หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: โทบิ กับ ตระกลูอุจิวะ  (อ่าน 9557 ครั้ง)

kong2169

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
โทบิ กับ ตระกลูอุจิวะ
« เมื่อ: พฤ. 26 ก.ค. 2012 เวลา 11:13:53 »
วิชาประจำตระกลูอุจิวะ คือคาถาไฟ แต่ผมยังไม่เห็นโทบิใช้วิชานั้น(ลูกบอลเพลิง)สักที

แต่ถ้าเคยใช้ผมก็ขอโทษน่ะ ที่อ่านแล้วไม่จำ

อยู่ดีกินหอย อยู่ดอยกิน..

• *
  • อยู่ดีกินหอย อยู่ดอยจะกินอะไร
Re: โทบิ กับ ตระกลูอุจิวะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤ. 26 ก.ค. 2012 เวลา 11:30:58 »
จะเห็นได้ไงเล่า ที่ผ่านมาโทบิไม่เคยใช้คาถาไฟเลยแม้แต่ครั้งเดียว

อ่ะ ถามแบบนี้คิดว่าโทบิไม่ใช่คนตระกูลอุจิวะใช่ป่ะเนี่ย

nakin

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤ. 26 ก.ค. 2012 เวลา 11:56:01 »
นินจาใครเขาจะเผ๋ยไต๋หรือจุดอ่อนกันง่ายๆ ที่อ.เขาไม่เคยเพราะต้องการให้ โทบิเป็นปริศนา
เพราะถ้าเผยวิชา ทเ่ากับเผยว่ามันเป็นใครด้วย *number1*

• *
  • อยู่ดีกินหอย อยู่ดอยจะกินอะไร
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤ. 26 ก.ค. 2012 เวลา 12:03:08 »
นินจาใครเขาจะเผ๋ยไต๋หรือจุดอ่อนกันง่ายๆ ที่อ.เขาไม่เคยเพราะต้องการให้ โทบิเป็นปริศนา
เพราะถ้าเผยวิชา ทเ่ากับเผยว่ามันเป็นใครด้วย *number1*
อ่าา ถูกต้อง *number1*

beforu

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤ. 26 ก.ค. 2012 เวลา 12:03:40 »
มันใส่หน้ากากอยู่จะพ่นออกมาทางไหนล่ะ  *haha*

LM

• *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤ. 26 ก.ค. 2012 เวลา 12:31:30 »
คนเขียน ต้องการจะให้โทบิ เป็น ปริศนา

เลยเขียนเนื้อเรื่องให้มันใช้แต่คาถาทั่วไป

คาถาย้ายมิตื คาถาเชิญ แต่...มีอยู่จุดนึง โทบิมันไม่รู้จักวิชาสัมพเวสีคืนชีพ(ให้คาบูโตะอธิบายให้ฟัง)

ผมว่าคนที่เกียวข้องกับคาถาสัมพเวสีคืนชีพ ก็ตัดออกไปได้เลยนะ

ถ้าตัดนั่นตัดนี่ ออก จำกัด วงให้แคบลง โทบิมันก็ เป็นคนที่เริ่มเห็นหน้าลางๆแล้วแหละ (ในกรณีที่มันไม่ใช่ตัวระครใหม่อะนะ)

kong2169

• *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤ. 26 ก.ค. 2012 เวลา 13:54:28 »
มันใส่หน้ากากอยู่จะพ่นออกมาทางไหนล่ะ  *haha*

ไม่เห็นยากที่คาคาชิยังพ่นออกมาได้เลย

Zigmund

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤ. 26 ก.ค. 2012 เวลา 14:39:45 »
ผมว่าวิเคราะห์แบบนี้ก็ไม่ถูกต้องนะ ถ้าสมมติ ผมเดาว่าโทบิคือรุ่น1 ก็จะถามกันว่า ทำไมไม่ใช่คาถาไม้ ถ้าผมเดาว่าโทบิคือรุ่น2 ก็จะถามอีกว่าทำไมไม่ใช่คาถาน้ำ พอจะนึกออกไหมครับ

คือโทบิเท่าที่เห็นตอนนี้ มันไม่ใช้วิชาที่มีคุณสมบัติจักระซักวิชาเลย มันใช้แต่วิชาจากเนตรวงแหวน แล้วก็ความสามารถย้ายมิติของมัน

ที่หลายๆคนพูดว่ามันไม่ใช่อุจิวะ เพราะไม่เคยใช้คาถาไฟ

ถ้าจะวิเคราะห์แบบนี้ก็เท่ากับว่าโทบิไม่สามารถเป็นนินจาคนไหนได้เลย

เพราะมันไม่ใช้ธาตุอะไรให้เราเห็นทั้งนั้น นินจาทุกคนก็ต้องมีธาตุถูกไหมครับ

เราต้องวิเคราะห์ว่า ทำไมมันถึงไม่ใช้ เพราะมันเคยบอกเอาไว้ว่าร่างของมันไร้ซึ่งพลัง หรือว่ามันอาจจะมีจุดประสงค์ของมันอยู่

