หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: ทุกสิ่งทุกอย่างที่ โทบิทำ มันไม่ได้เลวร้ายอะไรเลย ...?  (อ่าน 18844 ครั้ง)

Monkey D. Jennei

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
  • เกะนิน ชั้นเป็นโฮคาเงะหญิงคนแรก
โทบิ ในความคิดเค้านะ คนที่จะแม่ทัพและทำสงครามใจต้องเด็ดต้อง...ม มันอาจจะต้องมีการเสียสละไพร่พล เสียหมากบางตัว รู้จักรอคอยจังหวะ วางแผนมาเป็นอย่างดี แต่ที่ต้องยอมรับอย่างนึงว่าเค้าเก่ง

ฟังดูเหมือน โจโฉ ใน 3 ก๊กเลยเนอะ - -
ตอนแรก เม้นต์ ก็กะจะเปรียบกับ โจโฉอ่ะค่ะ แต่ไม่ใจก็โดนด่าว่าเอาไปเปรียบได้ไง(เดี๋ยวจะหาว่า ดูสามก๊กจบมากี่รอบเนี่ย คบไม่ได้นะเนี่ย อีก  *disappoint* *disappoint*)

ท่านปู่ขา โตขึ้นหนูจะเป็น โฮคาเงะ

Num

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • Namikaze Num'ato
    • www.facebook.com/unclefag.pro
จุดมุ่งหมายของโทบิแน่ๆแล้วคือสันติภาพของโลก(ทำนองนี้ ไม่มีสงคราม ไม่มีความเกลียดชัง) แต่คนละแบบกะของโตะ โทบิมันจะใช้เนตรควบคุมคนทั้งหมด
ผมว่มันก้อต้องการให้โลกสลบเหมือนกัน แต่วิธีการนั้นอาจดูโหดร้ายไปหน่อยก้อแค่นั้น ไม่ว่าใครก้อต้องมีเรื่องราวทุกข์ใจมาก่อน(คำพูดของ เจ๊ มิร่า เจน>>แฟรี่เทล)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ศ. 20 ก.ค. 2012 เวลา 14:55:01 โดย Num »

ห๊า โทบิเป็นโอบิโตะ

prince_fenris

• *
    • punzas.net

benzvip1

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
โทบิ ในความคิดเค้านะ คนที่จะแม่ทัพและทำสงครามใจต้องเด็ดต้อง...ม มันอาจจะต้องมีการเสียสละไพร่พล เสียหมากบางตัว รู้จักรอคอยจังหวะ วางแผนมาเป็นอย่างดี แต่ที่ต้องยอมรับอย่างนึงว่าเค้าเก่ง

ฟังดูเหมือน โจโฉ ใน 3 ก๊กเลยเนอะ - -
ตอนแรก เม้นต์ ก็กะจะเปรียบกับ โจโฉอ่ะค่ะ แต่ไม่ใจก็โดนด่าว่าเอาไปเปรียบได้ไง(เดี๋ยวจะหาว่า ดูสามก๊กจบมากี่รอบเนี่ย คบไม่ได้นะเนี่ย อีก  *disappoint* *disappoint*)

เราอ่านมา 5 จบเน้อ - -  โครตคบไม่ได้เลยป่าวเนี้ย
แล้วจะทำไม

gedomazo

• *
  • พ่อหนุ่มอุจิวะ..เหอะๆ
จะเหตุผลอะไรก็แล้วแต่เถิด..
ขออย่างเดียว คือ อย่าให้โทบิเป็นโอบิโตะเลยย
และะคิดว่าน่าจะไม่ใช่ เพราะอิทาจิไม่อยากให้เกะเห็นว่าเป็นใคร
แต่เกะมันจะรู้จักโอบิโตะมั้ยเนี่ย แล้วรู้ว่าโทบิเป็นโอบิโตะ ไปก็เท่านั้น เพราะมันไม่รู้จักกันนิ

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
อิจจี้ไม่อยากให้เกะเจอกับโทบิ เพราะไม่อยากให้โทบิเล่าเรื่องของตัวเองให้ฟังไม่ใช่หรอ

