Manga Zone > Naruto TH นารุโตะ นินจาคาถาโอ้โฮเฮะ แปลไทย

โทบิ ไม่ใช้ โอบิโตะ 100% ถ้าเป็น โอบิโตะ ตูจะทิ้งหนังสือหมดผมลง E-mail ไว้แล้วไปอ่านกฎวิธีการกันเอา

หน้า: << < (14/20) > >>

bankie555:

ผมอยากให้เป็นโอบิโตะครับ...เรื่องทั้งหมดมันชงมาที่ไอ้หมอนี่ซะเยอะ จนคิดเอาเผินๆได้เลยว่าน่าจะเป็นไอ้นี่

หรือว่าอ.แกจะหักมุม?? *shock*....ก้อเป็นไปได้

ปล.การ์ตูนก้อคือการ์ตูน ถ้าอ.จะให้ครัยเป็นโทบิก้อคงจะหาเหตุที่ยอมรับได้มาตอบแน่นอน
ปล2.โทบิ ทำให้คนไทยใช้ความคิด วิเคราะห์กับการอ่านการ์ตูนไม่น้อย และผมเชื่อว่า จขกท บางคนเบิกเนตรวงแหวนได้แล้ว *haha*(วิเคราะห์ระดับเทพกันจิงๆ ข้อมูลเชิงลึกยังหามาได้)
ปล3.ขอบคุณทุกๆคนกับข้อมูลต่างๆ ผมอ่านนารุโตะได้สนุกและลึกซึ้งขึ้นมากครับ  *number1*

Oni Me no Kyo:

ผมว่าไอ้โอบิโตะมันเป็นตัวหลอกของ อ.มาซาชิ มากกว่า ผมว่า มันต้องมีหักมุม มันอาจจะเป็นคนที่เรานึกไม่ถึงเลยก็ได้ (ไม่กล้าฟัน กลัวโดนแทง) *disappoint* *disappoint* *disappoint*

นิชหนิง วงอีหยังกะบ่อรู้:

ผมว่าเนต คาคาชิ คือผลพรอยได้มากกว่าน่ะครับ

คื่อ ถ้าโทบิ คื่อ โอบิโตะ คาคาชิก็แค่ บังเอีญใช้ได้เพราะ โอบิโตะ มีวิชานี้ (เจ้าของเนตใช้ได้ คาคาชิก็ต้องใช้ได้ แต่ไม่สมบรูณ์เท่าเจ้าของเนต)

ถ้าใครได้ดู อนิเมชัน ตอนที่ คาคาชิ กับ นารุโตะ ไปช่วย กาอาระ ตอนสู้ กับ อิทาจิ ร่างสังเวย

จะรู้ได้ว่า คาคาชิ เบิกเนตกระจกเหงา ได้นานแล้ว ตั้งแต่ก่อนจะได้สู้กับ อิทาจิ แล้ว โดนอางจันร์ทรา แล้วนอนโรงพยาบาน อาทิตย์หนื่ง

ตอนรุ่นสามตายใหม่ๆ ถ้าใครไม่ได้ดู ก็จะไม่รู้ว่าผม หมายถึงอะไรบ้าง เพราะบทสนทนาระหว่าง คาคาชิ กับ อิทาจิ มันสือออกมาแบบนั้น (ต้องจำเนื้อเรื่องทั้งหมดของนารุโตะได้บ้างถึงจะเข้าใจ)

มาแนวแปลกคนครับเรา

kyo:

--- อ้างจาก: นิชหนิง วงอีหยังกะบ่อรู้ ที่ พ. 08 ส.ค. 2012 เวลา 09:13:19 ---ผมว่าเนต คาคาชิ คือผลพรอยได้มากกว่าน่ะครับ

คื่อ ถ้าโทบิ คื่อ โอบิโตะ คาคาชิก็แค่ บังเอีญใช้ได้เพราะ โอบิโตะ มีวิชานี้ (เจ้าของเนตใช้ได้ คาคาชิก็ต้องใช้ได้ แต่ไม่สมบรูณ์เท่าเจ้าของเนต)

ถ้าใครได้ดู อนิเมชัน ตอนที่ คาคาชิ กับ นารุโตะ ไปช่วย กาอาระ ตอนสู้ กับ อิทาจิ ร่างสังเวย

จะรู้ได้ว่า คาคาชิ เบิกเนตกระจกเหงา ได้นานแล้ว ตั้งแต่ก่อนจะได้สู้กับ อิทาจิ แล้ว โดนอางจันร์ทรา แล้วนอนโรงพยาบาน อาทิตย์หนื่ง

ตอนรุ่นสามตายใหม่ๆ ถ้าใครไม่ได้ดู ก็จะไม่รู้ว่าผม หมายถึงอะไรบ้าง เพราะบทสนทนาระหว่าง คาคาชิ กับ อิทาจิ มันสือออกมาแบบนั้น (ต้องจำเนื้อเรื่องทั้งหมดของนารุโตะได้บ้างถึงจะเข้าใจ)

มาแนวแปลกคนครับเรา

[/quอ๋อ

ตอนนั้นผมจำได้ประโยคนึง ที่คาคาชิพูดว่าอิทาจิมีโอกาสฆ่ามันได้แต่ทำไมไม่ฆ่า
--- End quote ---

นิชหนิง วงอีหยังกะบ่อรู้:

ผมไม่ได้หมายถึงตอน สู้กันครั้งนั้น

ผมหมายถึง บทสนทนา ตอนสู้กับร่างสังเวยครับ ตอน กาอาระ ครับ

ตอนนั้นคื่อ ปม ให้คิด ก่อนเฉลย ว่าอิทาจิ ไม่ใช่คนเลวร้าย อย่างที่คิด

หน้า: << < (14/20) > >>

Go to full version