แต่หลักๆแล้วคนเขียนเขาอยากให้คนอ่านเดายาก แล้วมันก็เป็นแบบนั้นจริงๆ 

kyo

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤ. 26 ก.ค. 2012 เวลา 14:48:20 »
ผมว่าวิเคราะห์แบบนี้ก็ไม่ถูกต้องนะ ถ้าสมมติ ผมเดาว่าโทบิคือรุ่น1 ก็จะถามกันว่า ทำไมไม่ใช่คาถาไม้ ถ้าผมเดาว่าโทบิคือรุ่น2 ก็จะถามอีกว่าทำไมไม่ใช่คาถาน้ำ พอจะนึกออกไหมครับ

คือโทบิเท่าที่เห็นตอนนี้ มันไม่ใช้วิชาที่มีคุณสมบัติจักระซักวิชาเลย มันใช้แต่วิชาจากเนตรวงแหวน แล้วก็ความสามารถย้ายมิติของมัน

ที่หลายๆคนพูดว่ามันไม่ใช่อุจิวะ เพราะไม่เคยใช้คาถาไฟ

ถ้าจะวิเคราะห์แบบนี้ก็เท่ากับว่าโทบิไม่สามารถเป็นนินจาคนไหนได้เลย

เพราะมันไม่ใช้ธาตุอะไรให้เราเห็นทั้งนั้น นินจาทุกคนก็ต้องมีธาตุถูกไหมครับ

เราต้องวิเคราะห์ว่า ทำไมมันถึงไม่ใช้ เพราะมันเคยบอกเอาไว้ว่าร่างของมันไร้ซึ่งพลัง หรือว่ามันอาจจะมีจุดประสงค์ของมันอยู่

แต่หลักๆแล้วคนเขียนเขาอยากให้คนอ่านเดายาก แล้วมันก็เป็นแบบนั้นจริงๆ 

เห็นด้วยครับ จิงๆผมเพลียแล้วนะกับคำถามนี้ ในใจก็คิดว่าอ่านกาตูนเป็นเปล่า มันก็จะดูแรงไปอีก บอสใหญ่จะมาโชวอะไรหมดละ ใจเย็นๆกันก่อนเด๋วได้เห็นเองแหละ
เิปิดหน้ากากสักที โอบิโตะ ไกกับคาคาชิ มารอ ดราม่านานแล้ว
จะได้ย้อนอดีตกันอีก 2ปีจบ

• *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤ. 26 ก.ค. 2012 เวลา 15:16:57 »

เห็นด้วยครับ จิงๆผมเพลียแล้วนะกับคำถามนี้ ในใจก็คิดว่าอ่านกาตูนเป็นเปล่า มันก็จะดูแรงไปอีก บอสใหญ่จะมาโชวอะไรหมดละ ใจเย็นๆกันก่อนเด๋วได้เห็นเองแหละ
อะอ่ะ เห็นด้วยเป็นอย่างยิ่ง  *number1* 

Zigmund

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พ. 01 ส.ค. 2012 เวลา 16:40:16 »
ผมไปอ่านสปอยเล่อมา เขาบอกว่าตอนต่อไปจะเป็นตอนแรกที่โทบิใช้คาถาเพลิง

ไม่รู้ว่าจะเชื่อได้หรือเปล่านะ (มันมั่วซะ 60%)

รอดูครับๆ  *number1*

nakin

• *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พ. 01 ส.ค. 2012 เวลา 16:55:09 »
ผมไปอ่านสปอยเล่อมา เขาบอกว่าตอนต่อไปจะเป็นตอนแรกที่โทบิใช้คาถาเพลิง

ไม่รู้ว่าจะเชื่อได้หรือเปล่านะ (มันมั่วซะ 60%)

ผมก็เคยอ่านมา มันบอกว่าโทบิมีสามตา ตาที่หน้าผากผสมกันระหว่าสังสาระกะวงแหวน *haha*

Zigmund

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พ. 01 ส.ค. 2012 เวลา 16:58:40 »

ผมก็เคยอ่านมา มันบอกว่าโทบิมีสามตา ตาที่หน้าผากผสมกันระหว่าสังสาระกะวงแหวน *haha*

สปอยของเวปท่านจะโหดไปไหน  *haha* *haha*

Pop_เซียนซกมก

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
  • ผู้รอบรู้วิชาซกมก
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พ. 01 ส.ค. 2012 เวลา 17:04:11 »
 *haha*              คำตอบง่าย 2 คำตอบครับ                        *hoho*

อันแรกเลย ใครเขาจะใช้ ถ้าใช้มา รุ้หมดดิคนตระกูลอุจิวะ 100 % มันก็ขายต่อไม่ได้    *number1*
                          อันดับ 2 เลย โทบิไม่ใช้อุจิวะจริง แค่นั้น.....

รอดูต่อไปเถอะครับ... *number1*

ข้ามีนามว่า Pop_เซียนซกมก เล็กใหญ่ไม่สำคัญ จัดท่ายากไว้ก่อน พ่อสอนไว้ต้องจดจำ...[/mov

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: ศ. 03 ส.ค. 2012 เวลา 14:29:05 »
ก้มันไม่ได้ถอดหน้ากากเลยนี่หว่า  จะพ่นยังไงล่ะ  พ่นไปเข้าหน้าตัวเองพอดี  *disappoint*