หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: ตกลงในเรื่องมีบอกบ้างยังครับ ว่า Dragon สายไหน  (อ่าน 58997 ครั้ง)

peterpan

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
ทำไมบางคนมันรู้หว่า หรือมันมั่ว
 :o
ทำไมอ่านมายังไม่เจอเลย

hero

• *
Re: ตกลงในเรื่องมีบอกบ้างยังครับ ว่า Dragon สายไหน
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ศ. 27 พ.ค. 2011 เวลา 03:01:40 »
ในเรื่องยังไม่ได้พูดถึงนะ

ลูฟี่น้ำ

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
Re: ตกลงในเรื่องมีบอกบ้างยังครับ ว่า Dragon สายไหน
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ศ. 27 พ.ค. 2011 เวลา 03:03:42 »
ถ้าให้เดา คงจะเป็น เรียกพายุฝนป่าวหว่า

ตอนที่ช่วยลูฟี่ จากสโมกเกอร์

ดราก้อนอาจจะทำให้ฝนตกเองก็ได้

nitro

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ศ. 27 พ.ค. 2011 เวลา 03:05:20 »
ถ้าให้เดา คงจะเป็น เรียกพายุฝนป่าวหว่า

ตอนที่ช่วยลูฟี่ จากสโมกเกอร์

ดราก้อนอาจจะทำให้ฝนตกเองก็ได้

ความสามารถเหมือน Pain เลยแหะ สั่งให้ฝนตกได้ อิอิ

boss

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ศ. 27 พ.ค. 2011 เวลา 03:07:11 »
ผมก็ว่าพายุ

เกรียนกลับใจ

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ส. 28 พ.ค. 2011 เวลา 20:42:49 »
ไปดุ ตรง กระทูแรกอ่ะคาฟ ที่ ผลปีศาจอารัยเทพสุด มีคน อธิบาย ความสามมารถของพ่อลูฟี่ไว้ แบบ ละเอียด เรยคาฟ *number1*

az_kun

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ส. 28 พ.ค. 2011 เวลา 23:57:14 »
ผลคาเซะ คาเซะ (ลม)
อิวานคอฟเคยบอกไว้ว่า
ทุกครั้งที่ลมพัด ดราก้อนจะหันไปทางอีสต์บลู(คิดถึงลูก)

กงยู

• *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: อา. 29 พ.ค. 2011 เวลา 23:40:39 »
ยังไม่บอกนะคะ

5hamanking

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤ. 02 มิ.ย. 2011 เวลา 11:43:32 »
90% ครับผลลม   
ดูจาก ตอนช่วยลูฟี่จากสโมกเกอร์  เป็นตอนมีพายุพอดี
และตอน ช่วยคนจาก กองขยะอะครับ  ที่แหวกไฟเป็นทางเดิน

และ ดรากอน มังกร  ยังไงก็ต้องลมแน่ๆ
และ อิวานคอฟ พูดถึงลมอีก

[email protected]

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: อ. 07 มิ.ย. 2011 เวลา 10:47:11 »
ไปดุ ตรง กระทูแรกอ่ะคาฟ ที่ ผลปีศาจอารัยเทพสุด มีคน อธิบาย ความสามมารถของพ่อลูฟี่ไว้ แบบ ละเอียด เรยคาฟ *number1*
อันนั้นมันเดาเอานี้นา

Snack_Eye

• *
  • เอลโทล [ทัณฑ์เทพ]
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พ. 08 มิ.ย. 2011 เวลา 07:02:05 »
ผมว่าน่าจะใช่ ดราก้อนต้องกินผลสายโรเกียเเน่
น่าจะเกี่ยวกับสภาพอากาศ ก็มีทั้งเรียกฝนอีก ใช้ลมได้อีก

รูฟี่

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พ. 08 มิ.ย. 2011 เวลา 21:01:23 »
ผลคล้ายๆๆลม หรือพวกพายุ ทอร์นาโด เฮอร์ริเคนอะไรประมานนี้แหละเท่าที่ได้ยินมานะ

ต้น

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ศ. 10 มิ.ย. 2011 เวลา 11:32:24 »
คาดว่าไม่มีความสามารถจากผลปีศาจ เหมือน โรเจอร์ นะครับ
คงเป็นฝีมมือล้วนๆ
เค้าเป็นนักปฎิวัติ ที่ยังไม่เแสดงความสามารถ อะไรเลย

ช่างบ้านนอก

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: ศ. 10 มิ.ย. 2011 เวลา 20:52:51 »
ที่ว่าเรียกลมเรียกฝนน่ะไม่น่าใช่หรอกครับ ตอนที่อยู่ ลอร์กทาวน์น่ะ นามีได้พยากรณ์ไว้แล้วว่าจะมี"พายุไล่ช้าง" เกิดขึ้นก่อนที่ลูฟี่จะโดน บากี้ จับที่ลานประหารซะอีก เพราะงั้น ความสามารถนี้ตกไปครับ แต่ผมว่าน่าจะเป็นประเภท ฝีมือล้วนเหมือน ผมแดงนะ เพราะว่าสามารถจับตัวสโมกเกอร์ ที่เป็นควันได้ ไม่ก็เป็นมังกรหรืออะไรตามชื่อมั๊งครับ เอแต่ว่า คร็อกโคไดน์ ก็ไม่ใช้ผลจรเข้ ซักหน่อย ผมว่า คงไม่ได้กินผลปีศาจ น่ะแหละครับ เพราะว่าผลลมผมเคยเห็นคนที่มีแล้วในภาคอนิเมนะ เพราะงั้น คงไม่มีผลปีศาจ เหมือนกัน 2 ผลหรอกครับ

โอะ

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: ส. 11 มิ.ย. 2011 เวลา 17:30:23 »
สรุป คือ  ดราก้อน  กิน ผล สาย โรเกีย ลม น่านะ
ไม่เชื่อ ก็ ตาม ใจ  ส่วน ที่ ลอร์กทาวน์ ที่ฝน ตก นั้น
มัน เป็น พายุ เข้า เฉย ๆ ไม่เกียว กับ ดราก้อน
ดราก้อน ใช้ พลัง ครั้งเดว ตอน ช้วย ลูฟี่ เท่านั้น