะ จึงได้ต่อสู้กัน
เกรย์ชนะ ตอนนั่นอุลเทียร์ ตกลงไปในทะเลได้ ย้อนอดีตของตนเอง สมัยยังเล็ก

ตอนนั่นแม่ของเธอ อุล ได้นำเธอไปยังที่ๆหนึ่งเพื่อรักษาเธอ เพราะเธอมีพลังเวทเยอะเกิน แม่เธอจึงนำไปรักษา
ตอนนั่น เธอได้หนีออกมา คิดว่า ลิออนกับเกรย์เป็นลูกคนใหม่  แล้วลืมเธอ
เเล้วเธอก้มหน้า ก้มตาเดินไปที่ๆ แม่เธอนำไปรักษา
มีชายคนหนึ่งเป็นหัวหน้า หรืออะไร ก็แล้วแต่~
คนๆนั่นเป็น เบรน หัวหน้ากิลด์แห่งความมืด โอราเซียน เค้าพูดว่า นี้แหละผู้ที่อยู่ใกล้นักเวทผู้ยิ่งใหญ่ จงให้ข้ารักษา อะไรทำนองนี้
ผมเลย คิดว่า อุล เป็น นักเวทผู้หญิงใหญ่  คนหนึ่ง

เท่าที่ผมรู้มี แค่นี้แหละครับ
ใครรู้ คนไหนก็บอก ได้นะครับ เพื่อนำไปเป็นข้อมูล ภายภาคหน้า สงสัยอะไร ยังไง ทิ้งข้อความไว้ แล้วผมจะมาตอบให้เท่าที่ผมทราบ ขอบคุณครับ *hoho*

Zigmund:

จอมเวทศักสิทธ์เท่าที่ผมรู้ยังมีอีกคนครับ คือมาสเตอร์ของกิลด์แฟนธ่อมชื่อ โจเซ่ แต่ออกมาได้แปปเดียวก็โดนมาคาลอฟจัดการแล้ว

ส่วนอุล ยังไม่ได้รับแต่งตั้งครับ แต่เจราลบอกว่าอุลมีระดับพลังเวทที่ใกล้เคียงกับจอมเวทศักด์สิทธ์แล้ว ถ้ายังมีชีวิตอยู่จนถึงทุกวันนี้ ก็ได้เป็นแน่นอน  *glad* *glad*

อ่านิดนึงครับ คนที่อุลเทียร์เจอ ไม่ใช่เบรนนะครับ เป็นมาสเตอร์รุ่น2 ของแฟรี่เทลที่ชื่อเพลฮิโต้  อุลเทียร์ถึงได้มาเป็นลูกน้องเพลฮิโต้ในฐานะเจ็ดสมุนอเวจี

pompampeebar:

อุลปฎิเสธการเป็นสิบจอมเวทครับเพราะเธอคิดว่ามันไร้สาระ เป็นเหตุทำให้ลูกของเธออุลเทียเกลียดเธอมาก  *shock*

Sanjididami:

ผมว่าเป็นเบรน น๊า เค้าเห็นจิงๆเค้าไม่ได้โกหก
ในฉากที่อุลเทียร์ ผิดหวังคิดว่า แม่ไม่รักเค้าเเล้ว เค้าก็กลับไปในห้องทดลองเจอกับเบรน จิง จิง
เเล้วห้องทดลอง รับพลังเวทไม่ไหวเลย ระเบิด ทั่งหอคอย
เเล้ว อุลเทียร์ ไปหาหนังสืออ่านที่ห้องสมุดใหญ่ๆ เเล้วก็ได้เจอกับ มาสเตอร์รุ่นสอง
อันนี้ หลังจาก เจอเบรน จิง จิง ตอนที่เท่าไหร่ จำไม่ได้ หน้าจะใกล้ๆ 100กว่า อะT^T

อ่อ อุลไม่ได้เป็น สิบนักเวทศักสิทธิ์ อื้ม ครับขอบคุณ โจเซ่ หรอ แน่ใจอะ
ไม่รู้สิ ฮ่าๆ ขอบคุณสำหรับข้อมูลก็เเล้วกัน แต๊งกิ้ว ^_-

Fairytail_onepice_naruto:

ขอถามหน่อยครับซิกเรนนี่เป็น1ใน10จอมเวทย์ศักดิ์สิทธิ์ผู้ยิ่งใหญ่รึป่าวและถ้าเป็นนี่เป็นฝาแฝดกับเจราลหรือเป็นคนเดียวกันหรอครับ *rip*

หน้า: (1/3) > >>

Go to full version