หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: ตกลงในเรื่องมีบอกบ้างยังครับ ว่า Dragon สายไหน  (อ่าน 58993 ครั้ง)

Aragan

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
Re: ตกลงในเรื่องมีบอกบ้างยังครับ ว่า Dragon สายไหน
« ตอบกลับ #60 เมื่อ: ศ. 25 พ.ย. 2011 เวลา 08:57:47 »
เดาว่า ผลลม สายโรเกีย

เหตุผล ?????? ไม่มีแบบว่าชอบ มันโหดดี

ลมจัดเป็นภัยพิบัติทางธรรมชาติที่น่ากลัวที่สุดอย่างหนึ่ง ถ้าอ้างอิงจากในวันพีซให้คิดถึงตอน ชิกิล้อมฆ่าโรเกอร์ แล้วโดนพายุถล่มนะครับว่าลมน่ากลัวขนาดไหน ถ้าจากเรื่องจริง สมัยราชวงค์หยวนกุบไลข่านได้จัดกองเรือที่จัดว่ายิ่งใหญ่ที่สุดในยุคนั้น(เรือรบ 4400 ลำ ทหาร 140000) เข้าโจมตีญี่ปุ่นในยุคคามากุระ แต่กลับโดนพายุทำลายไปในเวลาคืนเดียว ชาวญี่ปุ่นเชื่อว่าพายุครั้งนั้นเกิดจากเทพเจ้าพายุปกป้องชาวญี่ปุ่นเลยเรียกพายุครั้งนั้นว่า คามิ(เทพเจ้า)คาเซะ(ลม)

ถ้าเป็นผลลมจะตอบเหตุการรณ์หลายอย่างในลองทาวได้ เพราะหลายคนคงคิดไม่ถึงว่าสิ่งหนึ่งที่ติดมากับพายุนอกจาก ฝน คลื่น แล้วยังมี สายฟ้า
คลิปพายุทอร์นาโดครับ
http://www.clipmass.com/movie/1613250230191747

“สายฟ้าแห่งคาตาทุมโบ” (Catatumbo Lightings) เป็นปรากฏการณ์ธรรมชาติที่เกิดขึ้นบริเวณปากแม่น้ำคา ตาทุมโบ ส่วนที่ต่อกับทะเลสาป Maracaibo ในประเทศเวเนซุเอรา เมฆพายุขนาดใหญ่และสายฟ้าที่ยาวกว่า 5 กิโลเมตรนี้ จะเกิดขึ้นประมาณ 140 ถึง 160 วันต่อปี และสายฟ้านี้จะผ่าติดต่อกันได้ถึงวันละ 10 ชั่วโมง และมากที่สุดถึงชั่วโมงละ 280 ครั้ง

และพายุจะน่ากลัวที่สุดถ้ามันเกิดในทะเลเพราะมันสร้างคลื่นยักษ์ได้เหมือนกัน เอาเหตุการฌ์ใกล้ตัวเลยนะครับ
พายุตะลุมพุก
1. เส้นผ่าศูนย์กลางของพายุ มีขนาด 300 กิโลเมตร หรือใหญ่เท่ากับจังหวัดนครศรีธรรมราช
2. ความเร็วลม 180 – 200 กิโลเมตรต่อชั่วโมง
3. ความเร็วในการเคลื่อนที่ 92.622 กิโลเมตรต่อชั่วโมง
ชาวบ้านบอกเล่ามา เสียงดังเหมือนเครื่องบินไอพ่น,น้ำทะเลม้วนตัวสูงขึ้นเป็นทรงกระบอกสูงกว่าต้นตาลหลายสิบเท่า

ย้ำครั้งสุดท้ายครับ เดาล้วนๆ ไม่มีเหตุผลประกอบการตัดสินใจ

marangone

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
Re: ตกลงในเรื่องมีบอกบ้างยังครับ ว่า Dragon สายไหน
« ตอบกลับ #61 เมื่อ: ศ. 25 พ.ย. 2011 เวลา 09:32:18 »
เดาว่า ผลลม สายโรเกีย

เหตุผล ?????? ไม่มีแบบว่าชอบ มันโหดดี

ลมจัดเป็นภัยพิบัติทางธรรมชาติที่น่ากลัวที่สุดอย่างหนึ่ง ถ้าอ้างอิงจากในวันพีซให้คิดถึงตอน ชิกิล้อมฆ่าโรเกอร์ แล้วโดนพายุถล่มนะครับว่าลมน่ากลัวขนาดไหน ถ้าจากเรื่องจริง สมัยราชวงค์หยวนกุบไลข่านได้จัดกองเรือที่จัดว่ายิ่งใหญ่ที่สุดในยุคนั้น(เรือรบ 4400 ลำ ทหาร 140000) เข้าโจมตีญี่ปุ่นในยุคคามากุระ แต่กลับโดนพายุทำลายไปในเวลาคืนเดียว ชาวญี่ปุ่นเชื่อว่าพายุครั้งนั้นเกิดจากเทพเจ้าพายุปกป้องชาวญี่ปุ่นเลยเรียกพายุครั้งนั้นว่า คามิ(เทพเจ้า)คาเซะ(ลม)