แต่แบบนี้มันแล้วแต่จะคิดนะ  แต่ผมคิดว่า ไม่ได้เกี่ยวกับไม่อยากให้เห็นหน้าหรอก

มันแค่ตั้งไว้ว่าถ้าเหนเนตรของโทบิ ให้เทวีสุริยาเผาแม่มเลย  - -

themangmang1

• บุคคลทั่วไป
อิจจี้ไม่อยากให้เกะเจอกับโทบิ เพราะไม่อยากให้โทบิเล่าเรื่องของตัวเองให้ฟังไม่ใช่หรอ

แต่แบบนี้มันแล้วแต่จะคิดนะ  แต่ผมคิดว่า ไม่ได้เกี่ยวกับไม่อยากให้เห็นหน้าหรอก

มันแค่ตั้งไว้ว่าถ้าเหนเนตรของโทบิ ให้เทวีสุริยาเผาแม่มเลย  - -

ถ้า .. ไม่มีโทบิสักคน สงครามนินจา จะเกิดไหม ?

Augustz

• *
ไอเกะ ตายๆ ซะได้ก็ดีนะผมว่า เดินสะดุดก้อนหินล้มหัวแตกตายไปเลย เกรียนจัด

ถ้าเปนแบบนี้ ผมจะเกลียดการ์ตูนเรื่องนี้มากเลยอ่ะคับ  - -

Augustz

• *
ถ้ามาดาระเจอโทบิหน้ากากแตกแล้ว  มาดาระถามว่า

เห้ย!!!  แกเป็นใครวะ

มันจะแบบว่า . . . น่ะ  *rip* *rip* *rip*

satam

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
  • ความคิดเห็นส่วนบุคคล กรุณาอย่าเสียดสีกันนะฮะ
มันเปนคนไม่ดีครับ มันอยากสร้างสันติภาพแบบที่มันเป็นผู้ครองโลกอ่ะ สันติภาพตรงไหนหว่า *rip*

ขำๆ ไม่ต้องซีเรียสนะฮะ

อยู่ดีกินหอย อยู่ดอยกิน..

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
  • อยู่ดีกินหอย อยู่ดอยจะกินอะไร
ถ้ามาดาระเจอโทบิหน้ากากแตกแล้ว  มาดาระถามว่า

มันจะแบบว่า . . . น่ะ  *rip* *rip* *rip*

ก็แบบว่า หน้าแตก ถ้วนหน้า ทั้งเว็บบอร์ดเลยครับ ผมว่าในนี้ต้องมีใครสักคนที่เดาถูกมั่งแหละ โอบิโตะ อิสึนะ คางามิ รุ่นหนึ่ง มาดาเกะ ฮร่าๆๆๆๆ
*haha* โอบิโตะ อิสึนะ คางามิ รุ่นหนึ่ง ยังพอเป็นไปได้ แต่ มาดาเกะ มันเป็นใครมาได้ไงอ่ะครับ หรือ ผมอ่านข้ามไป มาจากน้ำกามเหรอ

Monkey D. Jennei

• *
  • เกะนิน ชั้นเป็นโฮคาเงะหญิงคนแรก

ก็แบบว่า หน้าแตก ถ้วนหน้า ทั้งเว็บบอร์ดเลยครับ ผมว่าในนี้ต้องมีใครสักคนที่เดาถูกมั่งแหละ โอบิโตะ อิสึนะ คางามิ รุ่นหนึ่ง มาดาเกะ ฮร่าๆๆๆๆ
*haha* โอบิโตะ อิสึนะ คางามิ รุ่นหนึ่ง ยังพอเป็นไปได้ แต่ มาดาเกะ มันเป็นใครมาได้ไงอ่ะครับ หรือ ผมอ่านข้ามไป มาจากน้ำกามเหรอ
ถูกต้องนะคะ *้ั์smoking* *้ั์smoking* *้ั์smoking* เค้าบอกว่า มาดาเกะ เป็นลูกมาดาระ ถ้าเกิดมีขึ้นมาจริงๆ กลายเป็นพวกเราที่เงิบแทน *้ั์shock3* *้ั์shock3* *้ั์shock3*

ท่านปู่ขา โตขึ้นหนูจะเป็น โฮคาเงะ

chainoi

• *
มาดาเกะ  *haha* *haha* *haha*

หนูชื่อ น้อง namkham นะ ฮ้าาาาาาาาาา