Manga Zone > Naruto TH นารุโตะ นินจาคาถาโอ้โฮเฮะ แปลไทย

โทบิ กับ ตระกลูอุจิวะ

หน้า: << < (2/3) > >>

LM:

คนเขียน ต้องการจะให้โทบิ เป็น ปริศนา

เลยเขียนเนื้อเรื่องให้มันใช้แต่คาถาทั่วไป

คาถาย้ายมิตื คาถาเชิญ แต่...มีอยู่จุดนึง โทบิมันไม่รู้จักวิชาสัมพเวสีคืนชีพ(ให้คาบูโตะอธิบายให้ฟัง)

ผมว่าคนที่เกียวข้องกับคาถาสัมพเวสีคืนชีพ ก็ตัดออกไปได้เลยนะ

ถ้าตัดนั่นตัดนี่ ออก จำกัด วงให้แคบลง โทบิมันก็ เป็นคนที่เริ่มเห็นหน้าลางๆแล้วแหละ (ในกรณีที่มันไม่ใช่ตัวระครใหม่อะนะ)

kong2169:

--- อ้างจาก: beforu ที่ พฤ. 26 ก.ค. 2012 เวลา 12:03:40 ---มันใส่หน้ากากอยู่จะพ่นออกมาทางไหนล่ะ  *haha*

--- End quote ---

ไม่เห็นยากที่คาคาชิยังพ่นออกมาได้เลย

Zigmund:

ผมว่าวิเคราะห์แบบนี้ก็ไม่ถูกต้องนะ ถ้าสมมติ ผมเดาว่าโทบิคือรุ่น1 ก็จะถามกันว่า ทำไมไม่ใช่คาถาไม้ ถ้าผมเดาว่าโทบิคือรุ่น2 ก็จะถามอีกว่าทำไมไม่ใช่คาถาน้ำ พอจะนึกออกไหมครับ

คือโทบิเท่าที่เห็นตอนนี้ มันไม่ใช้วิชาที่มีคุณสมบัติจักระซักวิชาเลย มันใช้แต่วิชาจากเนตรวงแหวน แล้วก็ความสามารถย้ายมิติของมัน

ที่หลายๆคนพูดว่ามันไม่ใช่อุจิวะ เพราะไม่เคยใช้คาถาไฟ

ถ้าจะวิเคราะห์แบบนี้ก็เท่ากับว่าโทบิไม่สามารถเป็นนินจาคนไหนได้เลย

เพราะมันไม่ใช้ธาตุอะไรให้เราเห็นทั้งนั้น นินจาทุกคนก็ต้องมีธาตุถูกไหมครับ

เราต้องวิเคราะห์ว่า ทำไมมันถึงไม่ใช้ เพราะมันเคยบอกเอาไว้ว่าร่างของมันไร้ซึ่งพลัง หรือว่ามันอาจจะมีจุดประสงค์ของมันอยู่

แต่หลักๆแล้วคนเขียนเขาอยากให้คนอ่านเดายาก แล้วมันก็เป็นแบบนั้นจริงๆ 

kyo:

--- อ้างจาก: Zigmund ที่ พฤ. 26 ก.ค. 2012 เวลา 14:39:45 ---ผมว่าวิเคราะห์แบบนี้ก็ไม่ถูกต้องนะ ถ้าสมมติ ผมเดาว่าโทบิคือรุ่น1 ก็จะถามกันว่า ทำไมไม่ใช่คาถาไม้ ถ้าผมเดาว่าโทบิคือรุ่น2 ก็จะถามอีกว่าทำไมไม่ใช่คาถาน้ำ พอจะนึกออกไหมครับ

คือโทบิเท่าที่เห็นตอนนี้ มันไม่ใช้วิชาที่มีคุณสมบัติจักระซักวิชาเลย มันใช้แต่วิชาจากเนตรวงแหวน แล้วก็ความสามารถย้ายมิติของมัน

ที่หลายๆคนพูดว่ามันไม่ใช่อุจิวะ เพราะไม่เคยใช้คาถาไฟ

ถ้าจะวิเคราะห์แบบนี้ก็เท่ากับว่าโทบิไม่สามารถเป็นนินจาคนไหนได้เลย

เพราะมันไม่ใช้ธาตุอะไรให้เราเห็นทั้งนั้น นินจาทุกคนก็ต้องมีธาตุถูกไหมครับ

เราต้องวิเคราะห์ว่า ทำไมมันถึงไม่ใช้ เพราะมันเคยบอกเอาไว้ว่าร่างของมันไร้ซึ่งพลัง หรือว่ามันอาจจะมีจุดประสงค์ของมันอยู่

แต่หลักๆแล้วคนเขียนเขาอยากให้คนอ่านเดายาก แล้วมันก็เป็นแบบนั้นจริงๆ 

เห็นด้วยครับ จิงๆผมเพลียแล้วนะกับคำถามนี้ ในใจก็คิดว่าอ่านกาตูนเป็นเปล่า มันก็จะดูแรงไปอีก บอสใหญ่จะมาโชวอะไรหมดละ ใจเย็นๆกันก่อนเด๋วได้เห็นเองแหละ

อยู่ดีกินหอย อยู่ดอยกิน..:

--- อ้างจาก: kyo ที่ พฤ. 26 ก.ค. 2012 เวลา 14:48:20 ---
--- อ้างจาก: Zigmund ที่ พฤ. 26 ก.ค. 2012 เวลา 14:39:45 ---ผมว่าวิเคราะห์แบบนี้ก็ไม่ถูกต้องนะ ถ้าสมมติ ผมเดาว่าโทบิคือรุ่น1 ก็จะถามกันว่า ทำไมไม่ใช่คาถาไม้ ถ้าผมเดาว่าโทบิคือรุ่น2 ก็จะถามอีกว่าทำไมไม่ใช่คาถาน้ำ พอจะนึกออกไหมครับ

เห็นด้วยครับ จิงๆผมเพลียแล้วนะกับคำถามนี้ ในใจก็คิดว่าอ่านกาตูนเป็นเปล่า มันก็จะดูแรงไปอีก บอสใหญ่จะมาโชวอะไรหมดละ ใจเย็นๆกันก่อนเด๋วได้เห็นเองแหละ

อะอ่ะ เห็นด้วยเป็นอย่างยิ่ง  *number1* 

หน้า: << < (2/3) > >>

Go to full version