ถ้าเป็นผลลมจะตอบเหตุการรณ์หลายอย่างในลองทาวได้ เพราะหลายคนคงคิดไม่ถึงว่าสิ่งหนึ่งที่ติดมากับพายุนอกจาก ฝน คลื่น แล้วยังมี สายฟ้า
คลิปพายุทอร์นาโดครับ
http://www.clipmass.com/movie/1613250230191747

“สายฟ้าแห่งคาตาทุมโบ” (Catatumbo Lightings) เป็นปรากฏการณ์ธรรมชาติที่เกิดขึ้นบริเวณปากแม่น้ำคา ตาทุมโบ ส่วนที่ต่อกับทะเลสาป Maracaibo ในประเทศเวเนซุเอรา เมฆพายุขนาดใหญ่และสายฟ้าที่ยาวกว่า 5 กิโลเมตรนี้ จะเกิดขึ้นประมาณ 140 ถึง 160 วันต่อปี และสายฟ้านี้จะผ่าติดต่อกันได้ถึงวันละ 10 ชั่วโมง และมากที่สุดถึงชั่วโมงละ 280 ครั้ง

และพายุจะน่ากลัวที่สุดถ้ามันเกิดในทะเลเพราะมันสร้างคลื่นยักษ์ได้เหมือนกัน เอาเหตุการฌ์ใกล้ตัวเลยนะครับ
พายุตะลุมพุก
1. เส้นผ่าศูนย์กลางของพายุ มีขนาด 300 กิโลเมตร หรือใหญ่เท่ากับจังหวัดนครศรีธรรมราช
2. ความเร็วลม 180 – 200 กิโลเมตรต่อชั่วโมง
3. ความเร็วในการเคลื่อนที่ 92.622 กิโลเมตรต่อชั่วโมง
ชาวบ้านบอกเล่ามา เสียงดังเหมือนเครื่องบินไอพ่น,น้ำทะเลม้วนตัวสูงขึ้นเป็นทรงกระบอกสูงกว่าต้นตาลหลายสิบเท่า

ย้ำครั้งสุดท้ายครับ เดาล้วนๆ ไม่มีเหตุผลประกอบการตัดสินใจ

คนนี้ วิทยาศาตร์จ๋าจริงๆ  *number1* *number1* *number1*

wallpeper

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
« ตอบกลับ #62 เมื่อ: ศ. 25 พ.ย. 2011 เวลา 12:18:56 »
คิดว่าคงไม่ได้ กินผลอะไร หรอก นะ คับ เพราะตอนที่ช่วยลูฟี่ ดราก้อนก็ไม่ได้ จับตัว สโมกเกอร์ แต่จับที่ พอลงแทน และอีกอย่างพลองของ สโมกเกอร์ก็ได้ติด ไคโรเซคิ ไว้ นะ คับ

takky

• *
« ตอบกลับ #63 เมื่อ: ศ. 25 พ.ย. 2011 เวลา 12:34:45 »
คิดว่าคงไม่ได้ กินผลอะไร หรอก นะ คับ เพราะตอนที่ช่วยลูฟี่ ดราก้อนก็ไม่ได้ จับตัว สโมกเกอร์ แต่จับที่ พอลงแทน และอีกอย่างพลองของ สโมกเกอร์ก็ได้ติด ไคโรเซคิ ไว้ นะ คับ

เอ่อ ดราก้อนเขาจับด้ามพลองไม่ใช่เหรอครับคุณพี่

ผมว่าดราก้อนมีพลังผลปิศาจนะแต่ไม่รู้อะไร อาจจะเป็นผลพายุ

Akatsuki

• *
  • แสงอุษา กองทัพอสูร
« ตอบกลับ #64 เมื่อ: ศ. 25 พ.ย. 2011 เวลา 12:46:16 »
ที่กระบองของ สโมคเกอร์ มีหินไคโร แค่ที่ปลายกระบอง ไม่ใช่ทั้งกระบอง คับ *dontknow*
แสงอุษา กองทัพอสูร

Akatsuki

• *
  • แสงอุษา กองทัพอสูร
« ตอบกลับ #65 เมื่อ: ศ. 25 พ.ย. 2011 เวลา 12:49:29 »
ตอนที่ฟ้าผ่าอาจเป็นเรื่องบังเอิญ แต่ตอนที่ช่วยลูฟี่จากสโมคเกอร์ น่าจะเป็นพลังของดราก้อน เพราะในอนิเมชั่นลมมันเป็นสีเขียว ลมปกติคงไม่เป็นสีเขียวหรอกใช่มะ  *้ัิfreeze*
คิดเหมือนคุณ Akatsuki เลย แล้วหายไปไหนมานานเลยละคะเนี่ย??
เล่นเกมส์มากไปหน่อย เลยไม่ได้มาอ่านกระทู้ แต่กระทู้คงคอมเม้นมันตามเคยนะ  *haha*
แสงอุษา กองทัพอสูร

windyzero

• พลโท / โจนิน
  • *
  • จอมพลแห่ง(การพาออกสู่)ท้องทะเล >_<
« ตอบกลับ #66 เมื่อ: ศ. 25 พ.ย. 2011 เวลา 13:13:42 »
ปริศนา ก็เป็น ปริศนา ต่อไป ฮ่าๆ

คลิกที่รูปเพื่อไปยังแฟนเพจ One Piece ST

panndora

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #67 เมื่อ: ศ. 25 พ.ย. 2011 เวลา 19:18:52 »
เล่นเกมส์มากไปหน่อย เลยไม่ได้มาอ่านกระทู้ แต่กระทู้คงคอมเม้นมันตามเคยนะ  *haha*
ตั้งแต่ที่เรากับคุณ aAoOnN ก่อสงครามกับคุณ คนหน้าตาดี ก็ยังไม่เคยเลือดร้อนอีกเลยคะ *shock*

ToNo

• *
« ตอบกลับ #68 เมื่อ: ศ. 25 พ.ย. 2011 เวลา 23:25:28 »
  แล้วทำไมไม่คิดกันว่า ดราก้อน ใช้ฮาคิจับกระบองมั่งคับ *great*
น่าจะเป็นไปได้ไหม *hoho*ส่วนตัวผมว่าได้นะ *dontknow*

panndora

« ตอบกลับ #69 เมื่อ: ส. 26 พ.ย. 2011 เวลา 08:15:06 »
แล้วทำไมไม่คิดกันว่า ดราก้อน ใช้ฮาคิจับกระบองมั่งคับ *great*
น่าจะเป็นไปได้ไหม *hoho*ส่วนตัวผมว่าได้นะ *dontknow*
แล้วทำไมต้องเอาฮาคิจับกระบองด้วยละคะ ไม่ต้องใช้ฮาคิก็จับโดนอยู่แล้วนี่นา *disappoint*

ToNo

• *
« ตอบกลับ #70 เมื่อ: ส. 26 พ.ย. 2011 เวลา 08:50:39 »
 *number1*

mooosub7770

• *
« ตอบกลับ #71 เมื่อ: ส. 26 พ.ย. 2011 เวลา 20:45:19 »
ผมเห็นดราก้อนจับทีมือที่กำลังจับพลองของสโมกเกอร์อยู่นะครับ แล้วถ้าสมมุติถ้าพลองมันทำจากหินไคโรเซกิทั้งด้าม  สโม๊กเกอร์คงโดนลูฟี่ฆ๋าตายไปแล้วล่ะ 55555

panndora

« ตอบกลับ #72 เมื่อ: ส. 26 พ.ย. 2011 เวลา 21:01:27 »
เอ้าวนอยู่กับพลองของสโมคเกอร์นี่แหละ จัดรูปให้เต็มๆ ปิดประเด็นกันไปเลย อิอิ

หินไคโร ถูกติดอยู่ที่ปลายพลองจ๊ะ จบข่าว!! *number1*

windyzero

• พลโท / โจนิน
  • *
  • จอมพลแห่ง(การพาออกสู่)ท้องทะเล >_<
« ตอบกลับ #73 เมื่อ: ส. 26 พ.ย. 2011 เวลา 21:04:54 »
ถ้าทั้งพลองของสโมคเกอร์เป็นหินไคโร แล้ว มัน สโมคเกอร์มันจะพกไปไหนมาไหนได้ยังไง -*-

คลิกที่รูปเพื่อไปยังแฟนเพจ One Piece ST

manskaclub

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
« ตอบกลับ #74 เมื่อ: อ. 29 พ.ย. 2011 เวลา 14:48:12 »
ถ้าทั้งพลองของสโมคเกอร์เป็นหินไคโร แล้ว มัน สโมคเกอร์มันจะพกไปไหนมาไหนได้ยังไง -*-

เหนจากภาพมันติดอยู่ที่ปลาย ของอาวุธ ไม่ใช้ทั้งอาวุธ